Phần mềm Chat nào tốt nhất hiện nay (e71)

rassen
29/7/2009 18:49Phản hồi: 71
71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

SHmessenger thì ngon lành cành đào nhất! nhưng mà dùng GPRS thì tốn khỏi phải nói luôn ý!
Có phần mềm chat nào có tính năng cho phép mình ẩn (invisible) với một nhóm bạn trong khi đó hiện online (available) với các nhóm khác không các bạn? Giống như Yahoo! Messenger của PC ấy. Tớ thử nhiều phần mềm chat mà chưa có cái nào có tính năng này. Bạn nào biết giúp với nhé. Thanks!
ko co cai nao hien nay wa shmessenger dau , co ban viet hoa nua~ do' .
slick

- Giao diện quá xấu
chat bang slick tốc độ nhanh như pc.sent file good.mọi người chắc xài cái này nhiều rồi đúng không,thử cho ý kiến k?vào google search "slick" thì sẽ có thôi
LongTro
ĐẠI BÀNG
14 năm
shmessenger là lựa chọn số 1 rồi bác à:throwball:

nimbuzz + slick nó k hiện mấy cái contact nên nhiều lúc cũng k biết ai vs ai :banghead:
phusam
TÍCH CỰC
14 năm
xài thử chương trình dành riêng cho dòng E71 E63 E75 và các E seri khác xem 😁:D

http://www.tinhte.com/threads/391647-Nokia-Messaging-for-IM-(-hay-còn-gọi-là-Chat-của-Nokia-)

Slick giao diện xấu, hôk hỗ trợ avatar, contact lại hay bị out nữa, dùng để Sơ cua thôi :D:D

shMessenger khá ổn, mà lâu lâu lại khó đăng nhập, status ko hiện trực tiếp, nhưng mà chat ngon, lại có avatar, chụp hình gửi ng` khác, sét đc status, ẩn nick ngon lành :D:D

Nimbuzz, dùng cách đây 2 năm, hôk đụng tới nữa, pass yahoo đổi 4 5 lần, nhưng down về nhập ID Nimbuzz xong nó tự vô đc Y!m luôn ⭕️o sợ quá xóa tiếp =))

ngoài ra còn dùng Kimkim, ổn ghê :D:D nhưng ko có cuộn đc list y!m, giao diện xấu xí y chang Yamee :D ( với lại down là mất 15k, coi phần About thì nói miễn phí, haiz, thà bỏ dòng miễn phí rồi thay = down 15k mình hôk tiếc )

Nokia messaging for IM thì chậm chạp, đc cái giao diện đẹp ghê :D Emoticons cũng đẹp lung linh luôn :D mà cà dựt lắm :D:D

ưu tiên của mình vẫn là shMessenger dùng kèm Slick hoặc Kimkim :D:D
Slick dùng ngon: có invisible, hiện group, báo âm thanh, có rung cả khi đang trong Slick lẫn đang dùng phần mềm khác; có gửi được file; gửi & nhận tin nhắn tức thì, có 'blast', giao diện giống Yahoo Messenger.

Nhược điểm của Slick, nếu khắc phục được thì vô đối:
(1) chưa hiện nhiều trạng thái (status) một lúc, hiện tại chỉ invisible/available với tất cả trong list.
(2) Chưa có avatar
(3) Không hiện contact theo tên mình đặt mà hiện nick/địa chỉ YM nên dễ buôn nhầm người ;-)
hcm2k3
ĐẠI BÀNG
14 năm
1 phiếu cho eBuddy (www.ebuddy.com). Truy cập m.ebuddy.com để download về điện thoại. Cần đăng ký 1 nick trên ebuddy.com.

Giao diện dạng tab, dễ sử dụng. Có thể tắt báo tiếng và rung khi có message mới. Em dùng khoảng gần 1 năm nay, nói chung là rất tốt 😃
ecuem
ĐẠI BÀNG
14 năm
tốt nhất là ko nên xài ĐT nữa.đỡ phải vất vả tìm kiếm phần mềm...hjhjjhjh
Đã dùng qua all phần mềm nêu trên , tinh hình ... 1 chữ thôi Shmessenger , có cả chức năng lưu lại nội dung chat trên server của nó , không khác gì Yahoo cả , còn khoái cái chức năng gửi file , phát hiện ẩn nick , chụp ảnh và gửi ngay tức thì ( Capure and Send ) , icon full , hiện avatar , đổi status , tạo group , add nick , chat với 1 nick chưa add trong list nhưng mình biết tên nick ...v...v.... TUYỆT ĐỈNH KUNGFU ^^ Quá tuyệt đúng ko các bạn !

Ai có phần mềm khác hay hơn cứ post , cứ ca ngợi , mình chả thèm đọc đâu , trừ khi Shmessenger sập tiệm thì mình còn nghĩ đến thằng khác =)) !

Các bác cứ vào Shmessenger.org hoặc từ phone thì thêm wap.sh..... thế thôi , nhẹ , gọn , java nên pro ^^ , đủ thể loại và chủng loại cho từng dòng điện thoại

All các phần mềm chat khác + lại phải lũy thừa 1 tỷ mới bằng Shmessenger ... ^^ Sh có all những ưu điểm của các phần mềm khác , bác nào liệt kê ra ưu điểm của soft chat khác nào mà Sh không có thử coi ( trên mobi thôi ha ) ^^
ORI_Q
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tớ dùng qua nhiều phần mềm chat, vẫn thích nhất cái slick, dù có 1 vài lỗi như ko hiện tên đại diện cho nick, ít smile, không hiện nick ẩn, lỗi trong mục nhận tin nhắn, mình ko biết tin nhắn và nhất là hay bị quá tải>.<. Nhưng những cái đó ko quan trọng, bù lại mọi thao tác đều rất nhanh, hỗ trợ tối đa bàn phím QWERTY. Giờ vẫn bản beta nên chắc chắn sau còn tốt hơn nhiều.
Cái lỗi font tiếng Việt đó mình có thể sửa đc, đó là vào Configuration bấn chọn Use system font, phần text coding thì chọn Utf-8

-Cái Fring thì mình dùng vài ngày là xóa, dù khi đó bản Slick mình dùng chỉ là 0.4x
-Cái ShMes thì mình ghét ko tả đc o_O............. Khó chịu từ cái giao diện đến cái đánh chữ, hồi mình dùng muốn gõ tiếng Việt cũng khó, rồi ko gõ nổi các kí tự đặc biệt(phím Chr), chèn smile thì chậm................. nó hỗ trợ rất kém dòng E, ko biết giờ sửa đc chưa....>.<. Làm sao mà bằng Slick đc........................................................................!
Fring ngon nhất,đầy đủ các chức năng,ổn định
narus
TÍCH CỰC
14 năm
Đã dùng quá Shmessenger nhưng nhận thấy thỉnh thoảng bị lỗi kết nối tới server (đây là điểm yếu nhất), còn mọi cái khác của nó đều ổn. Slick tuy không bằng nhưng là phần mềm đuôi .sis, tuy còn 1 số thiếu sót nhưng chat khá nhanh và ổn định. Free thì tôi dùng Slick. Còn mới mua License IM+ nên giờ dùng thằng IM+ này 😃
1 phiếu cho Ola FX ..............
đổi ý rồi, chơi qua Nimbuzz rồi
cả Y!, cả G cả Facebook cả Skype và cả MS Live đều vào cùng một chỗ cho tiện
có điều log vào nhiều thứ cùng lúc cũng hơi phiền tí
được cái đơn giản, dễ quản
Dùng Fring mình thấy ổn.
trduythanh
ĐẠI BÀNG
14 năm
vote 1 phiếu cho Nimbuzz, cái này hay vì nếu bạn Hide Nimbuzz đi để chạy chương trình khác thì khi có tin nhắn nó có bản pop-up thông báo khá là hay 😃
nó chỉ dở hơn slick ở 1 chỗ:
- Slick: nếu đang trong cửa sổ chat, có tin nhắn đến sẽ không báo rung, ngoài cửa sổ chát hoặc chạy ẩn, có tin nhắn sẽ báo run
- Nimbuzz: rung khi có tin nhắn đến ở tại mọi nơi, hoặc không rung ở tại mọi noi nếu cấu hình lại (cũng hơi bất tiện tí)
sao lại bất tiện . hữu tiện thì có . cái slick có đâu
nghĩ sao mà nói không có

vậy bác dịch dùm em cái chữ này : Vibrate alert, nó nằm ở trong phần configuration đó bác
viet1812
ĐẠI BÀNG
14 năm
bạn này có thật là biết dùng slick ko vậy? slick báo mọi nơi mọi chỗ mà, mình thấy tiện vì đang làm nhiều việc 1 lúc cũng có thể biết đc có mgs mà ko cần hide pm.
haphong86
ĐẠI BÀNG
14 năm
shmessenger.ro
là ngon nhất để chat với Yahoo. đôi khi khìn khìn 😁
hiện tại pm nào chat cũng tốt cả quan trong giao diện đồ họa đẹp bắt mắt mỗi ng một sở thích!mình chỉ thích mỗi yahoo việt do Hnam việt hóa qua box việt hóa
Bài 9 yahoo menssenger by hnam down về mà dùng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019