Phần mềm gõ Tiếng Việt 01-01-2008++ và 12-01-2008++

doananhtai
25/1/2008 2:28Phản hồi: 184
184 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nguyenpa
TÍCH CỰC
16 năm
Bác tài cho em hỏi, có phím tắt cho việc chọn kiểu gõ vini hay telex ko :p
Bác có thể làm 1 bộ giống w950 cho N73 😁
Không có phím tắt để chuyển bạn ơi. Mình thấy chọt cũng được rồi... Tại có ai mà vừa gõ kiểu này lại vừa gõ kiểu kia đâu bạn...

Còn N73 thì chắc hỏi bạn hieuvpn bên S60 quá, cái này mình không rành (muốn rành phải học lại từ đầu - hơi bị phê :D:D:D:D).
híc IMEI của tớ đây làm ơn sign dùm tớ với tớ dùng phần mềm của ladiko mà ko install được
35959300-211527-8
mail: namnhi29@gmail.com
YM! namnhi29
tớ dùng P990i
satecay
ĐẠI BÀNG
16 năm
Bạn sign dùng minh một bản nhé. Mình dùng con P1i khong chính hãng nên không có bộ gõ TV.
IMEI của mình là: [FONT=&quot]35703301-578781-5

Thanks bạn trước nhé[/FONT]
zmxncbv
ĐẠI BÀNG
16 năm
Bạn Hack ổ C bằng Capswitch rồi bỏ tệp sis-installer_mod 1.1.exe vào thư mục C:\sys\bin là cài được tất cả phần mềm mà không cần sign!
Xem thêm ở đây nè: http://tinhte.com/forum/showthread.php?t=75469&page=2 Bạn vào trang 1 để download Capswitch nhé, còn bài viết của mình có đính kèm sis-installer_mod 1.1.exe rồi đấy! Chúc may mắn!😁
mình cài cái 01-01-2008++ vào P1i,sau đó chạy thì icon của nó hiện lên đè mất cái icon mũi tên kép(kế bên cột sóng) trên màn hình stanby.Có cách nào di chuyển nó ra chỗ khác ko mấy bro?
Cho P1i thì Bạn nên cài bản
DoanAnhTai_010108++(icon)(Fix_jogdial)_Unsign.rar (Bản cuối cùng đã post ở bài #116 trong topic này)

Bản này:
Chọt vào icon giữ lâu trên 2 giây buông ra thì cho phép bạn chọn vị trí mới hoặc đơn giản chỉ cần dùng bút chọt và giữ kéo rê icon đi đâu tùy thích.

ngoài ra :
tt => tắt nhanh gõ tiếng việt
bb=> bật
cc=> ẩn icon
hh=> hiện icon

Chúc vui.
zmxncbv
ĐẠI BÀNG
16 năm
Bạn chọt vào biểu tượng của bộ gõ rồi kéo ra khỏi vị trí ban đầu (bất kỳ chỗ nào), sau đó nó sẽ hỏi bạn muốn đặt icon ở chỗ nào! Lúc đó bạn tùy chọn thôi!
Cảm ơn anh tài nha.Những bài của anhTài hay quá em rất thích.Em mong anh hãy post nhiều bài khác hây hơn nữa.cảm ơn anh.
Hic !mình cài thành công bộ gõ TV của doananhtai nhưng sau không có bàn phím hiện lên khi soạn thảo
PM này của Đoàn Anh Tài viết như là một ứng dụng độc lâp, giống như bộ gõ tiếng Việt cho PC, khi nào bạn cần gõ tiếng Việt thì chạy nó không dùng thì tắt đi, muốn để nó chạy thưởng trú và dấu cả icon đi đều được, khi gõ tiếng việt thì gõ bb sẽ tự động bật sang chế độ gõ tiếng Việt, khi nào gõ tiếng Anh thì tắt bộ gõ ( Không phải đóng PM) bằng nhấn tt là tự chuyển sang OFF. Nó không được thiết kế liên động với các PM soạn thảo của phone nên khi mở chương trình soạn thảo nó không được autorun theo, mình thấy thế cũng tiện, tuy nhiên nếu thích bạn có thể PM cho tác giả xem sao. Mà hình như Anh Tài đang viết cái đó thì phải, cứ chờ xem nhé. Hy vọng là bạn Tài viết xong cái đó thì khi nào định soạn văn bản PM này sẽ tự chạy và cho ra bàn phím ảo để lựa chọn sau khi đóng soạn thảo thì nó lại tự động đóng lại để giải phóng bộ nhớ.
ha! mình cài được rồi (không thoát ra mà chọn nút quay về)Nhưng sau có 1 số chử bỏ dấu không được ở ct này nhưng được ở ct khác VD như chữ cộng ,khi bỏ dấu nặng nó bị vuông
Cám ơn tác giả!
Có lẽ máy bạn chưa cài font unicode để hiển thị được tiếng việt rồi. Hoặc các chương trình khác hiển thị tốt tiếng Việt thì chương trình biến ộ thành ô vuông lại không hỗ trợ unicode
không ! mình cài font rồi chứ ,máy mình đọc tốt Unicode mà
Bạn cho biết cụ thể hơn đi, chương trình nào mà gõ ộ lại thành ô vuông vậy có phải DocumentsToGo không ?
Hình như 2 bộ gõ của pác hiếu với pác tài ko hỗ trợ cho W950i? Mình cài hoài mà ko dc, nó báo A required capability is not signed for. Xin các pác chỉ giúp.
Để cài được bạn nên hack máy bằng cách cài captswitch 1.1.27 sau đó chạy nó rồi bật sang OFF rồi dùng file manager nào đó copy tệp installserver.exe 1.0.1 vào C:\sys\bin, sau này bạn có thể cài bất kể PM nào mà không cần sign cũng không gặp thông báo như vậy nữa. Nếu bạn không muốn hack mà vẫn muốn cài bộ gõ TV của Đoàn Anh Tài thì bạn phải sign nó trước rồi mới cài được.
Bạn nên hướng dẫn kĩ hơn: Tốt nhất là dùng X-Plore bản 1.22 full để copy file.
Nếu so hai công đoạn Hack và Sign thì tốt nhất là nên Hack.
Hack phone mất chừng tối đa 15p cho tất cả các cài đặt: Đầu tiên là Cap Switch, sau đó đến X-Plore rồi chép installserver qua ổ C (nhớ để Cap Switch là Off nhá).
Hack phone như thế này thì không cần phải suy nghĩ về bất cứ soft nào có chứa thông tin là unsign cả :biggrin9gp:
Tớ làm theo hướng dẫn như pác kieuminhvn và Chung tuhinh nhưng vẫn ko dc. Nó vẫn báo A required capability is not signed for.
robin david
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bác Tài ơi,cho e hỏi tí: e mới change CDA và up firmware thì ko thể cài phần mềm gõ TV của bác được nữa,e đã sign phần mềm rồi.Lúc trước thì cài và gõ ngon lành,nó báo lỗi là security sao ấy,ko thể cài được.Mong chờ hồi âm của bác,giúp e với
07712089
TÍCH CỰC
15 năm
bây h người ta ko sign nữa đâu bạn.bạn cứ hack ổ c di dễ lắm.ko bị j đâu.
để mình nói sơ wa các bước
đầu tien ban chep CapsSwitch 1.1 27 về cài vào máy .chỉnh sang off
bạn chéo cái X-plore để thao tác cho dễ
.xong ban chép installserver.exe VÀO C:\sys\bin\
vậy là xong rồi.
còn nhiều cái hack mod hay lắm đang chờ bạn đó😁:yes4lo:
mấy phần mềm đó kiem tren dien đàn nha.
robin david
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình hỏi là cài phần mềm gõ TV của bác Tài ấy mà.Bạn hướng dẫn kỹ dùm mình với,ý bạn là sau khi làm như bạn nói rồi sau đó chép file của bác Tài chưa sign vào thẻ nhớ và install là được sao. Còn bạn nói chéo cái X-plore là sao,có phải là chép ko,thay thế swissmanager ấy à
07712089
TÍCH CỰC
15 năm
Đúng rồii bạn lam như mình huong dẫn thì sao này chép bất cứ chuong trình cg khỏi cần sign đâu.mình thấy chep x-plore copy cho lẹ.chứ sao này mod mà dùng swissmanager thì chậm
acno
ĐẠI BÀNG
15 năm
khi copy mấy cái font của các pác vào, máy em hiện thì tốt tiếng việt nhưng sao chữ nó bé xíu, căng mắt mới đọc dc. có cách nào thay đổi font của giao diện to hơn đi ko pác Tài
Bạn tìm bộ font được copy từ ổ Z: của máy có firmware mới nhất hoặc ít ra là bộ font hỗ trợ unicode mặc định của máy p1i ( chỉ cần 4 font thôi) rồi copy vào thư mục D:\resource\fonts bạn sẽ có bộ font chuẩn hỗ trợ unicode và dĩ nhiên là hiển thị tốt tiếng việt với kích cỡ chữ bình thường. ( Mình nhớ đã up lên diễn đàn này bộ font đó nhưng quên là ở đâu, bạn chịu khó tìm nhé.
Thanks bác nhiều nhé!
Nhờ bác mà giờ mới thấy P1i hay thiệt!
xin các A giúp đỡ

Em đang dùng TV của bác Tai 12-1-2008++ sử dụng tốt cho các ứng dụng SMS va Mail nhưng ko thể dùng được khi gõ TV vào tn MMS mong các bác giúp đỡ.thanks!
Mình đã thử vào MMS và gõ thì quả thật là...

Nhưng đây không phải là lỗi của chương trình tiếng gõ tiếng Việt, mà lỗi khó chịu của trình soạn văn bản trong MMS.

Bây giờ bạn thử gõ vài chữ (tắt tiếng Việt đi nhen), rồi nhấn phím <- hoặc -> xem thì nó chuyển sang TAB khác chứ không phải dời con trỏ tới lui.

Cách khắc phục:

BẠN GÕ VÀI CHỮ (2 CHỮ CÁI LÀ ĐỦ)... RỒI DÙNG BÚT CHỌT ĐÊ DỜI VỊ TRÍ CON TRỎ, DỜI BẰNG BÚT CHỨ KHÔNG BẰNG PHÍM TỚI / LUI, SAU KHI ĐÃ DỜI VỊ TRÍ CON TRỎ RỒI THÌ NÓ CHO PHÉP DỜI VỊ TRÍ BẰNG PHÍM TỚI / LUI (BẠN THỬ CHO CHẮC BẰNG CÁCH NHẤN PHÍM <- VÀ -> XEM CÓ THIỆT LÀ TỚI LUI CON TRỎ CHỨ KHÔNG PHẢI LÀ CHUYỂN SANG TAB KHÁC...

THÌ KHI ĐÓ BẠN CÓ THỂ GÕ TIẾNG VIỆT THOẢI MÁI (VÌ TIẾNG VIỆT CHẲNG QUA LÀ DỜI TỚI / LUI CON TRỎ ĐỂ ĐIỀN DẤU).

😁:D:D:D:D
Thực sự em mới dùng P1i hôm nay là ngày thứ năm, cài đc vài ba app, nhưng em ấn tượng nhứt là soft của bác Tài. Phải nói là bác Tài là No.1....!

Em dùng soft không có gì phải nói cả, em chỉ có một số ý kiến "gà" như sau:
- Hiện tại, bác Tài thử xem làm thế nào, để khi khởi động Swiss Manager, soft ko bị kill...
- Một soft pro vậy mà tên lại là "Đoàn Anh Tài", em nghĩ ko phải lắm. Sao bác tài ko đặt tên nào đó, giống Unikey bên Window và Scim bên Linux chằng hạn? Một cái tên kiểu "UIQkey", hay "DATkey" (Doan-Anh-Tai-key) đại loại vậy?...
- Sao bác ko làm hẳn 1 cái menu-config, ví dụ có những tùy chỉnh, option như "khởi động cùng máy", "phím tắt"...

Chúc phần mềm gõ tiếng việt trên UIQ luôn phát triển....!
cho hỏi có sử dụng được với m600i không ? font tieng việt.
Thanks.
vodongso
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình đã cài bộ gõ TV cho P990i , nó chạy rất tốt trên tin nhắn, danh bạ, quicksheet của máy, nhưng trên quickword thì khi gõ dấu nặng (j) hoặc dấu hỏi (r) thì hiện thành ô vuông . Các bạn chỉ giúp . Thank
Rain
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bạn tải bộ font chuẩn ở đây

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019