Phần mềm hỗ trợ backup dữ liệu lên cloud & sync giữa các tải khoản cloud khác hệ thống.

Booooozyer
6/4/2021 8:40Phản hồi: 1
Phần mềm hỗ trợ backup dữ liệu lên cloud & sync giữa các tải khoản cloud khác hệ thống.
Câu chuyện là máy mình có 256Gb thôi nhưng dữ liệu làm việc của mình sau nhiều năm lên đến 9TB, mình có nhu cầu backup mọi file mình làm ra lên Cloud và có thể xoá bất cứ file nào ở máy Local mà file trên Cloud không bị xoá. Những phần mềm hỗ trợ sync chính hãng của Drive hay One Drive theo như thời điểm mình có nhu cầu này thì không hỗ trợ cái này mà chỉ có sync (cả folder Local lẫn trên Cloud luôn đồng bộ lượng dữ liệu như nhau). Thế là đồng chí IT ở công ty mình đã giới thiệu cho con Goodsync này rất bá.
Screen Shot 2021-04-06 at 14.11.09.png
Ngoài giải quyết nhu cầu như bên trên mình vừa trình bày thì nó còn có thể cho mình sync giữa các tài khoản Cloud khác nhau, thậm chí khác hệ thống (sync giữa Google Drive với OneDrive, v..v.. ) Có nhiều lựa chọn rất hay như sync ngay khi file thay đổi hay sync sau khi file thay đổi bao nhiêu thời gian, v.v..
Cái này trên win hình như có thuốc còn trên mac thì mình không thấy và đã múc hình như là 45 trump tệ cho bản quyền vĩnh viễn. Mới lướt lại trên trang chủ hình như giờ chỉ có gói 1 năm

Screen Shot 2021-04-06 at 15.33.37.png
Screen Shot 2021-04-06 at 15.37.52.png
Các dịch vụ mà Goodsync hỗ trợ

Anh em đang sử dụng cái gì để sync dữ liệu thì cũng chia sẻ lên đây để mọi người cùng tham khảo nhé, biết đâu lại có cái bá hơn.

Lưu ý: Anh em sử dụng thì nên tập tành setup trên các folder nhỏ trước để nắm bắt hết cách thức hoạt động của nó nhé tránh setup nhầm bay hết file thì dở đấy.
1 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ducmu
ĐẠI BÀNG
2 năm
chào bạn mình đang cần giải pháp là backup file từ máy tính lên google drive hàng ngày tạo thành các bản sao lưu

Nếu xóa ở máy tính thì trên drive ko thay đổi

mỗi ngày tạo 1 bản sao lưu chả hạn giới hạn 7 ngày xong đến ngày thứ 8 tự động xóa bản cũ đi

mình cài thư goodsyn bạn giới thiệu mà mò mãi ko ra cách

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019