Phân tích LG G2 Docomo L01F có đáng mua ?

pandabu1206
25/4/2014 10:49Phản hồi: 1.364
1.364 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

buivuduy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Con này ở bên Nga có sd đc đầy đủ các chức năng ko vậy các bác. KO biết ở Nga sd băng tần gì nhỉ. 😔
pinsua
ĐẠI BÀNG
10 năm
các bác giúp mình tìm 1 rom nào mà máy ít nóng không?đang sài rom mà máy dễ nóng quá chơi asphal 8 tầm 10p mà e sờ cái cam nó nóng muốn phỏng tay nhu cầu e cũng cao nên muốn tìm 1 rom cho máy mát ạ! rom e do cellphones cài đặt
anphazero
TÍCH CỰC
10 năm
@pinsua Tạm thời h cứ 4.2 mà chạy cho nuột bạn anh Hoangnova v2b hoặc vdt v6 or luatdinh rom hen
pinsua
ĐẠI BÀNG
10 năm
@anphazero rom nào máy ít nóng nhất bạn
madam77
TÍCH CỰC
10 năm
@pinsua VDT V6 máy mát ....đừng ham hố lên 4.4.2 máy sẽ nóng hơn đấy
pinsua
ĐẠI BÀNG
10 năm
@madam77 hehe đang kéo zja không biết như thế nào!!😕😕
Mình
Cho mình hỏi: Hiện tại ở miền nam, mua con này ở đâu máy chuẩn, phụ kiện chính hãng, bảo hành OK và giá tốt các bác?
tks
Cho mình hỏi: Hiện tại ở miền nam, mua con LG G2 Docomo L01F này ở đâu máy chuẩn, phụ kiện chính hãng, bảo hành OK và giá tốt các bác?
tks
greywarden
ĐẠI BÀNG
10 năm
@LionelRichie Em mua ở Cellphones đây bác ạ. Đắt hơn giá thị trường tầm 200-300k nhưng hộp hiếc đàng hoàng,số emei cũng trùng. Được tặng tai nghe, sạc vs cáp DOCOMO 😃
Công nhận mới lên 4.4.2 máy dùng khoảng 20p nóng hơn room cũ...giờ dow room vdt 6 ở đâu vậy bạn
madam77
TÍCH CỰC
10 năm
@unknow89 http://choimobile.vn/threads/rom-moi-nhat-lg-g2-docomo-update.24762/
Các bác cho em hỏi chút! giờ e muốn mua một chiếc G2 Docomo ở HÀ NỘi thì mua ở đâu uy tín mà được tự tay nhập code ạ.
Tks các bác!
anphazero
TÍCH CỰC
10 năm
@Lê Ngọc Duyyy Tự tay nhập code thì chỉ có phongcachnhat thôi Tuy nhiên bên đó lại ko bh nguồn và mh
@anphazero chán nhờ. vậy còn địa chỉ nào uy tín bác. e chẳng cần up rom hay lên 4.4 đâu :-D
Máy e bị lag cái tai nghe,rút tai nghe ra vẫn bão là đag cắm tai nghe , loa đàm thoại cả loa ngoài k dùng đc, lúc nào cũng trog trạng thái đag cắm tai nghe , ai gọi đến toàn phải cắm tai nghe vào mới nói chuyện đc , giờ e phải làm sao hả các bác

Sent from my LG-D802 using Tinhte.vn mobile app
madam77
TÍCH CỰC
10 năm
@FunGus92 1 là bạn reset factory khôi phục về cài đặt gốc của nhà sản xuất 2 là up rom khác xem sau nếu vẫn bị thì lỗi phần cứng rồi ...ngày xưa mình cũng bị lỗi này thì ko thèm đi sữa cứ lấy cái cổng 3.5 ly đút ra đút vô thật mạnh và nhanh cở 10 mấy làn thì tự nhiên nó hết ...nếu bạn làm giống mình mà vẫn còn thì qua lgviet lập thớt hỏi nơi sữa chữa đi lỗi này cũng nhẹ và ko tốn bao nhiêu đâu có khi các bác ấy sữa dùm cũng ko chừng ....bên lgviet điều này vẫn hay xảy ra lắm ...😃 họ supots ae rất tốt...thân
@madam77 Bạn nói chinh xác. Mọi người dùng g2 dcm nên qua lgviet rất hay và được giải đáp khá nhiệt tình. Lúc trước mình cũng hay lên tinhte nhưng nay chuyển nhà sang lgviet rồi. Để cập nhật thông tin về rom và mọi thứ cho g2 dcm.
Đang cần 1 cái card reader theo máy docomo bác nào có để lại.
Thanks
datkathay
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình mới mua 1 em ở click buy, tặng dán màn hình mà nhìn như không dán vậy. Có phải bị ăn bớt không hay miếng dán vừa khít máy.
sockwave
TÍCH CỰC
10 năm
Đến hiên tại mua em này còn ngon k các bác
anphazero
TÍCH CỰC
10 năm
@sockwave Nó vẫn là e tốt trong tầm ja
datkathay
ĐẠI BÀNG
10 năm
Loa g2 docomo là loa kép hay đơn mọi người.
em ở HCM, đang thích G2 docomo này nhưng xem giá trên CellphoneS và phongcachnhat trên nhau đến hơn 1tr. Mấy bác có thể giải thích giúp em sao lại có trường hợp như vậy và nên mua máy ở đâu?
Cho em hỏi thêm là em đọc thấy G2 rất dễ loạn và hư cảm ứng, vấn đề này có phổ biến không?
@ldp_33 mọi người đang cần chia sẻ xem cửa hàng nào bán hàng 100% bạn ạ... nếu bạn là người biết xem máy xách tay và từng mua hàng ở cellphones thấy chất lượng thì giới thiệu cho ae...còn cam kết miệng như đúng rồi thì trên internet có hàng tá
ldp_33
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thienmtu Ớ,mình có cam kết gì ak?@@ Mình chỉ bảo đọc kĩ cái chính sách bảo hành của cells.Mình nghe nói k được tốt lắm.Vậy thôi 😃
@doremon199393 1 bên nhập từ móng cái 1 bên nhập trực tiếp từ nhật, giá nó khác nhau là phải rồi, nếu thông minh thì chỉ cần xem giá điện thoại ở nhật là hiểu ngay thôi 😆
Mấy bác thương gia gọi là uy tín hiện nay toàn bán hàng không có lãi, có khi còn lỗ cho anh em yêu thích công nghệ ấy chứ =))
Trường hợp này nên mua ở phongcachnhat nếu muốn đúng hàng xách tay nhật, đừng ham rẻ, tiền nào của nấy thôi, chả có gì ngon bổ rẻ đâu 😃)
@jodhenz Nghe bác này nói vậy chắc qua phongcachnhat mua vậy. Bác nào bên phongcachnhat cho thong tin bảo hành và giá cái nào
Có 1 loa đàm thoại, 1 loa đa phương tiện, mặc dù đưới đ*t có 2 ô loa, nhưng thực ra có 1 loa thôi
Bác hỏi câu này hơi bị khó cho các thương gia đó nhé, 😁 bên phong cách nhật thì là hàng chuẩn lịm rồi, còn các thương gia khác thì chả biết ra sao nữa, Hô hô, mánh làm ăn của các ông ý, sao lộ được. :D Bác cứ quất đi, bảo hành 12th màn là đc. 😃
ldp_33
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hàng 100% thì mình chỉ biết có phongcachnhat là chắc chắn thôi.Vì thế nó mới đắt 😃 Các cửa hàng khác chuyển hàng qua đường tiểu ngạch(Tung Của) nên có thay thế,đổi trác gì k thì chỉ có Chúa mới biết 😃
hanhnv87
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình ở didongmango, ko để ý về xem lại thì có ảnh của mấy thằng Tung Của nó chụp ảnh tự sướng ở trong máy. Hỏi lại didongmango thì bảo là từ Nhật về Việt Nam nên phải qua Tung Của là điều bình thường??? Hiện tại máy chưa có vấn đề gì, nhưng sau này ko biết thế nào!
@hanhnv87 @@ bình thường vồn....mong là máy của thím sẻ ko vấn đề gì
datkathay
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy mình pin còn 5% mà nó không hiện tụt % nưã, tự sập nguồn. Liệu có vấn đề gì về pin hay nguồn không.
hanhnv87
ĐẠI BÀNG
10 năm
@datkathay Bác dùng rom nào vậy, rom của Cloudyfa thì sập nguồn là đúng rồi, trước mình còn hơn 30% pin còn sập nguồn nói chi 5%. Mình đã dùng hết rom này đến rom khác, cuối cùng về rom gốc: sóng ổn định, mát, mượt, chụp ảnh nét, pin trâu: qua đêm tụt 1% pin.
datkathay
ĐẠI BÀNG
10 năm
[QUOTE="hanhnv87, post: 43370684, member: 14071]Bác dùng rom nào vậy, rom của Cloudyfa thì sập nguồn là đúng rồi, trước mình còn hơn 30% pin còn sập nguồn nói chi 5%. Mình đã dùng hết rom này đến rom khác, cuối cùng về rom gốc: sóng ổn định, mát, mượt, chụp ảnh nét, pin trâu: qua đêm tụt 1% pin.[/QUOTE]
Chính là nó. Mình mua online họ cài luôn cho. Chưa up room bao giờ k biết tự làm có nổi k. Room gốc toàn jun dế k khoái nổi. Có room nào ôn định k nhỉ.
hanhnv87
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chỉ có rom gốc là ổn định nhật. Up về rom gốc, rồi xóa sạch các app của Nhật đi là ok, xóa xong các app nhật thì chẳng khác gì rom quốc tế cả.
Tình hình là em vừa mua em DCM này. Lúc trưa thì nhìn màn gìn thấy ma trận LED chạy dọc ngang mà em lo quá. Không biết có phải hàng ép kính lại hay không. Cứ sợ em nó chết bất tử mà ăn không ngon ngủ không yên.

Thêm nữa là em xài sạc zin LG 1.8 mà nghe mọi người nói em sợ làm chết máy quá.

Có ai giải thích giúp em không 😔
ldp_33
ĐẠI BÀNG
10 năm
@pham.kelvin Những điều bạn nói hoàn toàn bình thường.Hiện chưa biết chính xác nguyên nhân nên bạn có 2 phương án.1 là cứ tự tin mà dùng,k phải lo lắng gì,ghét của nào Trời trao của nấy,bạn càng sợ càng dễ chết.2 là nếu bạn lo lắng quá thì bán đi cho đỡ lo.Chúc bạn may mắn 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019