Phillips giới thiệu máy ghi âm chạy Android, 3 micro, mã hóa theo thời gian thực

sonlazio
23/4/2016 4:9Phản hồi: 25
Phillips giới thiệu máy ghi âm chạy Android, 3 micro, mã hóa theo thời gian thực
Philips vừa giới thiệu một chiếc máy ghi âm sử dụng hệ điều hành Android và màn hình cảm ứng, điều rất hiếm hoặc thậm chí là chưa từng xuất hiện trước kia. Các máy ghi âm thường nhỏ gọn để ít bị chú ý và hoạt động như một phụ kiện hơn là một sản phẩm độc lập, có thể edit, chỉnh sửa trực tiếp. Đây là sản phẩm chuyên dụng nên Philips không công bố giá của nó.

Ngoài ghi âm thì SpeechAir của Philips còn có camera để chụp hình hay quét mã vạch, rất hữu ích trong các công việc liên quan đến y tế chuyên nghiệp. Nó cũng dùng kính cường lực Gorilla Glass và lớp vỏ chống khuẩn để hoạt động trong những môi trường khắc nghiệt.

Do sử dụng Android, SpeechAir được trang bị Bluetooth để kết nối với máy tính và có WiFi. File ghi âm vào SpeechAir có thể được mã hóa 256bit theo thời gian thực hoặc dịch thành văn bản để bạn sử dụng nhanh hơn.

Về tính năng ghi âm, SpeechAir sử dụng tới 3 microphone khác nhau, một mic 360 ghi lại âm thanh toàn bộ môi trường, mic định hướng ghi theo một khu vực nhất định và một mic cho các cuộc gọi điện VoIP.
psp1100_philips-speechair_ap11_rgb_copy copy.jpg
Tham khảo: Philips
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

😁 Con này chất hơn nè.
PCM d100.jpg
Mình xin góp vui văn nghệ 1 em
image.jpeg image.jpeg
Nghe gọi kiêm sạc dự phòng
@Khoidang Sạc đc khoảng 30% pin cho con 6s plus
750k vừa là đt vừa pin dự phòng chửa cháy bạn còn đòi hỏi gì hơn
Pin dự phòng là mấy trăm k 1 em rồi
Cũng có một em nhưng của sony mà chẳng biết đê làm gì?

lam4d98
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tuyendcc Bán cho mình đi.
newslove
TÍCH CỰC
8 năm
@tuyendcc Có vợ chưa bác, cắt móng tay đê
vubang
TÍCH CỰC
8 năm
@tuyendcc Để ghi âm bác à,
clapika
TÍCH CỰC
8 năm
@tuyendcc Dân phóng viên thích cái đấy lắm đấy.
phoipha
TÍCH CỰC
8 năm
@tuyendcc Sài gòn thì bán rẻ mình đê
Vớ vẩn 😁
Giống Ip4 ^^
vunh94
CAO CẤP
8 năm
ipod androi
đúng thật chuyên dụng !
GIỐNG IP4 NHỈ
Mình thấy giống mấy con Nokia, giao diện xanh dương, nhìn dầy, logo to :rolleyes:
2 Philips.jpg
Chức năng ghi âm của điện thoại Philips khá tốt, hơn cả 1 số máy chuyên dụng của các hãng không chuyên dụng. :p
KAXIHAN
TÍCH CỰC
8 năm
Riêng mục này Sony vẫn đang là tượng đài sừng sững, đừng nói anh ấy đã ngự trị quá lâu, mà nên nói là anh vẫn luôn dẫn đầu, các máy ghi âm của Sony đều rất tốt. Cách đây 5 năm tớ được tặng lại 1 em, đi công tác để lại cho vợ dùng, cho con nghe nhạc (lúc nó còn nhỏ), sau này phục vụ các con học tiếng Anh, đọc ghi âm lại và nghe lại, lũ trẻ rất thích, học rất vào, âm ghi rất tốt, ít tạp và pin khá trâu.
KAXIHAN
TÍCH CỰC
8 năm
@nospecial Bác ơi, chuyên nghiệp thì không mang ra đây cho đại chúng xem, chuyên nghiệp thì người biết không nhiều và số người dùng cũng không nhiều, phạm vị hẹp vì công việc là chính mà, giống như Siemen ấy, ở đây có mấy ai biết ! Tớ nói Sony là nói ở phương diện người dùng cá nhân, đối tượng sử dụng là phổ thông đại chúng ấy thôi.
onetwo
TÍCH CỰC
8 năm
có cả cột sóng mà gọi là máy thu âm?
Nhìn qua qua giật mình. Giống 4 và 4s... 😁
@DucAnh94 công nhận
quanvneyes
ĐẠI BÀNG
8 năm
Con na
Con này của sony mã là gì bạn ơi?
amio1st
TÍCH CỰC
8 năm
IP4 SE đây rùi =))
nhìn xấu quá
tucammoi
TÍCH CỰC
8 năm
cái này mà nghe lén qua 3g từ xa thì hết bài, ko tài nào dò đc.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019