[Phim] Danh sách 10 phim của DC Comics ra mắt từ 2016 - 2020

Nam Air
14/5/2015 5:9Phản hồi: 92
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rickstei
TÍCH CỰC
9 năm
Shazam khi hô lên 1 tiếng sẽ nhận ra bài hát 😁
thằng captain marvel đọc tóm tắt xàm thế =.=
mà hết tên đặt hay sao phải lấy tên đối thủ đặt cho siêu anh hùng của mình?
@nvtt910 Đây không phải là nhân vật của DC mà DC mua lại từ hãng khác, có những năm mà Captain Marvel còn nổi hơn cả Superman với Batman nên DC mới mua lại. Lúc có Captain Marvel có khi Marvel còn chưa thành lập.
Hy vọng phim anh Lồng Đèn Xanh này sẽ ổn. Nhưng mà cho anh Roman này vào thì...
x_chien
TÍCH CỰC
9 năm
phim dài tập của dc comic rất hay, và có rất nhiều phim dài tập về các anh hùng khác, như batman, superman, the flash, justice leage, mũi tên xanh, robot cop, riêng batman và superman thì có rát nhiều phiên bản khác nhau có lẽ cặp này ăn khách, hơn nữa phim hoạt hình của DC làm cho trẻ con nhưng chỉ có người lớn mới hiểu hết dc, khá là thâm ảo, ko như mấy thằng siu nhân gao, sau 5 tuổi là out.
-Bản thân thích nhất là bát cơm, vì anh ấy quá bình thường nhưng được việc so với cái team toàn trâu bò với quái vật.
-Wonder women là nhân vật mình thích số 2, mà đa số đàn ông đều thích em này cả, dáng người ngực nở eo thon sexxy khỏi phải nói cả về tạo hình lẫn trang phục, tạo hình wonder women ở trên bạo lực quá không hợp phong cảnh tý nào, ý kiến cá nhân là nên kiếm mấy em "phở lay bòi" vào vai này,.
-Aquaman ở trên tạo hình quá là perrfect nếu không muốn nói quá trội so với bản gốc.
Khoái Marvel Comics hơn DC Comics 😁 :D :D
phim DC đáng coi hơn phi Marvel nhiều, coi là nhớ, bên Marvel chủ yếu kỹ xảo, nhân vật và cốt truyện nhạt
@Hieu Macro bây giờ mọi người toàn xem kỹ xảo thôi.điển hình la transformer đó.thấy trailer hoành tráng cái là đi xem thôi.
lambda_hwang
ĐẠI BÀNG
9 năm
Shazam - siêu anh hùng có khả năng nhận biết tất cả các bài hát trên thế giới mà chỉ cần nghe vài giây 🆒
Mà Flash có phim rồi mà. Sáng nay bật Cinemax lên thấy đang chiếu đoạn cuối. Đúng logo đó luôn.
Mình thích nhân vật super man của Dc comic và Cung Xanh nữa, đúng chất siêu anh hùng. Super man thì vừa có sức mạnh cả nhân loại mơ ước nhưng đồng thơi loài người cũng sợ anh ta, vì nếu anh ta có thật sẽ là dấu chấm hết cho loài người. Nhớ lại phim Người Thừa Kế vũ Trụ, tưởng tượng loài người được bọn ngoài hành tinh nhân giống và đến lúc phát triển gần max là nó thu hoạch để làm thuốc trường sinh. Huhu, dù biết đấy là sự thật nhưng em mong thời em sống chưa bị như thế.

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Viết bài vớ va vớ vẫn, không có người kiểm duyệt nội dung à
MARVEL từ lúc về tay Disney vốn mạnh nên làm phim marketing rầm rộ mới thành công liên lục vậy .... DC muốn thành công phải về team của Disney mới được ...
GragonV
CAO CẤP
9 năm
Too slow, too dark
  • gibson mà đóng green à @@ 😆) chắc chết :v
cốt truyện nhạt á??? chứng tỏ bác chả xem kĩ từng phim nào trong suốt thời gian của MCU vừa qua, từ 2008 của Iron Man 1 😁

Bác chắc là fan bự của DC. nhưng mà bác bảo Marvel cho trẻ trâu, vậy mà nghe cách nói chuyện của bác sao mà trẻ trâu quá vậy, chưa thấy đầu óc ở chỗ nào? :D
bác chê các siêu anh hùng của Marvel ko nổi, vậy sao bác không khen họ, vì sao họ có thể phù phép cho những nhân vật ấy trở nên nổi tiếng vậy? mấy SAH của DC nổi hơn đơn giản vì họ ko bị như Marvel, 1 thời gian lâm vào khủng hoảng, phải bán các nhân vật cho các hãng khác. còn giờ, cứ chờ xem bác nhé!
cmt ko mang tính đả kích DC vì em thích cả 2. đơn giản 1 câu hiện tại Marvel đang mạnh hơn hẳn DC, ko thể chối cãi. chờ những năm tới xem DC làm phim ra sao rồi kết luận nhé! ;)
pkmluudung
ĐẠI BÀNG
9 năm
@namdt2315 Những câu khác mình không ý kiến, nhưng câu này thì mình đồng ý.
Thật sự là cốt truyện mấy phim Marvel quá nhạt nhẽo, lấy kĩ xảo và diễn xuất là chính. Bạn thấy phim Thor cốt truyện hay chỗ nào? Ngắn ngủn, thiếu kịch tính và chẳng có chút điểm nhấn nào. Captain America cũng không khá gì hơn.
Avengers thì không cần phải bàn, phần một thì tập trung vào việc giới thiệu và nhấn mạnh các siêu anh hùng quá, cái kế hoạch của Loki và cách phá nó có gì đặc sắc không?
Nếu so với 3 phần Batman hay Watchmen, bạn thấy cái gì có chiều sâu hơn, để lại ấn tượng hơn 😃
@pkmluudung : )) rõ là cách làm phim khác nhau mà. bên Marvel các phim liên kết với nhau, tạo nên vũ trụ MCU mà đoạn kết có lẽ là đấu với trùm cuối Thanos năm 2019. phải chú ý mới hiểu hết được, và mở ra câu chuyện cho phim tiếp theo,phải xem từng phim rồi liên kết lại mới thấy hết ý nghĩ cuối cùng, sẽ đc xâu chuỗi từ từ. ý đồ của họ là vậy, và thể hiện mức độ chú ý của người xem ngay ở cách đặt đoạn after credit toàn ở những giây cuối cùng sau cả đoạn kéo tên đoàn làm phim. đó là cái hay của họ. cũng giống công nghệ, fan Táo và fan Sam suốt ngày bem nhau, ở đây mỗi người 1 sở thích, nên cãi nhau chắc đến thế kỉ sau mất 😁
em cũng nói thêm, giờ đi xem phim, nhất là thể loại siêu anh hùng này, cái mà đa số người xem mong chờ đầu tiên là xem xem đánh đấm, kĩ xảo ntn, đòi hỏi tính giải trí cao đã, thế mới đã. còn xem phim siêu anh hùng mà hàn lâm quá ý, có lẽ chỉ dành cho mấy bố bụng to ngồi chấm giải Oscar thôi, điển hình kiểu như phim Birdman cũng kiểu nói về anh hùng, rõ là đc đánh giá cao mà thấy người xem toàn kêu chả hiểu gì :D
và cuối cùng, chả cần biết sâu hay ko, Marvel Studios và Disney cũng bỏ túi hàng tỉ đô từ những phim vừa qua. cá nhân người xem cũng thấy mãn nhãn, háo hức xem vũ trụ MCU có những diễn biến tiếp theo ra sao. thật sự rất đáng xem, thế là thành công rồi
mong chờ tới vũ trụ điện ảnh của DC xem nó ra sao, mong là em có thể có suy nghĩ khác/
kytd
ĐẠI BÀNG
9 năm

Deadshot giữ nguyên vậy thì còn gì bằng 😔
Khi nào mới có đại chiến các siêu anh hùng đây nhỉ? :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119