[Phim] Mời xem trailer Vice: tiết lộ nhân vật Dick Cheney, phó Tổng thống quyền lực nhất lịch sử Mỹ

Nam Air
4/10/2018 3:39Phản hồi: 46
[Phim] Mời xem trailer Vice: tiết lộ nhân vật Dick Cheney, phó Tổng thống quyền lực nhất lịch sử Mỹ
Vice là vai diễn mới nhất của nam diễn viên Christian Bale, tái hiện lại cuộc đời chính trị của phó tổng thống quyền lực nhất trong lịch sử nước Mỹ. Bộ phim nói về Dick Cheney, phó tổng thống đời thứ 46 của nước Mỹ, ông phục vụ dưới thời George W. Bush, được đánh giá là phó tổng thống có thực quyền cao nhất lúc bấy giờ.

Dick Cheney sinh năm 1941, từng làm chức Bộ trưởng bộ Quốc phòng Mỹ, sau đó được bổ nhiệm làm phó Tổng thống dưới quyền Tổng thống George W. Bush cả 2 nhiệm kỳ, từ 2001 tới 2009. Ông Cheney là người có vai trò trong nhiều chính sách quan trọng của TT Bush, mở rộng quyền hành pháp ở Mỹ, ông cũng được cho là "kiến trúc sư" của cuộc chiến tranh Iraq.

Để thủ vai Dick Cheney, Christian Bale đã có sự lột xác hoàn toàn về diện mạo. Không còn là một thanh niên lực lưỡng, cơ bắp như tỉ phú Bruce Wayne, mà là một vị phó tổng thống mập mạp, bệ vệ, điềm tĩnh, nắm trong tay quyền lực chỉ sau tổng thống Bush. Vice dự kiến ra rạp ngày 1/12/2018, hứa hẹn là ứng cử viên cho mùa tranh giải Oscar lần thứ 91, sẽ tổ chức ngày 24/2/2019.
46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minh3ko
TÍCH CỰC
6 năm
Phó tổng thống mà sao nhiều quyền lực. Nghe có gì đó sai sai ah nghen.
Rola
TÍCH CỰC
6 năm
@minh3ko Thì ổng có nhiều quyền lực. Hay bạn muốn đổi tên phim thành:
Dick Cheney - Phó tổng thống có nhiều quyền lực - KHÔNG THỂ TIN NỔI!!!
😁:D:D
Mr Seen
CAO CẤP
6 năm
@minh3ko có nghĩa là bush bù nhìn còn nhiu vô tay ông này hết ô khuê
@minh3ko bởi v mới làm phim về ổng đó bạn. chứ bình bình như mấy ống phó khác thì làm phim chi cho mệt
binjeziin
ĐẠI BÀNG
6 năm
@minh3ko Nhờ nó sai nên mới thành phim đó bạn
Ông nội Bale này trùm ép cân cũng như đẩy cân luôn :|
@Long_Xuyen_Boy Ông này công nhận quá khủng vụ này
dual1
CAO CẤP
6 năm
@Long_Xuyen_Boy Bale là thế hệ diễn viên cùng lứa với leo, brad, matt damon, ... rất tài năng, có khả năng diễn xuất đa dạng. Vai diễn ấn tượng nhất của bale là đá banh ở clb RM sau đó về đóng film bệnh nhân tâm thần the machinist, thoắt cái anh làm người hùng Gotham.
Bale lại tiếp tục tăng cân thay đổi ngoại hình để kiếm Oscar đây.
@bud's Mình cũng hay tăng cân rất tốt. Sao chưa thấy Ốc ca nhỉ 😁
cyan.1618
TÍCH CỰC
6 năm
@bud's Hy vọng được bóng vàng năm sau.
Tên mất dạy thế mà đc làm phó tổng thống
valve
TÍCH CỰC
6 năm
@Apple Haters 2.01 chứ chẳng lẽ bầu bần nông như bạn? hay bầu đám cơm sườn?
Topyêu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@megatroll Viết hẳn tên họ ra như thế thì không phải là viết tắt nữa đâu bạn. Richard viết tắt là Ricky hay hơn là chọn tên Dick 😃
@Topyêu google cũng ra như thế mà bác ơi 😁 Untitled.jpg
dual1
CAO CẤP
6 năm
@valve Chắc đám cơm sườn chả với thêm bì
Nhận ko ra anh batman lun
Tại sao có người Mỹ lại đặt tên cho con là Dick nhỉ? Vậy tên "Dick" có trước hay dick nghĩa "cái ấy" có trước nhỉ? 😁
@Hero of Newage Dick = Richard ạ. Dick là viết tắt thôi bác, nên bác gõ "richard cheney" hay "dick cheney" sẽ đều ra cùng 1 người ạ.
Rola
TÍCH CỰC
6 năm
@Hero of Newage Tên ổng là Richard Bruce Cheney - Còn Dick là nickname.
Giống như Trần Mạnh Hiệp - Cu là nickname.
Cái này là chuẩn quốc tế. VN hay nước ngoài đều gọi theo 'cái ấy'.
Nhìn cái mặt điêu vãi
@Lý Văn Dũng AT Nhìn mặt ông tổng thống ăn đùi gà trông chán vãi ra =.=
@adagioleonard Giờ mới để ý ông đấy là tổng thống, tưởng ông đó là nhà báo ngồi nghe phó tổng thống kể lại cuộc đời mình chứ 😆
Phía sau một TT vĩ đại là một PTT quyền lực và tài năng là chuyện bình thường.
hóng phim này nữa
bobapop
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tên là Dick luôn...
Đọc tít mà giật mình, tưởng con Vice của Bruce Wills dc làm lại 😔 742A36D9-0DED-4C67-8764-24EF2DA9ADAF.jpeg
Eldimio
CAO CẤP
6 năm
Bush với Rumsfeld éo giống.
..Nhúng Khá Khá máu nhân dân Iraq đây .!
datpro12345
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vice city - Kẻ bụi đời =))
pippi17
TÍCH CỰC
6 năm
Anh Batman Bale tiếp tục cho thấy khả năng biến hóa ngoại hình có 1 không 2 của mình. Đến phục anh này về cái khoản hy sinh bản thân vì nghệ thuật. Một bộ phim có khả năng tranh Oscar, hy vọng anh sẽ nhận đc 1 đề cử. 😃;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019