Phụ kiện USB-C mới từ Apple: củ sạc USB-C 18W không bán riêng, đầu đọc thẻ, cáp USB-C ra 3.5mm

zyzy1908
30/10/2018 16:46Phản hồi: 109
Phụ kiện USB-C mới từ Apple: củ sạc USB-C 18W không bán riêng, đầu đọc thẻ, cáp USB-C ra 3.5mm
Sau khi ra mắt iPad Pro mới dùng USB-C, Apple cũng giới thiệu một loạn phụ kiện mới có liên quan đến USB-C bao gồm: củ sạc USB-C 18W, đầu đọc thẻ USB-C (adapter USB-C to SD card reader), cáp USB-C ra 3.5mm (adapter USB-C to 3.5mm headphone jack).

Củ sạc USB-C 18W: món này được tặng kèm theo iPad Pro mới nên hoàn toàn miễn phí. Tuy nhiên, trong khi cáp USB-C đi kèm vẫn có thể mua riêng được nếu lỡ làm thất lạc thì củ sạc này lại không được bán trên Apple Store. Tuy nhiên, như hôm qua một số bạn tuyên bố, cần gì quan tâm cái củ sạc, cứ cắm luôn vô cục của MacBook 😆

Đầu đọc thẻ USB-C chuẩn UHS II: bạn sẽ phải mua nó với mức giá 39$. Ngày xưa là MacBook Pro, giờ có thêm iPad Pro và MacBook Air thì đây hẳn sẽ là một món phụ kiện bán rất chạy.

Cáp chuyển đổi USB-C ra 3.5mm: giá 9$. iPad Pro mới không có jack 3.5mm. Và vì vậy, Apple có thêm một món phụ kiện nữa để phục vụ cho người dùng - chuyển đổi từ USB-C ra 3.5mm.

Ngoài ra, còn có 1 món phụ kiện USB-C nữa ra mắt cùng thời điểm bán ra của iPhone XR mà một số bạn đã bỏ qua - Sạc Apple Watch sử dụng kết nối USB-C được bán với mức giá 29$. Với màn trình diễn iPad sạc cho iPhone hôm qua, mình đang liên tưởng cả việc iPad sạc cho Apple Watch với phụ kiện này. Đúng là mọi thứ với người dùng Apple trở nên rất gọn và tiện.
109 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình toàn dùng Anker, sạc gốc toàn vứt đấy
dungladap
TÍCH CỰC
6 năm
@dac đúng rồi, mình thích là như vậy! công tác nhiều nên cần nhất tinh gọn và chất lượng nhất
mimosa1805
TÍCH CỰC
6 năm
@dac Tui cũng dùng Anker. Cục 18w cùa anker sạc cho Iphone nhanh cực kỳ
@boyyeugirl Vứt đấy làm backup chứ không phải vứt đi nhé
@Aloalo7a3 Tui cũng sài phụ kiện của anker thay cho apple cáp apple công nhận đểu toàn hỏng. sạc thì chơi cái 4 cổng nhét đủ 4 dây lightling, usb c, ...
nklinh485
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thế giới phụ kiện của Apple ngày càng lớn =)
@Khẩu trang xanh liên quan chứ! bỏ qua thuyết âm mưu hút máu, thì cáp iPhone thực sự rất tệ, xài thời gian ko đứt hẳn nhưng phần cao su cứ đứt nhìn lởm. dùng bên thứ 3 thfi ok
@crazyfox Nó cố tình làm lởm để bán chứng chỉ cho bên thứ 3 đấy bác ạ 😕
@dunggrap thì em ko nhắc đến cái thuyết âm mưu, chỉ là giải thích lại sao khautrangxanh thì auto phụ kiện iphone ko hư
@crazyfox Không có thì ko dùng, ko dùng thì ko hư =]]
nomadkcb
TÍCH CỰC
6 năm
Hút máu 1 cách công khai và trắng trợn ;););)
@nomadkcb Google bán cọng usb c ra 3.5mm $12 kìa. Apple rẻ chán
@Khaihoanhao76 Đùa chút thôi 😆
bocua
CAO CẤP
6 năm
@nomadkcb Tao lạy mày, còn cái gì chê người ta được nữa ko, ngoài hút máu
Bỏ qua vấn đề tranh cãi về cổng nào tốt hơn, cắm vào ngon hơn, chắc chắn hơn thì việc Apple đưa tất cả thiết bị về Type-C mở ra cả 1 thiên đường sử dụng cổng đa kết nối từ ipad, quá đã luôn, lại còn giảm tác hại đến môi trường nữa
@hoangvycdnl8 không biết mọi người có để ý không, chứ việc iPad qua Type C sẽ đặt dấu chấm hết cho tai nghe Lightning vì sớm muộn iPhone cũng sẽ phải qua cổng C để đồng bộ nhất
@hoangvycdnl8 Lấy cáp USB-C ra 3.5mm này cắm vào ÚB-C trên macbook rồi kết nối tai nghe thì có nghe nhạc được không nhỉ 😁
@Anh Hùng Rơm thử đi bác, khả năng là dc
*HERO*
TÍCH CỰC
6 năm
@Anh Hùng Rơm
không được đâu nó đâu output audio đâu
Usb c là chuẩn chung nên thiếu j hãng thứ 3 bán 😆))
tranduymb
TÍCH CỰC
6 năm
@duy0699cat Sạc thì ok hết. Chỉ tai nghe mới khác thôi
duy0699cat
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tranduymb sạc chậm thì ko nói, micro usb cũng làm dc. sạc nhanh thì bây h cũng có cả đống kiểu: quickcharge, supercharge, vooc, pd... đâu dễ tương thích hết
tranduymb
TÍCH CỰC
6 năm
@duy0699cat Công nghệ sạc khác nhau thì liên quan gì đến dây sạc đâu
duy0699cat
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tranduymb thôi thì bác cứ sài đi rồi biết :v
qtgalaxy
TÍCH CỰC
6 năm
Tiến lùi = núi 😁
wolfee
TÍCH CỰC
6 năm
Năm sau iPhone thay lighting bằng usb-c nữa là quá ổn đi đâu chỉ mang cục củ sạc 2 cổng usb-c là sạc đc cả ipad iphone
@wolfee nhớ đọc ở đâu đó nói nó tính bỏ lun cái cổng sạc kìa )) iphone tương lai xài ko dây toàn bộ nhé ))
wolfee
TÍCH CỰC
6 năm
@Phạm Đoàn Hổ với mình ko dây là cầm nghịch máy luôn chứ ko để im một chỗ như bh 😁 còn dây thì chắc còn tầm 5 năm nữa mới hết vòng đời quá
@Phạm Đoàn Hổ Sạc ko dây thì vẫn phải mang cục sạc ko dây đi =]]
tranduymb
TÍCH CỰC
6 năm
@Phạm Đoàn Hổ Cái ngày đó còn lâu, vì vẫn phải kết nối pc để nạp phần mềm, nên ko có cổng sạc vẫn phải làm cổng khác, nên chưa không dây hoàn toàn đc đâu
Bỏ lighting rồi ko biết phụ kiện bên thứ 3 thế nào nhỉ, phụ kiện chính hãng Apple chát quá 😁
@Communism Những hãng bên thứ 3 sẽ té nước theo mưa, nếu iPhone chuyển sang USB-C :D
Phụ kiện apple đem lại nguoinf thu lớn nữa rồi
Vẫn còn thiếu cái jack chuyển đổi USB-C ra jack tai nghe lightening.
Leekevil
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không liên quan đến chủ đề nhưng, cái airpod khi nào mới nâng cấp nhỉ? Haizz
@vicktorbui Mong nó có màu đen với chống nước với âm hay hơn chút và thiết kế lại xíu chứ mình đeo hay rớt 😔
@davidphamhong Âm hay hơn thì hơi khó bác ạ. Đồ của ông Apple mình thấy có được đánh giá cao về chất âm đâu 😁 Còn màu thì đen hay trắng thì tuỳ mỗi người chọn. Còn thiết kế thì mình có thấy có dễ rơi đâu nhỉ.
Leekevil
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vicktorbui Nghe so vs cái tai nghe cho theo, vs mấy cái giống giống vậy có gì nỗi trội không bạn. Haha. Tính mua xai lun mà nghe nhiều ng nói nghe ko hay lắm, chả biết sao
@Leekevil Mình xác định mua airpods để phục vụ các thao tác chứ không mua để nghe nhạc. Nếu bác thuộc kiểu cần chất âm tốt thì nên cân nhắc so sánh giữa tiện lợi và âm thanh, bác cần cái nào hơn, cái nào nếu thiếu thì bác sẽ rất khó chịu.
Còn nếu không quá khó tính về âm thanh thì cứ vô tư bác ạ
Mua cục Anker usb c cắm dc nhiều thứ hơn mà còn rẻ nữa. Đang quan tâm cái đọc thẻ SD, ngon đấy nhể. Giá cũng k đắt lắm.
Ủa. Dây liền với củ hả Mod?!
@nguyenly2016 Củ rời mà bác. Chắc b nhìn nhầm cái cục đọc thẻ
đúng là gọn tiện vì ra đường phải xách theo 1 đống dây chuyển, đầu đọc thẻ nhớ chỉ để phục vụ nghe nhạc hay chép data, muo61n sa5c cho ip xa1ch theo usb c to lighting. ra đường với đám dây nhợ và adapter như vậy có lợi rất lớn nếu bị cướp muốn trói thì có sẵn dây, cướp đỡ mất công xách theo dây trói.
apple lam nhớ lúc trước các hãng làm 1 đống ma trận dây nhợ. mà để mục tiêu ngàn tỉ thì nên đẻ thêm nhiều dây nhợ phụ kiện nữa.
củ sạc 18W xiaomi giờ 130K thôi. Hỗ trợ QC 3.0. Củ 45W cũng chỉ 350K sạc được cho cả mac
@cadenlid cục 45W nào 35K vậy bác =)))
plusvn
TÍCH CỰC
6 năm
@cadenlid chuẩn sạc nhanh type C là Power Delivery nhé bác 😁
@cadenlid 35k hay 350k vậy bác 😁
sgok
ĐẠI BÀNG
6 năm
Con Xiaomi Mi 4C mình mua cách đây 3 năm đã có USB-C rồi bây h Táo mới phổ cập, chậm quá :rolleyes:

https://www.gsmarena.com/xiaomi_mi_4c-7512.php
@sgok Nó chịu thay đổi cho là may rồi đó. Cổng độc quyền nó thu được ko biết bao nhiêu tiền phụ kiện.
Giờ muốn dùng tai nghe trên ipad thì lại mua thêm tai nghe 3.5, jack chuyển đổi, tai nghe lighning thì lại bỏ à 😔
@kehuydietngo Đợi ra thêm cái adapter mới nha, bỏ là bỏ thế nào
đây không phải là hút máu mà là chọc tiết ifan như chọc tiết heo rồi,đề nghị ifan nhanh chóng đi ăn tiết canh,bún bò huế,.. hoặc đến các cơ sở y tế để bổ sung máu nhanh nhất có thể 🆒
ngsangmt
TÍCH CỰC
6 năm
@hiệp sĩ kanzaki Quan trọng là ông không có tiền để apple nó chọc tiết hiểu chưa?
dinhdoong
ĐẠI BÀNG
6 năm
nhiều thứ phết nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019