Picasa thêm tính năng tự động up hình & video lên Google+

TDNC
30/12/2013 1:55Phản hồi: 18
Picasa thêm tính năng tự động up hình & video lên Google+

Phần mềm quản lý ảnh Picasa phiên bản 3.9 vừa được bổ sung thêm tính năng tự động upload toàn bộ ảnh và video có trong máy tính lên mạng xã hội Google+. Bạn sẽ có hai tùy chọn chính, một là up ảnh full size (ảnh gốc), số lượng ảnh tùy thuộc vào dung lượng của tài khoản Google, còn thứ hai là upload ảnh không giới hạn số lượng/dung lượng tài khoản nhưng chiều ngang của ảnh tối đa sẽ là 2048px. Ảnh sau khi upload lên Google+ sẽ nằm trong mục Auto Backup của Google+, chỉ mình bạn mới thấy và bạn cũng có thể chia sẻ nó trực tiếp lên trang Google+ của mình.

Đây là một tính năng hay vì nó sẽ giúp bạn sao lưu toàn bộ ảnh của mình theo thời gian thực, chương trình sẽ tự động theo dõi toàn bộ các ổ cứng và các thiết bị ngoại vi mà bạn cắm vào máy, ví dụ như máy ảnh, thẻ nhớ... và tự động tải chúng lên Google+ để lưu trữ, hoặc bạn cũng có thể thêm bớt các thư mục riêng biệt mà bạn muốn upload.

Để thấy hình sau khi upload, bạn vào trang Google+ của mình, vào tiếp phần Photos > ở menu phía trên nhấn More > Auto Backup.

Picasa 3.9 miễn phí cho cả Mac và Windows, tải về tại đây: picasa.google.com.

Theo Google
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đề nghị Google thống nhất 1 phần mềm thôi...
Photo+ trong Android gắn với Google Plus rồi Picasa... rồi Photo built-in app trong Android nữa...
hhlong89
ĐẠI BÀNG
10 năm
@MrDuc2010 Chắc sẽ dần hoàn thiện thôi, tiện thể mong bỏ luôn cái mail về mấy thông báo trên GG+ nữa ):
Limit 15GB cái ổ cứng toàn hình tới 500gb,backup... -_-
bobkhin
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hhlong89 Thậm chí giao diện web (theo quan điểm của mình) còn không = bác photobucket 😁
hhlong89
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bobkhin Photobucket thì quản lý rất tốt. Nhưng em nó lại phải trả phí mới dùng "sướng" thật, mà mình thì chưa có cái nhu cầu đó. Trước đây minus.com cũng ok, nhưng sau này nó thành MXH mịa rồi :]]
Đức Sói
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hhlong89 FLICKR có ứng dụng up ảnh hoàng loạt trên PC, down ảnh hàng loạt trên PC, có up ảnh hàng loạt trên IOS, down từng cái trên IOS và ANDROID. vậy cũng là ok rồi các bác ah
hhlong89
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Đức Sói Ầy, đó là up/ down, sao khoái bằng dropbox hay ggdrive đc 😃

Trên Android em dùng Flickr Bot, iOS thì dùng gì bác? Sắp tậu cái ipad chớ bỏ iOS lâu rồi nên không rõ app iếc chi hết :p
Giống tính năng Photo Sync của FB nhưng ghét Facebook ở chỗ bị resize ảnh.
Thế nhỡ hình nhạy cảm nó tự động up lên thì sao
@Phuoc Nga 008 Em đã bị dính 1 lần. Vì cái tính năng Sync này.
Cái này có lâu rồi mà giờ Tinh tế mới đưa tin (chắc do dùng Mac dữ quá nên chậm update chăng??)
ktd87
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang upload tất hả hình lưu trữ lên nhưng có cái là sau khi sync xong, Google Photo sẽ phân loại theo ngày tháng chứ không phân theo Folder như ổ cứng của mình, hơi khó khăn 1 chút.
mình thích flickr hơn. mong yahoo làm app trên desktop như Picasa
Chính ra google+ lưu được nhiều ảnh hơn. Ảnh lớn hơn 2048x2048 pixel nó mới tính vào 15GB, còn thấp hơn thì up bao nhiêu cũng được. Facebook thì resize ảnh nên không tính.
hay nhở
thêm rùi à, phải cập nhật rồi tắt sync mới đc. mắt công xóa mấy cái không nên đồng bộ😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019