PlayBook của bạn có xuất hiện Stuck pixel?

linhtun89
6/3/2012 2:59Phản hồi: 88
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

linhtun89
TÍCH CỰC
12 năm
Cảm phiền các bác đừng OT, trong khuôn khổ thread này chỉ muốn xem tỉ lệ PB bị lỗi như trên lớn thế nào thôi.

Còn về litek, chúng ta sẽ...bàn sau!
Bác xem có edit đc thì thêm cái poll mọi người vote cho dễ quan sát. Mấy lựa chọn: không bị stuck pixel và bị stuck pixel (hàng ko của Litek và của Litek)
tuanpon
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình coi forum nước ngoài cũng nhiều người bị lỗi này, ko riêng gì PB mà cả 1 số điện thoại của blackberry cũng bị lỗi stuck pixel kiểu này. bây giờ chắc đợi litek support vụ này thế nào thôi.
linhtun89
TÍCH CỰC
12 năm
Mình không add được poll, bạn nào có cách gì không?
Lập topic mới add poll ngay từ đầu bác ạ. Vừa search thử thì thấy bên Tây cũng có 1 số đồng chí bị tình trạng giống chúng ta là lúc boot bị dính rất nhiều stuck pixel red/green/blue ở mép trên.

Có ông đổi máy mấy lần vẫn bị mà có khi còn bị nhiều hơn =))

Nhưng mà lô hàng Litek nhập về này tỉ lệ dính hơi bị cao

Mà hình như mấy lô mới gần đây thấy bị dính nhiều 😕
mình vừa chát với litek về vụ này, họ bảo đa số là bị vậy. bảo nếu bạn sang đổi thì máy mới cũng bị vậy.

nói chung lỗi này là chấp nhận được nhưng ae phải tập hợp lại để đòi litek hỗ trợ về vụ này (hoàn trả lại 1 số tiền, hoàn lại bằng quà...)
truongluzz
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy em khởi động lên nhiều chấm lắm cơ mà thôi kệ😆 like cái câu hoàn trả lại 1 số tiền với quà của bác😃) tập hợp anh em nào\m/
Máy a có vấn đề gì ko máy e ngon lành ko vấn đề gì về pixel cả
Eraltiker
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nghe tới cái tên Litek là ghét rồi...scandal về em nó ko phải chỉ 1 2 vụ...nó lun nằm trong diện blacklist số 1 của em. Có thể lỗi hàng ko phải do Litek nhưng kiu nó support hàng thì em nghĩ là gần như ko thể. Với 1 sll máy bị thế này thì khó trong việc bh lắm
có vài người cũng bị dính ( nhưng ko rõ nguồn hàng trong topic " sung sướng với PB sau 2 ngày sử dụng - mục tin tức đánh giá ) mình quote qua đây luôn

Em mua bên DETICO ko bị lỗi như các bác nói
Nói chung là không ảnh hưởng gì cả
Phải nói màn hình của pb tuyệt cú mèo. Nhìn các góc độ đều nét căng. Ra nắng vẫn rõ mồn một. Mình đã dùng các dòng BB cũng kết nhất món màn hình.
Ông sếp có con Tab10", hôm nọ ngồi cạnh trong fòng họp ngó sang mờ tịt chẳng thấy gì
muốn test điểm thì anh em cứ để độ sáng màn hình 100% nhé như thế dễ quan sát hơn là bt ! ^^
huythanhnv
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đẹp rạng ngời. Không thấy gì cả. Hàng xách tay từ ỏegon mỹ. Chỉ tiếc là lú xách tay nhờ chị về vn bóc seal không vn đánh thuế lại không có mà trả. Em mua đúng $200 không hơn không kém
em cũng hàng đợt 3 litek. cũng nghĩ y như bác. lúc đầu để độ sáng thấp thì k thấy, sau tăng max độ sáng và vào những bức ảnh có màu đen sẽ xuất hiên khá rõ, "thứ đó" em gọi là "dải ngân hà"
máy em cũng đầu 1345. chả nhẽ những loạt máy sau này bị như vậy (đa số ) :S, cũng khó nói nhỉ. nói chung về con PB vừ mua cũng khá hài lòng duy có cái dải ngân hà ấy nhưng cũng k phiền hà lắm vì là bị màu đen, k p là dp thì cũng tạm. dù sao cũng mong có câu trả lời sớm, nếu là lỗi lớn thì a e tụ tập lại mang đi "bắt đền"
vụ này hay à, mặc dù máy mình ko bị (ko phải mua ở Litek) nhưng cũng mong có câu trả lời để mọi người yên tâm mà sử dụng
lập cái topic mới đăng ký tên tuổi, số serial máy và hẹn 1 ngày cùng đến làm việc cho dễ. Đi 1 mình đến chả làm gì đc đâu.
Có bác nào chụp được cái hình mà các bác bao là dải ngân hà thì up lên cho anh em trong 4u làm bản tham chiếu để biết con vợ mới của mình có bị dính đốm không nhé!
mấy cái chấm này mình dí sát mặt vô trợn hết cỡ lên mới nhìn ra , mình nghĩ chắc ko chụp ảnh được
tuanpon
ĐẠI BÀNG
12 năm
kể ra con PB mình cũng khá hài lòng chỉ có vụ bị lỗi cái dải màn hình này, cũng hơi buồn 😔 . Từ xưa đến giờ chỉ biết vụ dead pixel, giờ mới biết thêm cái vụ stuck pixel này. Từ trước giờ chưa bao giờ xài Blackberry, thấy mọi người khen BB làm phần cứng tốt và bền, vậy mà nhiều con bị lỗi stuck pixel này quá. Hóng xem các bác litek có support gì anh em vụ này ko.
máy của mình mua đợt 3
s/n: 1345...
tuanpon
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko phải bạn ơi, mình cũng là người mua máy bên litek và máy cũng bị dính lỗi stuck pixel 😔
pipchic
ĐẠI BÀNG
12 năm
fix đc chưa anh hay là đành chấp nhận vậy :|
tuanpon
ĐẠI BÀNG
12 năm
chẳng ăn thua 😔 nên đành chấp nhận, giảm độ sáng màn hình xuống, và quên nó đi sẽ ko nhìn thấy stuck pixel nữa 😃 chỉ hy vọng nó ko có thành dead pixel :(
Nó mà thành dead pixel thì bác giữ xe ở litek phải tuyển thêm nhân sự đấy :bounce:
Em đồng ý 2 tay :bounce:

Chấm nó nhỏ xíu, mà lại rời rạc, cố gắng lắm cũng kô chụp đc đâu anh :bounce:
daihailinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thật sự chia sẻ với các bác ko may mắn. Em vừa kiểm tra bằng app thì con PB ko việc gì. em mua PB (dạng cắp nách- nguyên seal) của 1 Thương gia trẻ, bản 16G= 6,6T/
Muon kiem tra chinh xac nhat thi cac bac phai chinh do sang man hinh len max bit camera vao roi chup ,nhin ki phan duoi camera moi thay duoc. ( nho la do sang man hinh phai max nhin moi ro) may minh mua litek hp dot 2 bi ben trai man hinh va duoi camera rat nhieu
Ảnh là 1 người đam mê nhất trong ngày hàng về tại litek đó =)) đợi từ lúc 8h tới 9h30 mới có hàng :bounce:

---------- Post added at 03:30 PM ---------- Previous post was at 03:29 PM ----------

Ủa cái link này fix kiểu già ta @@
tuanpon
ĐẠI BÀNG
12 năm
em online = PB rồi vào link ý, nó chạy đổi màn hình trắng đen, các màu xanh đỏ tím...và nháy liên tục để xem có fix được cái lỗi stuck pixel đó ko, thấy coi trên web nước ngoài nó lỗi stuck pixel có thể fix được...
Test kiểu này có khi nào hại màn hình hơn kô anh :bounce:
nó chớp nháy liên hồi @@ :ninja:
Sẵn anh Tuan add nick yahoo em cái : cuong_starter
noname_9x
TÍCH CỰC
12 năm
đó là cách cứu stuck hiệu quả đó bác
còn 1 cách nữa là lấy bút chì ấn ấn vào điểm đó bác dám thử ko 😁
linhtun89
TÍCH CỰC
12 năm
PB có lớp kính rất chắc chắn, ấn mạnh cũng có tác động vào lcd được đâu bạn.
=> Lấy búa cao su gõ khi nào em nó từ stuck thành dead hết thì ngưng vậy :bounce:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019