Workshop Synology

Workshop Synology

Playstation Vita hay New Nintendo 3DS

Pham Khanh000
25/9/2016 10:57Phản hồi: 1
Playstation Vita hay New Nintendo 3DS
Chào các bạn!. 😃
Hiện mình đang tính chọn mua một trong hai máy PS Vita n3DS. Chủ đề này tuy nhiều trên mạng nhưng mình vẫn mạn phép lập bài này để nhờ các bạn tư vấn về vấn đề của mình ;).
Hai dòng máy này thì quen thuộc quá rồi 😁. Mình viết bài này liên tưởng tới PsV 1000 và n3DS(dòng PsV 2000 mình không thích)
  • Dòng Nintendo thì đã có h@ck từ lâu còn PsV mới có đây ở FW 3.60>, mình không quan tâm có h@ck hiết gì hay không hết. Vì mình mua máy về chỉ sài đĩa gốc thôi(Ủng hộ nhà phát triển tí :p ).
  • Sở thích mình thì lộn xộn lắm, lúc thích đồ họa chặt chém, lúc lại muốn chơi mấy game giải trí.
  • PsV thì có đồ họa mạnh, màn hình đẹp, thiết kế bắt mắt,... (mạnh-đẹp ở đây là so giữa 2 máy thôi nhá :D), có nhiều game đi cảnh, bắn súng, đá banh, ... Giao diện bắt mắt, gọn gàng.
  • n3DS thì nhỏ gọn dễ mang đi, phổ biến hiện giờ, có thêm 2 nút ZR ZL và C-Stick, đồ họa 3D. Nhưng ít game đâm chém, mìn thấy duy nhất có game MH4* là game đi cảnh hay trên dòng game này thì phải, máy này thấy chủ yếu hot về nhờ Mario và Pokemon thôi thì phải (kiến thức mình bị hạn chề về con n3DS này, có gì nói sài mấy bán tha thứ với thông não mình về những tựa game trên con này cái 😃 ), về giao diện nhìn cứ khô héo sao ế :eek:.
  • Mình chọn mua máy hệ Nhật là Playstation Vita 1000 và New Nintedo 3DS LL. Playstaion thì mình biết không khóa phân vùng, còn Nintendo(không h@ck) hệ Nhật có thể chuyển ngôn ngữ sang US không?, đĩa game & thẻ nạp game phải mua của hệ Nhật hết đúng không ạ?..Dòng Nintendo Nhật h@ck có thể chuyển vùng sang US và chơi online bình thường nhưng không thể onl ehop???.
  • Giá thành hai con này khá chênh lệch: PsV FW 3.61(không h@ck được) thì tầm 2tr5->3tr được con ngon, n3DS LL không h@ck thì cũng hơn 4tr bản thường rồi.

Cám ơn các bạn đã đọc bài của mình :D.
Arigatou gozaimasu
1 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bài chi tiết mà ko ai trả lời hết là sao ta ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019