Podcast camera 02: 1 tiếng nghe "Sếp" của Cuhiep chia sẻ về Youtube, thiết bị, nội dung nhiều view?

Hoàng Hải.
24/6/2023 12:21Phản hồi: 20
Podcast camera 02: 1 tiếng nghe "Sếp" của Cuhiep chia sẻ về Youtube, thiết bị, nội dung nhiều view?
Một tiếng của podcast số này là về các nội dung quanh câu chuyện làm Youtube, làm video, quay video, dựng video ở Tinh Tế, câu chuyện anh Huy chia sẻ khó khăn khi sử dụng máy móc và quản lý phòng media tại Tinh Tế…

Đây là một số podcast mà tụi mình nói chuyện rất là dài, hơn 1 tiếng đồng hồ, mình có tổng hợp lại một số câu hỏi để anh em tham khảo.

• Anh đã làm Tinh Tế được bao lâu rồi?
  • Bây giờ công việc chính hiện tại của anh ở Tinh Tế là gì?
  • Anh là người muốn Tinh Tế có một studio riêng, lý do vì sao?
  • Cuhiep không phải là người chọn các máy Nikon cho media Tinh Tế, anh mới là người chọn, lí do vì sao?
  • Những thiết bị nào ở studio mà anh cảm thấy thú vị?
  • Anh sắp xếp công việc cho các anh em Tinh Tế như thế nào?
  • Video Tinh Tế bị nhiều người nhận xét là công nghiệp, anh cảm thấy như thế nào?
  • Những khó khăn mà anh em gặp phải khi sản xuất video?
  • Anh nghĩ sao về khái niệm “review”?
  • Lời khuyên của anh cho anh em khi làm video/Youtube?
  • Các bước để sản xuất 1 video trên Tinh Tế?
  • Cá nhân anh thì anh thích quay phim hay chụp ảnh hơn?
  • Có con máy ảnh hay máy quay nào làm anh ấn tượng nhất?

Podcast camera 01: Cuhiep kể về chuyện máy ảnh

Tập đầu tiên về podcast camera, mình có trao đổi và hỏi @cuhiep về những chiếc máy mà anh từng sử dụng qua, Leica, Fujifilm, Nikon, lí do vì sao lại chọn chúng, suy nghĩ về máy ảnh và điện thoại ở thời điểm hiện tại… Chiếc máy đầu tiên của anh…
tinhte.vn

Podcast camera 03 - Phạm Tuấn Ngọc: Thành nghệ sĩ thị giác toàn thời gian, "đen trắng" cho cộng đồng

Lâu lắm rồi anh Ngọc mới quay trở lại với 1 video trên camera Tinh Tế. Thật may là trong những "bước ngoặt", những thay đổi lớn trên con đường sự nghiệp thì Tinh Tế lại là một phần trong đó… “Có lẽ cái thay đổi lớn nhất ở thời điểm hiện tại là…
tinhte.vn
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sói Ca!
TÍCH CỰC
9 tháng
Mình thấy anh Huy này đẹp trai nhất tinhte luôn, sợ nhất là ô Hiệp nhìn chán
@Sói Ca! Bạn đánh giá ng khác qua ngoại hình nhỉ. A Hiệp tuy bề ngoài ko đẹp trai nhưng bên trong anh ấy cũng tệ 😁
@Sói Ca! Chán là nhìn lâu ..này mới nhìn đã ngán 🤣
@Sói Ca! thấy nick Sói Ca chắc là con trai. buê đuê hay gì mà thích nhìn trai dị ba, nếu bạn là con gái thì ok fine hahaa,
@Sói Ca! Xấu như nhau nhé. Chả có gì gọi là đẹp. Áhihi
Mod dùng từ ko hợp gây khó hiểu thật.
Một giờ sẽ hợp hơn là 1 tiếng. Kiến thức cơ bản của TV.
@Dragao_ct92 Xàm quá ba
@Dragao_ct92 chì là bạn nhạy cảm với đồng âm khác nghĩa quá thôi. chứ nó đúng mà
@trungmum Ai nói nó k đúng đâu.
Như tiếng anh 1 nghĩa có hàng đống chữ phải lựa chọn cho hợp ngữ cảnh.
Còn sai chính tả, tối nghĩa như TT thì chịu rồi, tiếng Việt tệ
sockwave
TÍCH CỰC
9 tháng
@Dragao_ct92 Đặt cái tựa hại não thật
@Dragao_ct92 Trong Nam người ta ít dùng "1 giờ" lắm bạn! Dùng "1 Tiếng" phổ biến hơn.
PC thứ 3 để 3 người đi a , cho cuộc nói chuyện nó nhiều hướng hơn hấp dẫn hơn đi a
@KhoaiTayBayLac là sao bác nhỉ
@toilachi9 Kiểu như là nói chuyện mà 3 người ấy bác . Có vẻ nó sôi nổi và nhiều góc nhìn hơn á
Bài này hay, nhưng Hải nên tiết chế lại, có những đoạn bạn hỏi dồn dập, chen câu hỏi khi khách mời đang trao đổi, làm podcast thì nên tránh bạn ạ
@vanhoabienphap E sẽ lưu ý. Cám ơn a
đã tìm ra sếp của cuhiep
nlht
TÍCH CỰC
9 tháng
2 nhân viên ngồi làm việc cho tổ chức thì gọi là khách mời
ai cho xin clip anh Huy edit xe ngày trước được k ạ 😁
thaohuy84
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@Shirahama Shigure
đây nè bạn 😆