[QC] 3 lý do để mua máy lọc không khí Xiaomi Mi Air Purifier 2H

TTKM
15/7/2019 7:39Phản hồi: 108
108 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cvn
TÍCH CỰC
5 năm
Không biết model 2H khác model 2S ở điểm nào nhỉ? Mình dùng em 2S giá khoảng 2.6 triệu thấy rất hài lòng.
tanhv34k12
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cvn Bác dùng xong thấy thế nào, sức khỏe thấy khỏe hơn nhiều không bác
@cvn 2H mình thấy không có đèn báo trạng thái, số PM2.5 như 2S. Mà không hiểu s đắt hơn :eek:
conan1212
TÍCH CỰC
5 năm
Kiểu dáng đẹp, nhưng tuổi thọ màng lọc là vấn đề của Mì Xào 😁
mrzippoz
ĐẠI BÀNG
3 năm
@conan1212 Bác này nói chính xác, bây giờ đang đau đầu-bán hay mua màng lọc mới...
menu mihome của tớ trên iphone vẫn là tiếng trung, có cách nào change sang tiếng anh hoặc tiếng việt k ae?
mactuen205
ĐẠI BÀNG
5 năm
@phamthanhhieu178 Đôi ngôn ngữ sang tiếng anh hết bị nha bạn
@mactuen205 cảm ơn bạn. đây mới thực sự là tinhter, chứ nhiều khi lười hỏi, lười cmt vì nhận lại toàn tục tũi, gạch đá.
Ngon nhưng không có bù ẩm thì vẫn chưa xuất sắc lắm. Chơi vs sharp ngon hơn
cvn
TÍCH CỰC
5 năm
Mìnhd thích các máy lọc KK Xiaomi (mình đang dùng 2S) vì nó báo khi nào cần thay màng lọc và rất dễ mua màng lọc thay thế. Giá máy và giá màng lọc đều tốt hơn so với các hãng khác.

Có một điểu mình nghĩ mọi người nên lưu ý là dùng bộ lọc không khí mà không quan tâm đến việc thay màng lọc thì không mang lại lợi ích gì, ngoài tý liệu pháp tâm lý. Màng lọc quá hạn thì phải thay (trừ cáii lưới lọc ngoài cùng thì có thể vệ sinh bụi). Không thay màng lọc thì cái máy có chạy suốt ngày đêm cũng chẳng lọc được gì đâu.

Nên mua máy lọc KK thì đừng tiếc tiền thay màng lọc. Mua máy Hàn, máy Nhật máy Tàu gì thì cũng vậy thôi.
ductri144
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình vừa order con 2S. Đánh giá sau gần 1 tuần sử dụng :
- Về thiết kế : rất đẹp, hiện đại, đơn giản.
- Về hiệu quả sử dụng : lúc trước chưa mua con này mình phải thường xuyên lấy nhiệt kế điện tử đo nhiệt độ phòng (vì có con nhỏ), sau khi mua con này thì mình thấy khá tiện lợi vì máy có hiển thị nhiệt độ, độ ẩm trong phòng, trực quan sinh động. Về phần lọc không khí, có lần mình đem đồ ăn ở ngoài vào, mở máy tầm 10p là hết mùi, máy chạy êm, ban đêm ngủ ko nghe tiếng, sáng dậy cơ thể khoẻ khoắn, ít khịt mũi hơn (có thể do cảm nhận chủ quan). Máy có 3 chế độ Auto, Night và Manual. Bình thường mình để auto, khi phòng bụi nhiều (do mở cửa) thì mình để manual, điều chỉnh qua app Xiaomi cho máy lọc nhanh hơn, lúc này thì khá ồn, để tầm 15p sạch bụi.
- Về độ bền : chưa đánh giá được do mới sử dụng nhưng mình thấy trên tiki có bán sẵn lõi lọc, có thể mua về tự thay thế khi cần.
Có cái đèn https://tiki.vn/den-thong-minh-xiaomi-mi-motion-activated-night-light-yeelight-hang-chinh-hang-p2152995.html?spid=12410481&src=lp-608
đèn này rất tốt, tiết kiệm pin, dùng rất tiện
chỉ khi đủ tối và có chuyẻn động th ì mới sáng
rất tiết kiệm pin
vanluan24
TÍCH CỰC
5 năm
Vẫn đắt so với mình. Mặc dù rất thích.
mrHz
CAO CẤP
5 năm
Mình xài Coway, lúc tháo màng lọc thô ra thấy đúng là cũng lắm bụi, nhưng ko có máy đo độ bụi bặm nên k biết có hiệu quả hay ko? Mua vì niềm tin là chính
HaLeDa
ĐẠI BÀNG
5 năm
Con này so với con 2S và 2 thường khác nhau ở chỗ nào các bác nhỉ.
Hàng có thực sự chất k nhỉ?
máy cái lọc khí ko có hiệu quả, có cách làm đơn giản, rất rẻ mà hiểu quả hơn nhiều. Mình có cả con 20 triệu và con thường cũng ko hiệu quả mấy.

Mua bộ lọc xịn Hepa rồi cột vào cây quạt như vầy, sức quạt hút gió mạnh hơn hẳn máy lọc khí, hút không khí sau để thổi ra phía trước, đi qua bộ lọc là loại được bụi :rolleyes:. nếu gắn vào cây mà quạt quay thì càng hay. Mỗi ngày cho nó chĩa vào 1 bên nhà là ok.

http://genk.vn/voi-30-usd-anh-chang-nay-lam-ra-may-loc-khong-khi-vuot-mat-ca-thiet-bi-nghin-do-lam-duoc-ca-startup-noi-danh-toan-cau-20190703123103421.chn
Batman47
ĐẠI BÀNG
5 năm
@congthanhgiong có 1 điều bác ko biết đó là những hạt bụi cỡ micromet vào cơ thể nó mới nguy hại, cái này lọc gọi là cho vui thôi. e xài con shap lọc với khử ô nhiễm cảm nhận rõ rệt lắm( e bị mũi dị ứng nhé)
@Batman47 thế nào gọi là lọc cho vui, có đọc bài ko? Ăn thua mua màn Hepa xịn lọc bụi nào chẳng dc, purifier của chú ko lẽ ko dùng mấy màn lọc đó, muốn mấy lớp thì cứ mua ghép lại, lực kéo khí của quạt mạnh hơn hẳn mấy cái máy purifier nhé.

Nhà tui có purifier từ 3-25 triệu xài đủ loại rồi, trong phòng tui để phía trước 1 con, phía sau 1 con lọc đầu đuôi
@Abb89 ra chỗ nào bán máy lọc khí mà mua màn lọc của bọn nó chứ hỏi gì nữa.

Đang mua thử xem màn này ổn ko, thấy PM 2.5
https://tiki.vn/tam-loc-panasonic-f-zxgp70c-cho-may-loc-khong-khi-f-vxg70c-n-r-p10452873.html
@congthanhgiong cứ gắn vào mặt trước của quạt gió bình thường hả bác ơi !!
Ở Huế còn trong lành lắm, nhà mình toàn trồng lưỡi hổ, trầu bà, lan nhện nên hy vọng không cần đến em này.
pvl181080
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ad có thể so sánh với con 2S được không? Đọc giới thiệu sản phẩm thì thấy 2s còn ngon hơn ấy 😃
Thấy nhiều bạn còn mơ hồ về máy lọc không khí quá, nào là k thấy sự khác biệt, k thấy tác dụng... Máy lọc không khí chủ yếu là để lọc các hạt bụi kích thước siêu nhỏ, bay lơ lửng trong không khí. Các bạn có thể tìm hiểu về PM2.5. Các hạt bụi này có thể thâm nhập sâu vào trong cơ thể, trong phổi. Những hạt bụi này hầu như các bạn k nhìn thấy, nên dù nó có nhiều hay ít các bạn cũng k cảm nhận dc. Giống như khi các bạn uống nước bình 15k k nhãn hiệu và bình aquafina mấy chục ngàn thấy cũng k khác biệt gì, nhưng thực ra chất lượng nước khác hẳn nhau.
Vậy nên nếu bạn quan tâm tới sức khỏe thì cứ mua. Nên mua con 2S vì nó có đồng hồ và đo chất lượng không khí bằng tia laze. Con số trên đồng hồ có thể k chính xác 100% nhưng phản ánh đúng chất lượng không khí đó
Batman47
ĐẠI BÀNG
5 năm
@the_nhokkon ai mua xài mấy loại này rồi cứ vài ngày nhìn lớp bụi mỏng bám trên tấm lưới ngoài cùng của bộ lọc sẽ hiểu ko khí ô nhiễm ntn ấy mà. ko mua thì coi thường lắm
@the_nhokkon Em cũng đang xài 2S, lâu lâu mở cửa sổ mà ngoài đường có khói bay vào nó chạy ồ ồ là hiểu chính xác hay ko liền 😁
Máy lọc không khí này không biết hiệu quả ra sao
Đồ xiami rẻ ngon mà bền. Đồ trong nhà mình giờ toàn dùng xiaomi từ cái bóng đèn đến máy hút bụi 😁
tung2810
TÍCH CỰC
5 năm
K biết dùng ổn k. So vs các loại khác thế nào
Nên hay không nên mở cửa khi dùng máy lọc kk ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019