[QC] Điện thoại Q-Smart S22 có gì nổi bật?

Hư Trúc
8/10/2012 9:18Phản hồi: 391
391 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác nói phải lần trước e vào thử 3gs của thằng bạn lên mạng chậm vkl
Đc cái nó cũng nét.
Nhưng q mà giá nhue nó ăn đứt chắc
Sent from my Q-Smart S1 using Tinhte.vn
Các bác chém ác quá. Nó đã ra đâu mà đã biết nó không tốt ????
1. Mấy hãng của TQ có phần mềm gián điệp: Như người dùng bình dân có phần mềm ấy hay không có quan trọng không nhỉ?
2. Giá thành: Đối với người lao động và HS - SV, số tiền 1triệu hoặc 1 vài trăm kiếm ra không phải dễ nên luôn đắn đo suy nghĩ khi phải tiêu pha 1 cái gì đấy, nên mua đt cũng vậy thôi, nó hợp với nhu cầu của mình và vừa túi tiền là chiến 😃 .
3. Còn về hàng Qmobile không phải cái nào cũng không tốt (hãng nào cũng có cái tốt, cái không thôi) như e dùng còn Qmobile P11 hơn 1 năm nay rơi liên tục (do đk công việc) mà vẫn dùng ngon lành ;).
4. Hàng xách tay HQ: ai dám đứng ra bảo đảm nó dùng ổn định (hình như đâu phải dòng máy nào cũng fix hết lỗi đâu nhỉ ;)) và đúng là hàng xách tay từ HQ.
5. Chế độ bảo hành: Xách tay thì thường bảo hành phần cứng không BH màn hình thì phải, thời gian bảo hành ngắn, không phải chỗ nào cũng bán và BH nhé. Còn đối với Qmobile thì BH toàn quốc (chỗ nào bán thì họ bảo hành cho mình), chế độ bảo hành dài hạn (12 tháng) và bảo hành Full 😁.
6. Đã ai dùng các điện thoại thương hiệu như SS, Iphone, Sony, HTC... đắt tiền mà dùng hết chức năng của nó chưa :p.
7. E không hề ủng hộ hàng TQ nhưng do đk kinh tế của chính bản thân và VN nên người tiêu dùng chỉ dùng thông minh là người tiêu dùng sd các sản phẩm phù hợp với mình và hiệu quả tối đa nhất.
8. Về QC của Tinh tế: Bất kì 1 web nào cũng cần kinh phí để hoạt động và QC có lẽ là hình thức duy nhất để Web tồn tại và phát triển nên các pác đừng có ý kiến về bài của Mod về QC mà tự xét xem đã đóng góp gì cho trang web chưa :rolleyes:.
9. Sản phẩm của TQ: 99% các đồ điện tử của VN có xuất xứ từ TQ đấy, nếu ai tẩy chay được thì tẩy chay đi (và rất nhiều mặt hàng khác) cụ thể nhất là đó cái máy tính các pác đang dùng để chém cũng có ít nhất 99% xuất xứ từ TQ đấy pác nào tẩy chay thì giỏi mang ra vứt ra đường đi :p (để e còn nhặt về dùng :D),

P/S: Có nào nào đấy e đọc bài từ đầu đến giờ thấy "vãi" suốt, sao "đồ đạc" ở đâu mà "vãi" ra lắm thế không biết :p.
ha050703
ĐẠI BÀNG
12 năm
@MrGianghn bác nói hay lắm .... :D like ngay :D
@MrGianghn Bác mới tham gia forum mà bình loạn "rát" thế, nhiều bác sẽ "nhột" đấy. Hay là đặt nick mới vậy cha nội:p
@gialang010 Mình mới tham gia thôi. Nhưng nghĩ gì nói đấy thoai. Cóa gì mong các pác đừng cóa ném đá iem 😁
@gialang010
ha050703
ĐẠI BÀNG
12 năm
cãi nhau làm gì các bác
Hình như Qmobile S22 lại hoãn hay sao ấy :oops:. Thấy có con này mới ra:
http://www.vienthonga.vn/q-smart-tender.html
Có gì nỗi bật??? Nỗi bật nhờ cái tiêu đề :p
quyết tâm ko xài hàng china
yên tâm đi, china lắp ráp chứ linh kiện của nước khác, Nhật sắp khai trừ TQ vì chính trị, mất ổn định, dự kiến sẽ tràn về phía nam mình và thái... để đầu tư nhà máy sản xuất, nhân công mình còn rẻ hơn TQ.
@kingonegame hi vọng nhật đầu tư nhiều nhiều vào vn. hỗ trợ vn về công nghệ cũng như đào tạo nhân lực chất lượng cho vn.
@kingonegame nghe có vẻ ổn nhưng,,,, nguy cơ ô nhiễm và... VN thành bãi rác công nghiệp...
Đọc 1 loạt nhận 1 điều, Việt Nam vẫn đang và vẫn tồn tại 1 cơ số thằng ngu tỏ ra nguy hiểm =)) Nói đơn cmn giản thôi, xịn hay rẻ nó vẫn là cái đt, dùng 1 - 2 năm là vứt (Có thằng nào mạnh miệng dùng smartphone xịn đc chục năm thì cho cái ảnh lên xem tình trạng máy xịn cái xem thế nào) =)) Mỗi người 1 sở thích, mỗi người 1 công việc và đặc biệt mỗi người 1 bậc lương. Nói xin lỗi chứ, mấy thằng mạnh miệng chê nọ chê chai dùng hàng xịn có phải là bỏ 1 lương ra mua không hay là tích mấy tháng mới đủ ? Và thật ra bao nhiêu % trong số đó có tiền để mua hay tiền ông bà già ? Ôi cái xã hội VN mà có những lãnh đạo thế này thì bao giờ đất nước mới phát triển được =)) =))
Thêm nữa, đang dùng Q-mobile S11, đã mua cho bố chiếc Q-Smart S15 và không có 1 cái gì để phàn nàn. Nói thẳng ra, cầm cái điện thoại trên tay cũng chỉ là nghe, gọi, nhắn tin, thỉnh thoảng nghịch còn giành thời gian cho cuộc sống, đọc và hiểu nhé !!! =))
@congacon0511 sao k mua cái 1208 cho nó rẻ ^^
chờ ram 1gb dài cả cổ, phát triển chiều cao rất nhanh
boygame2k
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bigbangqn1994 Chưa có con hàng VN nào Ram ~1Gb, pin >=2000 mAh nhỉ, có thì tuyệt vời quá...
@boygame2k Đúng là ếch ngồi đáy giếng, phán cứ như đúng rồi con Touch Kem 452 của Mobiistar có bộ nhớ trong 4 GB, RAM có dung lượng 1 GB, thiết bị hỗ trợ kết nối Wi-Fi, 3G, GPS đầy đủ. Trên chiếc smartphone này, Mobiistar sử dụng pin 2.050 mAh, ngoài ra.....

link: http://www.mobiistar.vn/chitiettin/26/Smartphone-Thuong-Hieu-Viet-Co-May-Anh-12-Megapixel/
boygame2k
ĐẠI BÀNG
12 năm
@anhthairus Nền tìm hiểu các bài viết của mình về Kem 452 của bạn đi nhé, mình ko có thiện cảm với cái con nhái Amoi N820 này. Muốn phán người khác thế nào trước hết phải nhìn lại bản thân mình đã nhé. Và 1 lần nữa mình xin nói(ngoài Kem 430 và 432) Kem 452 thì không phải là hàng Việt Nam.
Mình Thấy Toàn Bộ Đều Bình Thường
Biển Quảng Cáo
Nó mà duyệt web khôn mình cũng mu

Sent from my Q-Smart S1 using Tinhte.vn
Mình đang tìm hiểu về em này, nhưng vào xem các comen thì chủ yếu là tranh luận những vấn đề ngoài hành tinh thôi, cãi nhau loạn cả lên, ... mất công đọc mười mấy trang mà thông tin về em ấy chẳng có mấy ... chẳng thấy tinh tế chút nào cả. Mà 3 tr hay 300 tr nó cũng chỉ là cái điện thoại phục vụ mình thôi chứ mua về để phục vụ nó chắc
tranhajanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quangtuanbs Mình cũng vậy đang muốn tìm hiểu về S22 mà topic toàn thấy tranh luận cái k đâu.......
Chào các Bác ! Bác nào đã dùng em nó cho em hỏi Pin của nó thế nào, có được vài ngày không ?
boygame2k
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình nghĩ với pin 1k8, màn hình 4.3" nếu xài bt (bật wifi, gps, thỉnh thoảng nghe nhạc, gọi điện, nt, web,..) chắc tầm 1 ngày thôi bạn à
@boygame2k Nghĩ thì thôi ! K nói làm gì, ai dùng mới phát biểu nhé !
@Leolis™ ko biết pin s22 ntn chứ như con tender của mình thì pin nhanh hết lắm. nếu 3g, gps, nghe nhạc,... thì tầm nữa ngày là hết. mà pin sụt thấy nhanh quá. sài đt bình thường quen rồi, giờ sài android thấy khó chịu thế nào ak. suốt ngày phải sạc. hĩ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019