[QC] Những công nghệ giúp Galaxy Note20 được săn đón nửa cuối năm

TTKM
10/8/2020 2:52Phản hồi: 94
[QC] Những công nghệ giúp Galaxy Note20 được săn đón nửa cuối năm
Với những nâng cấp đáng giá, Galaxy Note20 chắn chắn mang đến trải nghiệm di động khác biệt, là công cụ hữu ích để người dùng hiện đại có những trải nghiệm hoàn hảo trong công việc và giải trí.

Hàng năm, Galaxy Note luôn là dòng smartphone được chờ đợi nhất của Samsung. Galaxy Note20 ra mắt hôm 5/8 tiếp tục là bản nâng cấp ấn tượng, có khả năng chinh phục người dùng từ doanh nhân, dân sáng tạo đến game thủ chuyên nghiệp.

Samsung ra mắt Galaxy Note20, Galaxy Note20 Ultra với nhiều nâng cấp đáng giá.

Samsung trình làng hai model Galaxy Note20, gồm bản tiêu chuẩn màn hình 6,7 inch với tần số quét 60 Hz, cụm camera chính độ phân giải 12MP, zoom 30x, pin 4.300 mAh. Trong khi đó, Galaxy Note20 Ultra với màn hình 6,9 inch, tần số quét 120 Hz. Phiên bản Note20 Ultra trang bị hệ thống camera chính đến 108 MP, ống kính góc rộng 12 MP, tele 12 MP, zoom 50x và cảm biến tự động lấy nét bằng laser, pin cũng nhỉnh hơn đạt 4.500 mAh.

Bút S Pen được cải tiến với nhiều tính năng mới, trở thành trợ thủ đắc lực trong công việc và giải trí.

S Pen - “đũa thần” của dòng Galaxy Note được Samsung cải tiến, tích hợp loạt tính năng mới. So với thế hệ tiền nhiệm, S Pen mới giảm độ trễ đáng kể chỉ 9 ms, cho tương tác tức thì. Hãng cho biết, S Pen mới hướng đến sự hoàn hảo trong trải nghiệm viết vẽ, tăng cường khả năng thực hiện các nét vẽ chi tiết, phức tạp của họa sĩ, kiến trúc sư… Bên cạnh đó, tính năng điều khiển không chạm được đánh giá cao trên Note10 tiếp tục Samsung được cải tiến, bổ sung trên dòng Note mới.

Với tần số quét nhanh, công nghệ màn hình mới, tính năng điều chỉnh độ sáng và tương phản theo nội dung hiển thị, Galaxy Note20 cho trải nghiệm xem phim, chơi game ấn tượng hơn. Cấu hình cũng được Samsung cải thiện để máy hoạt động mượt mà hơn, kết hợp dung lượng pin lớn, sạc nhanh cho phép người dùng trải nghiệm làm việc, giải trí không gián đoạn.

Galaxy Note20 series mang đến trải nghiệm khác biệt cho người dùng.

Máy cho khả năng quay video 8K, chuẩn điện ảnh với 24 khung hình/giây. Đồng thời, camera thu phóng ngay khi quay, tốc độ lấy nét nhanh, ghi âm điều hướng, đáp ứng nhu cầu của người thích làm phim, quay vlog…

Ngoài màu đồng ánh kim, Samsung còn trình làng thế hệ Note mới với bảng màu trẻ trung.

Galaxy Note20 được Samsung giới thiệu với ngôn ngữ thiết kế mới - “thiết kế vượt thời gian”. Khác với mặt lưng chuyển sắc mang họ “Aura” của Note10, thế hệ Note mới sở hữu mặt lưng độc đáo với màu đồng ánh kim huyền bí. Phiên bản Galaxy Note20 còn sở hữu màu xanh và xám huyền bí; Galaxy Note20 Ultra có thêm sắc trắng và đen huyền bí.

Đại diện hệ thống bán lẻ Thế Giới Di Động cho biết Galaxy Note20 nhận được sự quan tâm của khách hàng nhờ những nâng cấp đột phá về tính năng, cấu hình lẫn thiết kế. Với việc trình làng Galaxy Note20, Samsung đã giải “cơn khát” thị trường về thiết bị smartphone cao cấp, khác biệt.

Từ nay đến 20/8, khi đặt trước Galaxy Note20, người dùng sẽ nhận được bộ quà tặng giá trị đến 6 triệu đồng từ Thế Giới Di Động gồm: Galaxy Watch Active2 (áp dụng cho Galaxy Note20 Ultra và Ultra 5G) hoặc tai nghe Galaxy Buds+ (áp dụng cho Galaxy Note20), đặc quyền sử dụng phòng chờ hạng thương gia và trả góp 0%. Đặc biệt, Thế Giới Di Động còn áp dụng chương trình thu cũ đổi mới với khoản tiết kiệm lên đến 17 triệu đồng và đặc quyền nâng cấp lên Galaxy Note mới vào năm 2021 với ưu đãi đến 6 triệu đồng.

Bộ quà tặng công nghệ giá trị dành cho khách hàng đặt trước Galaxy Note20 tại Thế Giới Di Động.

Bằng việc kết nối các thiết bị với nhau thông qua hệ sinh thái Samsung, bộ quà tặng công nghệ đi kèm Galaxy Note20 hứa hẹn mang đến trải nghiệm thuận tiện, trọn vẹn hơn cho người dùng.

Độc giả xem thêm thông tin sản phẩm tại đây hoặc gọi hotline 18001060.
94 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Và sau đây là điểm 3 cái khiến cho Note20 ko đáng đc săn đón
1 - Về VN vẫn xài con Ê Xịt Nốt 990 cùi ghẻ
2 - bản thường Mặt lưng nhựa
3 - Cụm cam con Ultra nhìn thô, dị và quá xấu, con thường nhìn còn oke
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
@MrMedic229 haha thêm khoản to tổ bố bỏ túi quần bao cấn
Hải-CTIT
ĐẠI BÀNG
4 năm
@songoku_1206 Tùy công việc thôi bác ơi, mình lại dùng rất nhiều, do tính chất công việc khi ở ngoài cần chỉnh sửa hay ghi chú trên pdf hoặc hình ảnh thì note trực tiếp vào rất tiện, thật sự mình cũng rất chán samsung ở các khoảng khác nhưng giờ chả có cái dt nào note dc, mang theo Ipad thì không hợp lý tí nào vì cồng kềnh quá 😆
@MrMedic229 Camera mình thấy cũng ok mà bạn, chủ yếu là do tăng chất lượng của chụp ảnh và quay Videos thôi.
Điểm 1 và 2 thì mình đồng ý với bạn. Khá là chán với Exynos và mặt lưng nhựa. Nếu là bản lite thì mới có thể chấp nhận được
@Hải-CTIT nếu không một ai dùng thì chắc chắn nó bỏ rồi.
Nhưng một tính năng mà tỷ lệ người dùng quá ít thì mình nói vậy cũng không quá.
P/s: từ trước tới nay có vẫn hơn không. Nhưng bạn kia so apple pen với spen thì khác nhau nhiều về mục đích và tính năng đấy.
catbui01
TÍCH CỰC
4 năm
Chuẩn bị rớt giá như em S20
@catbui01 lộ trình đc vạch ra từ lúc ra mắt rồi mà .
Cho thì dùng nhé, ko mua đâu
Kinh thạc... săn đón luôn nha. Thế ko phá vỡi kỷ lục nữa hả?
3 thứ không thích ở dòng Note 20 Ultra..
1. Bị cắt mất sạc nhanh 45w.
2. Ram bản LTE bị cắt giảm còn 8Gb
3. độ phân giải 2K+ không được hỗ trợ 120Hz
@songoku_1206 ngày ấy thấy tung hê em bảo cái cam 100x chỉ để làm màu. đúng cái group note fan Việt Nam. tý nữa đủ gạch xây nhà . ha ha.
phamviet94
TÍCH CỰC
4 năm
@songoku_1206 Hài, thế marketing 1 năm xong rồi k dùng lại dc nữa thì chẳng phải là bằng thừa ah?
phamviet94
TÍCH CỰC
4 năm
@quangthegtvtk49 Android 2 3 năm nữa thì k biết như nào chứ hiện tại 8G ram là quá đủ dùng.
@phamviet94 tùy vào hãng nó xào nấu cái room nữa bác à.
wormwon
TÍCH CỰC
4 năm
Xperia giờ nhìn lạ quá!
@wormwon Coi chừng bị kiện nha ... nhìn sao mà nói Sony 😆
@wormwon rõ ràng là HTC mà bác =))))
@wormwon Bác vui tính thật 😆
Note năm nay xịt nặng luôn. Xịt hơn cả s20 ấy
@Akay Nhím năm nay cúm tàu hoành hành. nên ế là lý do đương nhiên rồi bác 😁
Ai Fan của Note đừg vội. Đợi 2 3 thág nữa thôi sẽ rớt giá. Năm nay dịch bệnh, kinh tế khó khăn nên nhu cầu mua điện thoại mới giãm, giá sẽ giãm
Fei-Long
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ngothekhanh1234 Tương tự note 10 lite giá bây giờ chưa đến 9tr, lúc đầu năm 2020 mới ra mắt giá 13tr. A71 giá ảo tưởng, 12tr, giờ còn 8tr hơn...
@Fei-Long giảm hẳn mấy chục phần trăm cho fan mừng =)))
@ngothekhanh1234 Mấy đồ này ra mới liên tục và cũng mất giá siêu nhanh
@Hassler Giờ kinh tế toàn cầu đag suy thoái, ngoại hình khôg đổi. Nên chắc chắn tình hình dòg S và Note của sam năm nay ko bán được bao nhiêu
Nhớ là bếp từ mua trên dưới chục triệu thôi ... đồ hàn mà mắc dzữ vậy 😝😝😝🍀🍂
@Bão Sài Gòn Bếp từ không đút túi được bạn ơi 😆
Mọi người cứ thong thả đợi 1 2 tháng sau sẽ mua được giá 15tr thôi, không việc gì phải gấp.
@huu thuan Ngay bây giờ tớ có thể mua N20 với giá khoảng 8tr thôi nha
miikaa
ĐẠI BÀNG
4 năm
@huu thuan Mình chờ 2 tháng, cho bạn 16 triệu bạn bán cho mình nhé. Nói xạo làm chó nha
catbui01
TÍCH CỰC
4 năm
@miikaa Giờ Note 20 chỉ có 18tr, 2 tháng nữa nhiều khi dưới 16tr là có thật đó bác
Chả có gì đặc sắc so với con note 10+
Vẫn không có lý do gì để phí tiền nâng cấp lên cả.
@bucom2486 cái Cam là điểm nhận diện thương hiệu nổi vậy mà bác. lý do là đấy 😁
@quangthegtvtk49 Theo một số Vlog trên youtube đã trải nghiệm cả 2 máy thì nhận xét rằng tuy các thông số của Note 20U có cao hơn Note10+, chụp ổn hơn, nhưng khả năng lấy nét lại chậm hơn. Có thể liên quan đến phần mềm, một thời gian nữa update chắc sẽ ổn hơn.
@bucom2486 với cá nhân em thì em chờ đời sau. N20 ko quá ấn tượng đến mức phải xuống tay.
Nico8101
TÍCH CỰC
4 năm
Điều lớn nhất ngăn cản tôi đến với Note 20 là cái màn FHD+, những cái khác còn cố chấp nhận được 😑
@TwentyFifthBaam Thú thật là mình mắt kém, ko thấy sự khác biệt giữa FullHD và 2K nhưng khi nghe tin là 120Hz chỉ hỗ trợ FullHD là cảm giác như tụt quần, mất cả hứng😃
Nico8101
TÍCH CỰC
4 năm
@trung76 Nhìn kĩ vào chữ của hệ thống lúc thay đổi giữa fullhd và 2k dễ nhận ra mà.
chừng nào sam chuyển qua chip Q bán chính hãng thì mua 1 cái xài
Thứ mà note được săn cuối năm :
1. Hàng xách tay snapdragon
2. Anh Sam rớt giá 10%
@hongphuc1992 10% thôi á 🙃
Fei-Long
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hưng Nguyễn Neko Bác ấy sợ bị ném đá, nên 10% thôi á.😅
@hongphuc1992 Không biết bản Snap có hỗ trợ ghi âm cuộc gọi ko bạn?
@hongphuc1992 bớt thêm 10% khuyến mại cuối năm kèm ko lấy quà nữa 😁
@Hưng Nguyễn Neko chưa tính thêm % giảm giá nhân dịp noel, tết, năm mới . ........ =)))
Nhìn men hơn ip là ok r
concuuduc
TÍCH CỰC
4 năm
Hôm qua đi coi máy rồi. Xấu tởm. Bản ultra cái camera lồi rất kinh, ko như iphone. Đã vậy lưng nhựa nhìn ko sang. Dày dã man luôn. Ko muốn lên đời chút nào.
Fei-Long
ĐẠI BÀNG
4 năm
@concuuduc chỉ có bản Note 20 mới lưng nhựa, ngoài ra 2 bản Ultra và Ultra 5G lưng kính cường lực á.
concuuduc
TÍCH CỰC
4 năm
@Fei-Long Sao bạn quản lý cửa hàng báo mình là bản ultra nhỉ, nếu bản ultra ko nhựa là tui quất ngay luôn cọc hôm đó rồi
Fei-Long
ĐẠI BÀNG
4 năm
@concuuduc Chắc bạn quản lý đó chưa học bài...😅
@concuuduc Máy đẹp cầm vừa tay nhưng xấu nhất là cái camera lồi quá mức
đúng chất quảng cáo
Công nghệ giá giam sml nhưng ko ai mua là thấy rồi đó nha kkk
Nó mà chạy ios thì hay biết bao ... 😆
Chưa biết e xì có tương thích với iOS, chắc không.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019