[QC] Ra mắt Q-Smart S22: Smartphone Android 4.0, màn hình 4.3’’WVGA, chip 2 nhân

Hư Trúc
24/9/2012 5:6Phản hồi: 444
444 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhấp ra nhấp vô nó cũng có cái hay của nó chứ bạn, trãi nghiệm đi rồi sẽ thấy.
4 chai thì xem thử ngoài HN có bác nào bán Sky uy tín ship hàng đi! bên Toàn Phong (Qmoobile mà bạn nói) cũng ko bít có s22 chưa nữa! tại ngại ra đó quá, bữa ra vọc s18 cho đã rồi ko mua!
đây là hình ảnh đập hộp bên viplaptop.com
Review Q-Smart S22 tại VIPLaptop.com
Màn hình 4,3 inch IPS LCD, phân giải WVGA 480 x 800 pixel
2 sim 2 sóng online, hỗ trợ được 2 sim 3G đồng thời
Android 4.0 ICS
CPU Dual-core 1 GHz ARMv7-Cortex A9, GPU PowerVR SGX531

ROM 4 GB - RAM 512 MB

Cạnh trên

Cạnh dưới máy

Nút chụp hình và nút nguồn

Camera 5 megapixel, dual LED flash, autofocus, quay video HD 720p 30fps

Loa ngoài

Tặng kèm thẻ nhớ 8G

Pin 1.800 mAh

Phụ kiện gồm thẻ nhớ 8G, Miếng dán màn hình, thẻ bảo hành, sách hướng dẫn, cáp sạc và tai phone
Q-Smart S22 xài cũng rất được, giá cạnh tranh còn 3tr490 có tặng thẻ nhớ micro SDHC 8GB & miếng dán màn hình 3 lớp chống chói khá hấp dẫn trong thời kỳ bão giá hiện nay. Người tiêu dùng không tốn thêm các khoản chi linh tinh sau khi mua máy. Mình chấm em này 9/10 so với Lenovo S880.
@sipura2000 Bác cho em hỏi khi xem bản đồ hoặc đọc file văn bản Zoom thế nào ? Em thấy trong clip ở trên Zoom chán lắm !
[R]jckY
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thấy nhạy phết mà . còn cái zụ thu phóng ko đc là do đang vào face mà , Face thì đâu có thu phóng đc 😁
@[R]jckY Bác xem clip trên hộ em nhé ! Đang ở bản đồ không Zoom được.
Gửi mấy thím cái bencmark của ẻm nó này 😁
giữa con này với s18 thì thế nào các bác nhỉ ? thấy bảo s22 dùng chip mtk chạy khồn ổn định vì nó phải bao nhiều tính năng của máy.S22 dáng lại đẹp hơn mới chán chứ.
bên trên là chỉ dẫn tiếng việt, bên dưới là chữ made in china to lù lù, nhìn mà nản quá. muốn kiếm 1 em. liệu có dùng được không đây.
sao mjh xem ở trên vatgia man hình của no là 262144 màu. có thật nó 16m màu ko vậy.các bác thử vào xem..

http://www.vatgia.com/438/2573851/thong_so_ky_thuat/q-smart-s22.html
Chờ bác Viettel ra điện thoại thuần Việt để tự hào một chút mà mãi chẳng thấy đâu 😔, Viettel ơi là Viettel!
con này mình đã test thử 2 con.
Màn hình cảm ứng 5 điểm nhưng rất có vấn đề. cảm ứng kém mượt.
chơi game chém hoa quả bị đứt quãng trên màn hình nhiều.
còn test con Q-Smart Miracle Tender thì thấy rất oke 😃
Các sư phụ đã dùng cho em hỏi Pin em nó thế nào ? Được mấy ngày ?
giá này mua skt ngon hơn rất nhìu
Bác nào còn đắn đo S22 thì xem clip này nhé
@Billytruong Clip rất chi tiết và net. Còn mấy ông trước làm clip mờ quá
Con này antutu được khoảng 5500, lại có cả ecompass giá lại chỉ có 3.3tr, tóm lại là ngon trong tầm giá
đang theo dõi em này....có máu lạ bụp luôn
tubingo
ĐẠI BÀNG
12 năm

Mình thấy con này cũng được. Thôi hy sinh con S18 đi. Các bác cứ ham chip Qualcomm. Em nghĩ có con chip đó vào thì chả còn cái giá 3,8tr. Chưa kể đến việc không có 2 sim luôn. Mà hình như không phải máy nào chạy chip Qualcomm cũng video call mạng 3G được đâu các bác ạ. Thế nên em mới skip S18 để rước em này đấy.
Có vẻ em S22 này cũng được. Nhưng nếu có con chíp Qualcomm thì tốt. Hiệu năng sẽ cao hơn. Tuy nhiên, nếu chạy Qualcomm thì có thể giá sẽ cao hơn nhiều...Haizzz
Mối người một ý mà. Các bác đừng tranh luận quá gay gắt như cãi nhau thế nữa. Em nghĩ ai dùng thương hiệu nào quen rồi thì tin tưởng và bảo vệ cho thương hiệu đó thôi. 🆒 Bản thân em cũng đã từng dùng iPhone 3 rồi, nhưng nay đổi qua Android. Có lẽ do đã quá quen thuộc với các dịch vụ của Google nên vẫn thấy rô bốt xanh thân thiện hơn iOS. Quản lý dữ liệu rồi đồng bộ thấy tiện lợi. Đó là chưa kể cái iOS độc quyền nên k dễ hack hiếc vọc vạch gì được hết. Em nói vậy các bác đừng cho em thành đại lý gạch đá nhé 😁;):eek:
tubingo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lehoang85 Em cũng nghĩ như bác này. Mình không thuộc về công nghệ lắm nên không thích khám phá nhiều nền tảng. Khoái Android vì quen rồi.
RAM 512MG đủ dùng miễn hạn chế chạy cùng lúc nhiều ứng dụng thì vẫn tốt.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019