[QC] USB 3.0 Kingston DataTraveler SE9 G2 – khi thời trang song hành cùng công nghệ

TTKM
27/7/2016 10:14Phản hồi: 132
[QC]  USB 3.0 Kingston DataTraveler SE9 G2 – khi thời trang song hành cùng công nghệ
Mẫu sản phẩm USB 3.0 Kingston DataTraveler SE9 G2 thực sự đã phá bỏ ranh giới giữa công nghệ và thời trang khi giờ đây, một sản phẩm lưu trữ di động mạnh mẽ cũng có thể trở thành món phụ kiện thời thượng.

Ngày hôm nay, Kingston – hãng công nghệ hàng đầu thế giới – phối hợp với Lazada mở bán sản phẩm chủ lực: USB 3.0 Kingston DataTraveler SE9 G2 16GB. Thế hệ thứ hai của siêu phẩm SE9 từng “làm mưa làm gió” giới công nghệ trước đây tiếp tục mang lại trải nghiệm khó cưỡng cho người sử dụng. Sản phẩm bán độc quyền tại Lazada với giá chỉ 129.000 VND (số lượng có hạn) kèm gói bảo hành 5 năm chính hãng, miễn phí vận chuyển tận nhà toàn quốc. Chi tiết truy cập tại đây.

Thiết kế sang trọng, tinh xảo

Trong số những thiết bị lưu trữ di động trên thị trường, USB 3.0 Kingston DataTraveler SE9 G2 (Thế hệ 2) nổi bật hơn cả nhờ thiết kế của mình. Thiết bị sở hữu vẻ ngoài sang trọng, tinh tế với vỏ nhôm nguyên khối chắc chắn – điều hiềm thấy ở các sản phẩm lưu trữ cùng tầm giá. Tên sản phẩm cùng dung lượng sử dụng được khắc nổi ở mặt trước trong khi logo Kingston được chạm laser tinh xảo ở mặt sau, tôn lên vẻ sành điệu của sản phẩm. Nhà sản xuất cũng rất tinh ý khi đưa vào thiết kế phần nhẫn có kích thước lớn, giúp người sử dụng thuận tiện mang theo bên mình hay gắn vào móc chìa khoá.
Phần nhẫn lớn giúp bạn dễ dàng gắn USB vào móc khoá
USB 3.0 Kingston DataTraveler SE9 G2 (Thế hệ 2) là phiên bản cải tiến của USB Kingston DTSE9 - Sản phẩm đạt giải thưởng REDDOT Design dành cho thiết kế xuất sắc năm 2015. Đây là giải thưởng thiết kế uy tín trên thế giới, chú trọng đến tính sáng tạo, tính năng, mức độ phù hợp nhu cầu sử dụng và độ thân thiện môi trường của sản phẩm. Nói như thế để thấy rằng nhà sản xuất Kingston đã thực sự đặt trải nghiệm người dùng lên hàng đầu khi cho ra mắt một mẫu sản phẩm mạnh mẽ về công nghệ nhưng cũng rất thời thượng về mặt thời trang. Sản phẩm hứa hẹn sẽ là phụ kiện thời trang-công nghệ không thể thiếu với nhóm người dùng yêu thích sự sành điệu.

Chất liệu bền bỉ, an toàn cho người sử dụng
Nhờ sử dụng vỏ nhôm không gỉ nguyên khối, USB 3.0 Kingston DataTraveler SE9 G2 đạt độ bền cao. Khác với những USB vỏ nhựa thông thường – vốn dễ bị phai màu hay tróc vỏ theo thời gian, thiết bị di động của Kingston tỏ ra vô cùng chắc chắn và không bị hư hại sau nhiều lần sử dụng. Cùng với chế độ bảo hành 5 năm chính hãng – 1 đổi 1 của nhà phân phối FPT, người dùng hoàn toàn yên tâm khi sử dụng mà không cần phải lo lắng về những thiệt hại tiềm ẩn của sản phẩm. Chất liệu nhôm cũng giúp USB 3.0 Kingston DataTraveler SE9 G2 cách điện hoàn toàn, tránh châm chích hay giật điện trong quá trình sử dụng.
Độ bền bỉ và an toàn được đảm bảo với vỏ nhôm nguyên khối
Hiệu năng mạnh mẽ, tương thích nhiều hệ điều hành
Thử nghiệm của Kingston cho thấy USB 3.0 Kingston DataTraveler SE9 G2 sở hữu khả năng xử lý tuyệt vời. Theo đó, nhờ việc tận dụng chuẩn kết nối USB 3.0, tốc độ đọc của thiết bị lên đến 100mb/s. Tốc độ này giúp người dùng tận dụng tối đa thời gian của mình, giúp công việc được hoàn thành một cách nhanh chóng mà không gặp bất kì trở ngại nào. Thiết bị cũng tương thích và hoạt động ổn định trên các hệ điều hảnh phổ biến hiện nay: Windows Vista/7/8/8.1/10, Mac OS X v.10.8.x+, Linux v.2.6.x+, Chrome OS.
Đặt mua ngay hôm nay để được giao hàng hoả tốc miễn phí
132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá rẻ.
vietprowap
TÍCH CỰC
8 năm
Con này đẹp gọn , để móc chìa khóa tiện 😁
http://www.lazada.vn/usb-kingston-129k/
Chất liệu nhôm gì mà cách điện hoàn toàn vậy mấy bác????
@Bluebloa Nhôm lấy từ thiên thạch rơi xuống trái đất bác ah.đã được khử hoàn toàn các electron tự do nên cách điện hoàn toàn.em đoán là vậy!vãi cả quảng cáo!
@sir giangvk88 Vâng chắc nhôm của Alien. Lạy mấy bố QC thật 😆
peter_pan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Bluebloa haha thì mình cứ biết là thế. Nhưng ngoài chuyện này ra thì con Kingston này xài ổn đó các bác, nhỏ gọn, tiện lợi, nhìn sang nữa. Kingston cũng chuyên các thiết bị kiểu này thì phải
@peter_pan uhm, nghe bác xem sao cũng hỏi vài người nên giờ xài coi thử thế nào.
4phuong.vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ngon ko mấy chế?
Chả hiểu.
Mac book của mình cũng làm bằng chất liệu nhôm, điện giật thì cứ gọi là ầm ầm
anhhoang02
TÍCH CỰC
8 năm
@spamspam Bác xem, con Mac book 13 inch trở lên, các linh kiện bắt vào khung máy bằng ốc lên bị rò điện.
Gắn bằng keo vào khung thì không bị.
@anhhoang02 Cảm ơn bác đã gợi ý.
Thật ra thì dán băng keo vào máy thì thấy nó cứ xấu xấu sao á. với lại, nói giật bay người thì hơi quá, chỉ là lâu lâu làm phát tỉnh người chút, cũng tốt 😁
@spamspam Ủa, vậy mac bác có vấn đề rồi, mình sài mà có bao giờ bị đâu, phụ kiện cũng toàn đồ nhôm nhôm không đó bác ơi.
@quanghuy1103 Lúc đang sạc á, bên xui lắm
kington dòng này thì tốc độ cùi lắm. bác nào thích đẹp thì xúc thôi
nhemdaika
TÍCH CỰC
8 năm
Rẻ thật, làm con về cài win thì ngon
zippi
TÍCH CỰC
8 năm
Vãi thật, vừa ỏrder cái ÚSB 8Gb 80k của Lazada, bây giờ có hoãn dc ko các bác nhỉ ?
@zippi Hủy trước khi đối tác giao đơn vị vận chuyển nha bác. Hủy nhanh còn kịp
huynhthanh94
ĐẠI BÀNG
8 năm
@zippi người giao hàng gọi thì nói hủy là được
zippi
TÍCH CỰC
8 năm
@huynhthanh94 haiza chưa kịp gì thì nó giao tới nhà rồi bác. Mà e có mua 3 lần trên Lazada và ko lần nào có ai gọi xác nhận
@zippi Em nhớ là có chỗ hủy đơn hàng đó. Thôi lỡ thì quất luôn em Kingston này đi bác, 3.0, 16G. Xài đã lắm rồi.
h1s0k4
ĐẠI BÀNG
8 năm
đã mua , đã dùng , cắm vào giật tung *ít
Fish.Nguyen
ĐẠI BÀNG
8 năm
hqa mới mua C143 16gb - 109k 😁
@Fish.Nguyen đang định định mua con này, nhanh hơn con kingston nhưng thấy bảo hay đột tử
Fish.Nguyen
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thanhhai0594a6 đồ điện tử mà , sống nay chết mai
@Fish.Nguyen cũng không hẳn đâu bác, khi mua bác cứ test cho chắc. Mà cũng không lo, Kingston có chương trình bảo hành 1 đối 1, nên cũng yên tâm. Kingston nó cũng chuyên các thiết bị USB nên cũng không đến nỗi đâu.
@Bao BoA Vâng, được bảo hành là êm rồi mà ko biết phải sao để đổi nếu có trục trặc nhỉ 😔
anhldk45
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhìn đẹp phết. Không biết tốc độ ntn 😆
cái này của sandisk có ngon hơn không mấy bác, giá rẻ hơn nữa chứ?

http://www.lazada.vn/usb-30-sandisk-sdcz73-16gb-vo-nhom-bac-1588593.html/
@TamNT8 post trc của mình nói là usb 3.0 sandisk 16gb 119k bác, giờ lazada tăng giá rồi
@hoangvietqn93 à hiểu rồi bác. Giá 119k của sandisk bác nói giờ chỉ còn là dĩ vãng.
@hoangvietqn93 Con Sandisk thấy nhiều khách đã mua hàng trên LZD comment tốc độ đọc/ghi chỉ có 40/10 Mb/s và rất nóng
Còn con Kingston trong bài này thì chưa có comment nào
Mình cũng đang tìm mua 1 con 16gb 3.0 để cài Win (từ ngày có Win10, cài lại máy rất nhiều lần nhưng vẫn chưa quyết định được nên dùng Win10 hay Win7). Bác nào có kinh nghiệm cho xin vài lờ tư vấn, giá cả, hình thức không quan trọng lắm, quan trọng là chất lượng và tốc độ 😃
@reviewdao.com Chuyển qua xài con Kingston này đi bác. Hàng ngon, nhìn đẹp nữa, thấy có bảo hành mấy năm, 1 đối 1
=))) hẳn là nhôm cách điện :eek:
mà cái hình minh họa con 128GB, cuối cùng KM con 16GB =))))
@vqt907 Đợt trước có mua con bằng nhựa, mà đắt hơn á, 180k lận, chả có sang gì hết.
Nhìn con này mê quá, lại rẻ nữa.
Đang dùng ver 2 , nói thật nó cân cả va đập lẫn méo mó 😁
@Huungfgdekfkf Mấy con nhựa nhựa, nhìn sức mẻ, thấy tội túi tiền với dữ liệu luôn bác ơi.
@quanghuy1103 Con này kim loại 100% mà , e làm móc treo cân all ❤️
CLong
TÍCH CỰC
8 năm
Loại vỏ nhôm này nó giật ghê lắm, đã từng dùng và phải quấn thêm băng dính cách điện.
@CLong Mình thấy không đến nỗi vậy đâu, đầu ra có của máy tính bàn mới dễ bị vậy, chứ cái USB đẹp vậy phải sài với Laptop để đi khoe. 😁 :D
@CLong Mình từng sài mấy em rồi, chưa thấy bị bao giờ, chắc do máy tính hay case bị chạm điện rồi. Chứ USB mà để chạm điện kiểu này thì hư dữ liệu hết.
CLong
TÍCH CỰC
8 năm
@kirachan1990 casse nào mà chẳng bị chạm mát, bạn sờ bang bàn tay thì da dầy ít khi bị cảm giác giật, cứ thử chạm từ cổ tay hất lên xem nó giật tung người ko? kể cả laptop vỏ nhôm cũng bị nhé
Không thấy ở đâu review speed con này như nào nhỉ. Trong khi con Sandisk bác trên post còn rẻ hơn. 😁
@spyhunter88 Mình thấy sandisk làm ngày càng rẻ, mà chất lượng quá tốt so với tầm giá này rồi. Mấy con cao cấp review mới đã

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019