Quà tặng Mẹ!

hellmen
10/2/2009 18:41Phản hồi: 12
25/02 này là sinh nhật Mẹ em rồi. Sinh nhật lần này em muốn dành dụm ít tiền của mình để mua 1 chiếc điện thoại để tặng Mẹ em. Vì sao em lại muốn tặng Mẹ 1 chiếc đt?! Thật lòng thì Mẹ em đã 50 rồi nhưng chưa hề xài 1 chiếc điện thoại di động nào cả! Hiện giờ thì em cũng đang là sinh viên thôi nên cũng ko có nhiều tiền lắm! Em đang phân vân vì ko rành về các model điện thoại cho lắm nên em nhờ các anh em tư vấn giúp em nhé! (Mẹ em nay cũng tròn 50 rồi nên em nghĩ đt nào đơn giản tí thì thích hợp hơn, hơn nữa em chỉ có khoảng 2tr trở lại thôi ạ!) Cảm ơn các anh em nhé! 😃
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

- Những gì thiêng liêng nhất dành cho chúng ta, tất cả những kỷ niêm tất cả những tình cảm chăm sóc cho ta được lớn lên, được nhìn cuộc đời muôn màu sắc!!! buồn có vui có! và trên hết tình mẹ lớn lao và bao la hơn trời cao biển rộng!
- Những gì bạn đã nêu trong bài viết đã cho thấy bạn là một người con đầy hiếu thảo, mình cảm phục bạn lắm... và có lẽ Nokia 7100 Super Nova là góp ý của mình dành cho bạn... mẹ của bạn đã 50 tuổi, không thích hợp với những vật có chức năng này nọ phức tạp, Nokia 7100 có giao diện tiếng Việt, đồng thời dòng serial 40 của hãng đa số dễ dùng.
- Với những tính năng hết sức cơ bản hy vọng mẹ của bạn sẽ rất vui khi đc nhận món quà này từ chính tay của người con hiếu thảo của mình.

- Nokia 7100 Supper Nova
Nghe nhạc: Có
Nghe đài FM: Có
Camera chụp hình + Quay Phim : Có
Bluetooth: có
Và quan trọng hơn hết là giá dưới 2 triệu đồng... hy vọng mẹ bạn sẽ thích
Một vài chia sẻ, và góp ý mong bạn tìm đc máy phù hợp tặng mẹ để cho mẹ đc vui hơn và trên hết thể hiện tấm lòng của bạn đối với mẹ!

Bạn mua Nokia 3110c, tầm 1,8tr, hoặc Nokia 5000 chon tròn trịa! Chúc bạn chọn đc đt như ý để tặng nhé!
Mình cũng là sinh viên, mẹ mình sinh nhật vào 15/12, nên cũng vừa mới 50 tuổi chưa đầy 2 tháng.^_^.

Mẹ mình cũng dùng di động, nhưng mà mẹ mình không bao giờ dùng hết chức năng của nó, chỉ hầu như gọi và nghe, thỉnh thoảng nhắn tin vì chữ trong di động hơi bé. Chắc mẹ bạn cũng vậy, vì người lớn thường dùng mọi thứ theo cách đơn giản. Quay trở lại chiếc điện thoại mà bạn muốn mua tặng mẹ, theo mình thì có những loại sau để bạn lựa chọn (phù hợp giá cả mà chất lượng tốt) :

_ Nokia 1200 : 599.000 VND (Rất đơn giản và giá rất hợp lí)
_ Samsung E250 : 1.610.000 VND (Màn hình màu, nắp trượt, máy ảnh VGA...)

Còn rất nhiều điện thoại với mức giá hợp yêu cầu của bạn, trên đây là 2 loại theo mình là tốt nhất, bạn vẫn có thể tham khảo thêm. Cũng biết là tấm lòng là chính, nhưng chất lượng tốt thì vẫn hơn phải không ban.^_^.
hellmen
TÍCH CỰC
15 năm
Cảm ơn tất cả các bạn đã góp ý giúp mình nhé! Thật sự thì chiếc 7100 Supernova thì mình sợ ko hợp lắm với tuổi của Mẹ, nhưg mình cũg có nghĩ là vẫn muốn mua 1 chiếc đt khá như chiếc này vì Mẹ luôn luôn là nhất mà các bạn nhỉ! ;) Thật tình là mình vẫn còn đang phân vân cho lắm, và có lẽ quyết định là ngày mình đi mua mình sẽ để ý hết nhữgg đt mà các bạn đã gợi ý và sẽ có quyết định cuối cùng vào lúc đó luôn! hix
Người lớn chỉ cần nghe gọi, số to dễ bấm thôi các bác ơi.
Mình có mua cho Má mình, nhưng Má mình cho vào tủ cất
hellmen
TÍCH CỰC
15 năm
Ngày sn của Mẹ cũng đã gần kề rồi ạ, ko biết còn anh em nào gợi ý giúp e nữa ko ạ?!
Mình nghĩ Mẹ của bạn cũng không cần dt lắm đâu(nếu nhà bạn đã có dt bàn) Bạn có thể chọn 1 món quà khác mà không nhất thiết phải là dt
hellmen
TÍCH CỰC
15 năm
Mình biết chứ! Nhưng là vì thế này, từ đó giờ Mẹ của mình chưa từng xài đt bao giờ cả! Mà nay Mẹ đã hơn 50 rồi còn gì, mình ko muốn Mẹ mình bị tụt hậu như thế trong khi cả đời Mẹ đã lo cho cả gia đình cho đến ngày hôm nay! Minh phân vân quá!
1 cái đt nào đó đơn giản, ít tính năng, quan trọng là có tiếng Việt và số to có lẽ hợp lý nhất. Nokia, SS, SE, Philips, KG đều có các model thỏa mãn các yêu cầu đó. Chi phí thì chỉ 1tr trở lại thôi. Có lẽ mẹ bạn không mong muốn con sẽ xài toàn bộ số tiền có chỉ để mua đt đâu.
Còn 1tr còn lại, mua đồ ăn về, tự nấu 1 bữa ăn chúc mừng sn mẹ, + 1 cái bánh gato + 1 bó hoa nữa.... Chắc mẹ bạn sẽ vui lắm đó.
Chúc bạn sớm tìm được món quà thích hợp nhất. Chúc mẹ bạn có 1 sinh nhật thật vui vẻ và đáng nhớ!
Re: Quà sinh nhật cho Mẹ

Rất vui khi đọc những tâm sự của bạn về món quà dành cho mẹ nhân ngày sinh nhật. Món quà của bạn đã thể hiện sự quan tâm dành cho mẹ, mình cũng vậy mải cuốn theo dòng đời, nhiều lúc cũng giật mình nhìn lại ... thiếu sót nhiều quá. Theo mình nghĩ, bạn nên chú ý đến ý thích của cụ hơn, khi nhận được đúng món quà yêu thích. Các vấn đề còn lại các bác ở trên đã nói hết rồi. Chúc mẹ bạn sinh nhật vui vẻ!😃
mình nghĩ bạn nên mua cái gì đó tẩm bổ cho mẹ, hoặc 1 cái mấy mát xa thì phù hợp hơn, sợ rằng mua cái đt cho bác nhà sẽ gây hiệu ưng ngược vì từ trước tới giờ mẹ bạn đã không quen với việc xài đt
hellmen
TÍCH CỰC
15 năm
hihi. thiệt tình là vì e cũng cảm nhận được fần nào là Mẹ e cũng muốn xài thử đt 1 lần đấy chứ! Chứ hok phải e tự nghĩ ra mà quyết định tặng món quà này đâu! Hôm Tết e có về quê nên cũng có chụp vài tấm hình Ba Mẹ dễ thương lắm, e tính là hôm sn Mẹ sẽ gởi quà về là 1 chiếc đt nè, 1 tấm thiệp chúc mừng và 1 vài tấm hình e chụp hôm Tết sẽ được rửa ra (cái này thì bảo đảm Mẹ cũng bất ngờ cho coi, vì chụp = đt nên cũg hok để ý đâu!)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019