Rác tái chế anh em bỏ, bán, hay để dành?
xecatang
một thángBình luận: 16
Ngày nhỏ nhà nghèo, có lon, sắt vụn, giấy hay hộp cạc tông đều tích trữ bán ve chai lấy tiền mua gạo. Bây giờ vẫn nghèo nhưng hộp cạc tông mới đập này đem bỏ vô kho(gầm cầu thang), sau này bán lại thì được việc. Bà gánh mua ve chai gần nhà cũng xuất cảnh đoàn tụ ông bà rồi…
Chắc nhiều anh em cũng làm vậy ha

#review

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

16 bình luận
Gom sắt vun, dép nhựa đổi kem.
máy mới 😁
@✎﹏нσàиɢ тυâиᵛᶰシ Tinh ý quá 😁
nhiều người giữ lại để phòng trừ trường hợp hư hại còn có cái đựng đem bảo hành và mẹ em cũng thế xong em bán hết sạch tống hết cho gọn nhà
mấy hộp đẹp thì giữ thôi
Hộp nào ngon thì giữ lại lúc cần
nếu có con đang đi học thì rèn luyện tính tiết kiệm qua chương trình kế hoạch nhỏ, nếu chưa có, thì tặng cho mấy đứa nhỏ hàng xóm hoặc các cụ già gần nhà vì người già ko còn kiếm tiền được và cũng tự trọng ko muốn dựa dẫm nhiều vào con cái nên họ sống rất chắt chiu ..
Gom ve chai lại cho bà ve chai thôi 😁
Giữ lại cho các con zời nộp kê hoạch nhỏ. Nhiều trường vẫn hành học sinh kiểu này không cho nộp tiền hay vật liệu khác mà cứ bắt phải là giấy vụn.
@Methanol vậy nên tui phải mua thùng bia về bỏ tủ lạnh lấy thùng giấy cho con mang nộp.
Khôn như mày :D
Đồ ve chai như thùng tv, lon bia, đồ nhựa, và các vật dụng có giá trị xíu mà còn dùng được, mình để dành cho người hốt rác. Cũng là 1 phần giúp họ
mấy cái vỏ thùng của đồ công nghệ mình toàn giữ lại, vợ nó cứ cằn nhằn suốt nhưng mà đó là thói quen 😆
Giữ lại sau này bán cho uy tín, có khi đôn giá đc thêm vài ba trăm.
Vỏ lon mình gom cho tặng những người gom ve chai. Thùng xốp, bọt biển chống sốc cất đi đóng hàng cho khách
Em thường tận dụng kê đồ
Còn mấy quả pin con thỏ dùng nhanh hết quá thấy hơi sợ rác pin, đang gom mà chưa biết vứt đâu
Buồn ghê...

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019