Rạp IMAX ra mắt sớm ở Việt Nam, chiếu Fast & Furious 7 ngay ngày khai trương 19/4

Nam Air
24/3/2015 2:59Phản hồi: 100
Rạp IMAX ra mắt sớm ở Việt Nam, chiếu Fast & Furious 7 ngay ngày khai trương 19/4
Một tin vui dành cho các bạn hâm mộ dòng phim Fast & Furious đó là tập cuối Fast 7 sẽ được chiếu ở Việt Nam với định dạng IMAX 3D từ ngày 19/4 tới 23/4. Tức là Fast 7 sẽ là phim khai trương IMAX ở Việt Nam trước cả The Avengers 2, sớm hơn dự kiến 5 ngày. Trước đó, bộ phim sẽ khởi chiếu trên toàn quốc từ ngày 3/4 với định dạng 2D và 3D. Vì chỉ mới có 1 phòng chiếu IMAX ở VN nên các bạn muốn trải nghiệm Fast 7 nên thu xếp thời gian đến rạp từ 19/4 - 23/4, qua 24/4 phòng chiếu sẽ nhường chỗ cho The Avengers 2.

Việc IMAX 3D trình làng ngay những ngày đầu tiên Soft Opening với bộ phim Fast & Furious 7 còn mang ý nghĩa hết sức quan trọng khi lần đầu tiên trong lịch sử loạt phim, Fast & Furious 7 ra rạp với phiên bản 3D, 4DX và đặc biệt là IMAX 3D (bên cạnh phiên bản IMAX 2D như truyền thống). Khán giả yêu điện ảnh Việt Nam nói chung và fan hâm mộ của loạt phim nói riêng đã có thể cùng thế giới trải nghiệm Fast & Furious 7 - bộ phim bom tấn đầy kịch tính, hòa mình vào những màn đua xe thót tim với trải nghiệm IMAX 3D hiện đại chưa từng có trước đây.

Bên cạnh công nghệ tiên tiến nói chung của IMAX 2D, IMAX đưa phim 3D lên tầm cao hơn với hệ thống máy chiếu truyền tải hình ảnh 3D có độ sáng và độ sắc nét vượt trội. IMAX 3D lợi dụng thực tế là thế giới được nhìn qua hai con mắt. Một bộ phim IMAX 3D bao gồm hai hình ảnh riêng biệt đồng thời chiếu lên một màn hình IMAX tráng bạc đặc biệt. Một hình ảnh được ghi nhận từ góc nhìn của con mắt bên phải, và ảnh khác từ góc nhìn của mắt trái. Não của bạn phối hợp các góc nhìn với nhau để tạo ra một trải nghiệm 3D ngay trước mặt. Hơn nữa, trải nghiệm IMAX còn là sự kết hợp tuyệt vời của các yếu tố sau:

- IMAX sản xuất những máy quay có độ phân giải cao nhất thế giới và cung cấp cho những nhà làm phim đầy tài năng và tham vọng.

- IMAX áp dụng quy trình Digital Re-Mastering, giúp tăng cường độ chân thực của hình ảnh và âm thanh.

- IMAX sử dụng hệ thống chiếu phim mang tính cách mạng, mang lại những hình ảnh trong vắt sống động như thật.

- IMAX có hệ thống âm thanh mạnh mẽ, truyền tải âm thanh được căng chỉnh bằng laze.

- IMAX thiết kế rạp phim theo cách riêng, giúp khán giả đắm chìm vào trong phim.

Mời các bạn đọc thêm bài ở link dưới (Bài tương tự) để biêt địa điểm rạp IMAX tại TP HCM)
100 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xin tiền Vợ mua vé đi xem đua xe thôi anh em. 😁

P/s: Vé IMAX chắc đắt hơn nhiều à. 😔
@levuongthinh Dân chơi sao fai xoắn
thaisang16
ĐẠI BÀNG
9 năm
không biết bao nhiêu 1 vé 3d nữa 😕
Theo anh thì Imax 3D với 4Dx CVG cái nào ngon hơn vậy a mod ?
Chia ra IMAX 2D và IMAX 3D thì chắc 3D mắc hơn 2D 1,5 lần. Có khi nào 2D 300k, 3D 500k/vé không? 😔(
Không ở TP để được chiêm ngưỡng IMAX. Thèm.
ôi sướng vãi. gì chứ phim này là phải coi liền
Quá ngon, nhịn 2D đi coi IMAX cho nó máu
lambda_hwang
ĐẠI BÀNG
9 năm
Furious 7 chứ sao lại Fast 7
Tomtep
ĐẠI BÀNG
9 năm
đọc xong ko biết xm ở đâu
nightfox23
TÍCH CỰC
9 năm
@Tomtep CGV ở Vivo City quận 7 nhé bạn. Tiếc là HN chưa có 😔
omega333
ĐẠI BÀNG
9 năm
4dx với imã 3d cái nào ngon hơn nhỉ ?
@omega333 Dĩ nhiên 3D imax ngon hơn gấp bội r. Cái 4Dx kia bản chất vẫn là 3D thương thêm cái chuyển động rung lắc của ghế thôi chứ có gì đâu. Cái imax kia b sẽ đc trải nhiệm âm thanh hình ảnh hoàng tráng gấp bội. Phê hơn nhiều

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@omega333 Thật ra nếu bác chỉ muốn ngồi yên xem phim thì đừng xem 4DX, vì ghế rung lắc hơi nhiều, sẽ có cảm giác ko dc thoải mái lắm, có ng em còn nhức đầu, và đặc biệt là Lạnh. Hệ thống trên 6 quạt công suất cao trong rạp nó thổi cái là bác teo hết. Hên là mình ko xem Frozen trong rạp 4DX 😃
@sieu_nhan
anluu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giá giá giá ??????
zippi
TÍCH CỰC
9 năm
@_@ thôi để ra Galaxy 80k cho lành
Quảng cáo nhiều mà thông tin cụ thể ko thấy có nhỉ? Địa điểm rạp? Giá vé? Công nghệ rạp???
zeke
TÍCH CỰC
9 năm
@khuchatdem Rạp: VivoCity - Nguyễn Văn Linh Q7 ( chổ giáp Nguyễn Hữu Thọ )
Giá vé IMAX 3D: 600k
Công nghệ rạp: IMAX, IMAX không phải là tên rạp, tên rạp là CGV
Remembrance
ĐẠI BÀNG
9 năm
@zeke Tin giá này đâu ra. Giá IMAX chỉ = giá 4DX thôi nhé, nước ngoài cũng vậy
@zeke Q7 có hơi xa nhưng còn hp hơn tỉnh khác. Giá 600k-800k thì vừa đẹp, quất được
Rạp Imax là rạp nào vậy mọi người
@Scorpius DLord Rạp tại tầng 5 Vivo City Nguyễn Văn Linh quận 7 TP HCM nhe bác 😃
dino_su
CAO CẤP
9 năm
chờ link full HD thôi chứ ko có điều kiện đi coi rạp,thứ nhất về time thứ 2 về kinh tế. quan trọng nhất là mới ctay con bồ chả nhẽ đi xem 1 mềnh 😁
bxtduy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dino_su Thuê ngay một con bồ khác đi xem IMAX, chụp hình quăng lên FB cho con cũ nó tức 😃
dino_su
CAO CẤP
9 năm
@bxtduy khổ nỗi em bỏ nó bác ak. chạy nó còn chả đc chọc tức nó thêm nó vác bụng đến bắt đền thì bỏ mịa. bác chỉ đc cái xui dai em thôi 😁
@dino_su em giống bác cơ mà cảm giác không muốn chờ nên quyết định sẽ rủ con bạn thân đi xem cùng :D
Meteor Cry
ĐẠI BÀNG
9 năm
em thấy trong trang rạp chiếu phim quốc gia ghi là ngày 4/4 chiếu phim này mà :p
FA lâu quá rồi😔.thề có bạn gái là sẽ dắt đi coi dằn mặt liền:mad:.( mà khj nào mới có đây trời?)
hcmnnk
ĐẠI BÀNG
9 năm
@seaphantom Ngày khởi chiếu bác mua cặp vé VIP đăng FB hay tinhte . FA đang dư 1 vé tuyển gấu đi coi là thế nào cũng có em đăng ký

Sent from my iPhone using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019