Razer Blade 15 2022: Core i9, RTX 3070 Ti, màn hình OLED 2K 240Hz, giá từ 3.500 USD

P.W
4/5/2022 15:0Phản hồi: 60
Razer Blade 15 2022: Core i9, RTX 3070 Ti, màn hình OLED 2K 240Hz, giá từ 3.500 USD
Kết hợp cả ba linh kiện trong tiêu đề bài viết vào một chiếc laptop gaming, có lẽ Razer là đơn vị đầu tiên với chiếc Blade cấu hình năm 2022. Và thực tế thì Razer Blade 15 phiên bản mới cũng là chiếc laptop đầu tiên trên thị trường có panel màn hình OLED độ phân giải 1440p, tần số quét 240Hz.

Bên trong chiếc Razer Blade 15 2022 là Intel Core i9-12900H, với 14 nhân CPU, bao gồm 6 nhân hiệu năng cao 2 luồng và 8 nhân hiệu năng thấp, tổng cộng 20 luồng CPU xử lý. Và để xử lý những khung hình game đưa lên panel OLED 240Hz độ phân giải 2K, thì Razer trang bị một trong những mẫu GPU phù hợp nhất để chơi game ở độ phân giải 2560x1440 pixel: Nvidia RTX 3070 Ti. Sẽ có hai lựa chọn RAM là 16 hoặc 32GB DDR5 4800 MHz, cùng 1TB SSD NVMe.

Razer cho biết, panel OLED 2K 240Hz này đạt độ sáng 400 nits, độ chuẩn màu đạt 100% dải DCI-P3, để cỗ máy này không chỉ có thể dùng để chơi điện tử, mà còn đủ sức phục vụ anh em làm clip và chỉnh ảnh, hay những nhu cầu sáng tạo nội dung khác. Ngoài lựa chọn OLED 2K 240Hz, Razer Blade 15 còn hai lựa chọn tấm nền màn hình nữa là Full HD 360Hz hoặc 4K 144Hz, không rõ Razer có trang bị công nghệ tấm nền OLED cho phiên bản Full HD hay không, nhưng có khả năng cao màn hình 4K cũng sẽ là OLED như bản 2K.

Ngoại hình của Razer Blade 15 phiên bản mới vẫn không có nhiều thay đổi so với những thế hệ trước: Thân vỏ máy nhôm cắt CNC, cụm loa cắt laser, đủ cổng kết nối, từ Thunderbolt 4, USB-C, USB Type A, khe đọc thẻ SD kích thước lớn và cổng HDMI. Dự kiến Razer Blade cấu hình 2022 sẽ bán ra vào quý IV năm nay, với giá khởi điểm từ 3.500 USD.

Theo WCCFTech
60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Zam1991bp
TÍCH CỰC
2 năm
Ko biết con 3070 ti này chạy điện mức nào. Ko dc trên 125 thôi nghỉ
@Zam1991bp khả năng cao là dưới =)), đang dùng razer 2018 thì cũng chỉ là 1070 maxq
Cấu hình này dư sức vả m1 max rồi chỉ là ăn điện nhiều hơn thôi.
notnhacvuidl
ĐẠI BÀNG
2 năm
@boyngo1988 Nóng lắm, như cái lò, tôi đang xài đây bạn ơi.
@notnhacvuidl Chưa bán mà kêu xài gì bạn?
conan1212
TÍCH CỰC
2 năm
Mấy con này chơi game nặng với xài đồ hoạ, dựng phim trong thời gian dài có bị giảm hiệu năng với nóng như cái lò than không nhỉ @@
@conan1212 trời công nghệ gì đâu bạn, cũng như lò than thôi, còn ko nóng thì nó đang hạ xung cpu gpu y như Samsung đang làm
toidang
TÍCH CỰC
2 năm
@conan1212 nhìn mỏng thế kia thì không có gì bất ngờ về nhiệt độ đâu b.
dùng lap gaming ống đồng lá đồng rồi thì 2 quạt to tổ bố cũng chỉ có tác dụng hạ nhiệt nhanh khi giảm load, chứ lúc load 100% thì vẫn lên 95 độ c như thường 😁
leoka
ĐẠI BÀNG
2 năm
@conan1212 Mấy con Razer nó vỏ nhôm nên lúc tản nhiệt nó tản nhiệt qua vỏ nữa, nên load nặng là nguyên cái máy bao nóng, nhưng xài quen rồi thì cũng ko có vấn đề gì đâu 😃
quoclekts
ĐẠI BÀNG
2 năm
@conan1212 mình xài lap cho các tác vụ nặng thì quất thêm quạt ngoài, và mở máy lạnh lên. Nó có hạn chế thì mình cải thiện thêm bác ạ. Không thể đòi nó chạy hết công suất mà lại mát lạnh được bác ạ. Giống như kêu chạy 1000m mà đòi cơ thể mát như đi bộ.
huy.th
TÍCH CỰC
2 năm
Có bản Mercury White kg ta 😔
@huy.th có cóoooo
U là Trời!? 😁 Tận 3.500 USD :D
Cười vô mặt
Kwang Le
ĐẠI BÀNG
2 năm
con Razer này làm việc, chơi game chạy card rời đồ hoạ Nvidia, nền OLED chắc hao pin nhiều.
Chán quá. Sao k dùng màn hình tỷ lệ 16/10. Xài màn hình tỷ lệ này cái cằm dưới dày quá 😔
hoangduycc
TÍCH CỰC
2 năm
@Mr.Whisky game thì cứ 16:9, 16:10 hay 3:2 chỉ tối ưu cho làm việc và đọc nội dung thôi
@hoangduycc Nhưng nhìn màn hình nó đẹp 😁
@Mr.Whisky Cũng ngóng razer phang cái màn hình 16:10 cho nó mà mãi chẳng thấy
@thevinh3391 Razerbook 13 có rồi đó
@Mr.Whisky Ừ, nhưng màn hình 13'' hơi nhỏ với mình
vhhai_c3
TÍCH CỰC
2 năm
Nói thật là 2022 mà thấy mấy cái máy đắt tiền mà viền dưới màn hình vẫn dày dày nó cứ khó chịu thế nào ấy, có ai như mình không 😥
@vhhai_c3 ko
Vamp1re
TÍCH CỰC
2 năm
@vhhai_c3 không, =))) ông muốn lap gaming được thì nó cũng phải dày dày tí mới có chỗ nhét quạt với tản ông ơi. Ông muốn mỏng nhẹ thì ultra book, macbook air
vhhai_c3
TÍCH CỰC
2 năm
@Vamp1re Ông hiểu nhầm rồi ý tôi là cái viền dưới của màn hình nó dày ấy. Mấy con Dell XPS hay mấy con dùng màn 16:10 viền dưới nó mỏng lắm
Vamp1re
TÍCH CỰC
2 năm
@vhhai_c3 à @@ tôi nghĩ do linh kiện cấu thành ông ơi. con này màn 240HZ, OLED chắc Razer đặt gia công thì nó nhét linh kiện thế này thôi. Với tôi thấy nó cũng bình thường. giống XPS hay surface viền dưới màn mỏng thì màn nó sẽ thấp xuống, ông phải ngồi cao lên để nhìn vào màn, mấy con này dày, thì ông có thể ngồi thấp vẫn nhìn màn đc.
Lap win phải cắm sạc chứ chạy pin thì. không có cửa với MacBook
thomasbui
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Tech Man lap chơi game mà ông đòi chạy pin, nếu so pin thì so với mấy con như dell xps chứ, cưởi ẻ
@Tech Man macbook có cắm điện thì cũng không chơi game dc, nên hiểu như thế chú à
bossbom
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Tech Man Có những thứ mà Macbook cắm điện hay chạy pin cũng chẳng chạy được.
Thiết kế đẹp quá, nhẹ nhàng
Ngoknc
CAO CẤP
2 năm
Cpu ko thể render mạnh nhanh bằng m1 max
Màn hình ko thể đẹp bằng miniled của Mac
Người ta mua máy để làm việc ko phải để chơi
Sato Haruko
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Ngoknc Bác xem lại con này ra mắt để làm việc hay chơi game?
quocbiin
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Ngoknc bác coi lại máy này là gaming hay máy làm việc ?
hoangduycc
TÍCH CỰC
2 năm
@Ngoknc sao màn hình OLED ko thể đẹp bằng miniled của Mac vậy bác?
cấu hình cho nhà giàu, có tầm này e vả bộ máy bàn 2000$ thêm con laptop 1500$ là đủ phê rồi
@Mạnh Cường 2512 chính ra giờ laptop nghìn rưởi nó cũng chỉ loanh quanh mạn tầm trung, còn chưa được cận cao cấp nữa =))
@Mạnh Cường 2512 Bạn tính hộ mình cấu hình này + cái màn OLED 240hz 2k nếu build máy bàn thì nhiu tiền :v
@Wolfrain @P.W Cái này là mình nói đủ nhu cầu mình chứ có nói đủ nhu cầu các bác đâu. Đủ phê cho em thôi các bác à.
Cười vô mặt
@P.W mình chỉ xài máy loanh quanh 25tr đổ xuống nên thấy vậy là phê rồi bác. Nhanh quá cũng dư
Cười vô mặt
@Mạnh Cường 2512 ko phải, cơ bản mấy anh hãng thiết kế cấu hình lap nó cứ não não thế nào í, cái này hơi thừa còn cái kia hơi thiếu, mà muốn cái thiếu nó đủ thì tự nhiên mất toi thêm 15tr =))
Đỉnh của lòng chảo ?
Ngon , nhưng giá không rẻ 😆
Độ sáng màn hình chỉ có 400 nits thì có thấp quá không nhỉ, trong khi các mẫu laptop hiện nay trung bình cũng đạt 500 nits.
@fire_phoenix 400nits là thừa đối với ngồi trong nhà hay ngoài trời không có nắng rồi bác. Cao hơn cũng có mấy khi đụng tới đâu 😃
nếu có phân phối chính hãng cũng ráng rước 1 em về đặng đổi gió. chứ mua hàng trôi nổii hiện gioờ hơi ớn
Nhìn hình thấy màn 16:9 chứ không phải 16:10 nhỉ?
quocbiin
ĐẠI BÀNG
2 năm
ram hàn chết, hix mình cần máy ram tối thiểu 64G
vu201184
ĐẠI BÀNG
2 năm
Vừa order x17 r2 max cấu hình 4k2

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế