recovery nhiều lần HDD có dễ bad không??

myhope09071994
13/12/2008 0:16Phản hồi: 5
cho em hỏi cái là mỗi khi máy có vấn đề nếu như recovery lại máy như lúc ban đầu là lúc mới mua máy về dùng bằng đĩa recovery, HDH vista thì như vậy có dễ bị hư HDD, có bị bad không??, vì em recovery sơ sơ cũng gần............ 8 lần rồi⭕️o:eek:, cũng chỉ tại vọc máy đó mà:rolleyes::rolleyes:, nhưng nếu như không recovery mà lại install kiểu như cài HDH bỏ cái đĩa windows vô đó mà format lại cái lại nhiều lần thì mới bị đùng ko, chứ recovery lại chắc không tới đến nỗi nào đâu đúng không??, trả lới giúp em
5 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Recovery với format cũng không khác nhau là mấy đâu. mà bạn yên tâm đi, ổ cứng có thể format đến cả ngàn lần ấy chứ được 8 lần như bạn thì đã ăn thua gì. Trước đây có ngày mình vọc cài lại Win đến 4 lần liền cơ mà.
Cứ yên tâm đi đợi đến lúc nó bị bad thì bạn đã muốn mua máy mới rồi 😁
lại ba này nữa, bây giờ bạn có thể trả lời 2 câu này không??

1. Nếu như recovery bằng cách dùng đĩa recovery nhiều lần quá có bị bad không?

2. CÒn nếu như cài lại theo kiểu dùng đĩa windows format lại thì cỡ mấy lần mới HDD mới chết??

nick của bãn là gì vậy cho mình với nick của mình là hytran2008@live.com rất vui được quen bạn
- Cách nào cũng gần như nhau thôi bạn à. Dùng đĩa recovery thì ổ cứng làm việc với tần suất cao hơn và nguy cơ bị bad có lẽ cũng sẽ nhanh và lớn hơn dùng đĩa win để format rồi cài lại. Tuy thế nhưng cũng chẳng khác nhau là mấy.
- người ta cũng đã dùng nhiều rồi mà có bị sao đâu. 8 lần của bạn thì đã thấm gì. cứ yên tâm dùng đến già 😁 miễn là HDD của bạn không bị trục trặc về cơ.
Mà sao lại bảo là "lại ba này nữa" biết mình trong topic nào vậy. mail của mình là sudoilaytieu@yahoo.com rất vui được làm quen
Sao lại nói kỳ vậy? Nói vậy thì có ai còn hứng thú để giúp đỡ nữa...
Theo lí thuyết, dữ liệu bị xóa đi rồi ghi đè lên trên đĩa cứng của HDD "nhiều lần" thì tốc độ và chất lượng của HDD sẽ kém đi😃😃😃
Nhưng "nhiều lần" ở đây là khoảng hàng nghìn, hàng vạn lần😁:D:D Vì ổ cứng thường được BH những 5 năm🆒 Nên bạn hoàn toàn không nên lo lắng về vấn đề nêu ở trên, có chăng nó cũng chỉ ảnh hưởng 1 chút xíu thôi. (Với đk HDD của bạn là hàng chính hãng)

Cứ vọc thoải mái.😃😃😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019