Remove.bg: Công cụ tách phông trực tuyến miễn phí bằng trí thông minh nhân tạo

ND Minh Đức
19/12/2018 11:38Phản hồi: 125
Remove.bg: Công cụ tách phông trực tuyến miễn phí bằng trí thông minh nhân tạo
Không cần bất cứ kiến thức nào về phần mềm chỉnh sửa ảnh, không cần phải cài Photoshop rườm rà, chọn vùng phức tạp,… chỉ cần upload tấm ảnh lên và chủ thể sẽ được tách ra khỏi nền rất chính xác. Bạn nào muốn thử thì bấm vào link trang web Remove.bg bên dưới. Bản chất thì công cụ này sẽ dùng AI để nhận diện con người trong bức ảnh và tách nó ra khỏi nền phía sau. Cuối cùng, người dùng chỉ cần tải về bức ảnh PNG là xong.

Remove.bg

Mình thử up lên một số ảnh để xóa, kết quả khá đáng ngạc nhiên. Những hình ảnh chân dung, hình ảnh đủ sáng và có sự tách bạch rõ ràng với phông nền thì việc tách ra sẽ khá hoàn hảo, rất hiếm khi có lỗi xảy ra. Những hình ảnh chân dung với tóc mai hoặc tóc phức tạp cũng được nhận diện và tách khá tốt. Mặc dù công cụ này chủ yếu là tách người nhưng nếu như một số động vật thì vẫn được. Tuy nhiên nếu là những hình ảnh phức tạp hơn, điều kiện ánh sáng khó với nhiều vật thể thì việc tách cũng sẽ khó khăn hơn. Bên dưới đây là một số hình ảnh mà mình thử. Anh em thử up lên cho mọi người xem sao nha.

xoa_phong_3.jpg xoa_phong_4.jpg xoa_phong_5.jpg xoa_phong_6.jpg xoa_phong_7.jpg xoa_phong_8.jpg xoa_phong_9.jpg xoa_phong_2.jpg xoa_phong_1.jpg
125 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ganoipho6
TÍCH CỰC
5 năm
Cái này giờ HOT gớm
@HuuPhongNguyen1507 nếu bác có API thì cho mình xin với nhé. Cám ơn bác 😃
@HuuPhongNguyen1507 xin được thì share cho e với bác, đang quan tâm
thanks bác trước nhe 😁
skriptank
ĐẠI BÀNG
5 năm
@HuuPhongNguyen1507 Xin ké 1 chân nhé bác
hay quá 😁
@cuoihahaad12 Cắt ghép. Hoặc đơn giản là để vậy cho đẹp.
Vmemory
CAO CẤP
5 năm
@cuoihahaad12 Lấy tấm gốc làm mờ toàn bộ, ghép ảnh đã tách bỏ vào ra được ảnh xóa phông
hiepmu
CAO CẤP
5 năm
@Vmemory bác làm thử chưa, cho em hình minh họa cái nhỉ? 😁
Vmemory
CAO CẤP
5 năm
@hiepmu Bạn có thể Google xóa phông bằng Photoshop, nó tương tự vậy.
Đại khái xóa phông là làm mờ tấm ảnh gốc, rồi đè ảnh chân dung đã xóa phông lên đó. Ghép từ 2 layout lại, giờ đỡ công đoạn tách đối tượng ra, cái này vốn dĩ người không rành thì cũng trần ai
simeon
ĐẠI BÀNG
5 năm
tách 1 ng ok. nhiều ng trong hình ko ổn + chất lượng hình ra thấp.
simeon
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Sfvnthanh tui đang nhận xét chứ tui có nói gì đâu. 1 lần tui vào xài chưa hẳn là miễn phí. thứ nhất web quảng cáo. thứ 2 tui đang dạy AI của nó.
chẳng có thứ gì miễn phí cả đâu
@simeon Bác đừng quan trọng hóa cái "cống hiến" của bác như thế. Quảng cáo so với phí duy trì nó chả là cái gì cả. Còn nếu người ta muốn dạy AI cũng chả phiền đến bác, nguồn ảnh trên internet thiếu gì.
Sản phẩm có ích thì vẫn nên ủng hộ.
Syter
TÍCH CỰC
5 năm
@Yan20142297 Có quá là nhiều cách đóng góp(hay bị thu thập) khi một người truy cập trang web, nhìn sơ qua thì thấy có những thứ có lợi cho owner:
1. Ads
2. Cookie
3. Data
4. Traffic
5. Reputation

Chắc còn nữa nhưng không đếm hết vì hem biết. Qua đó FREE chính là cách để nó bổ sung thêm kiến thức từ người dùng(là những khách hàng tương lai), bên cạnh đó coi như 1 cách chào hàng luôn. Sau này kiểu gì chả bán công nghệ cho thằng nào đó, ví dụ chụp xoá phông,... và thông tin của người dùng là món hàng đính kèm. Chứ cái này dùng PS click 1 phát chưa kịp chớp mắt cũng xoá được background đơn giản, phức tạp hơn thì thêm vài clicks chứ đây thực sự không phải là trò mới., thậm chí cắt cho vui chứ lở loét thế kia cũng chả ứng dụng được ngay bây giờ.
simeon
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Yan20142297 thế thì mấy trang đó ko cần đến bác đâu.
ng ta nhận xét để hoàn thiện chứ ko phải xoi mói như ai đó
Thử
Ăn theo genk
Có tách ra phông xanh hay trắng để chụp hình thẻ ko ae
@thanh_satria tách ra rồi thì bác chèn nền nào chả đc ;)
Thử test 1 tấm, giựt mình, quá chuẩn , hay thiệt . Cám ơn Mod .
Chán mod này. Toàn lấy lại bài bên genk
hai_duong
TÍCH CỰC
5 năm
@nguyenvietthe Kêu genk qua mà chửi đám mod này
@hai_duong Nói chung mình thấy ông này hay lấy lại bài bên genk rồi chỉnh sửa câu chữ
Phông xóa teen
Chờ google kìa mới ghê. Lúc trước hình như có nghe nói là tách ảnh chủ, vật thể ra khỏi video nữa mới ghê. Heheheheh
Ruoumia
CAO CẤP
5 năm
Ảnh ko dc nét cho lắm
skyline2
TÍCH CỰC
5 năm
Ngon quá giờ photoshop bị dí sát đít, những thao tác mà trước đây photoshop mất hàng giờ thì bây giờ chỉ vài giây
Gif
TÍCH CỰC
5 năm
@maithang215 Cái select subject của PS cũng xài AI và kết quả giống hệt thằng remove.bg này, có thể nói thằng này là phiên bản web app của PS thôi. Còn PS CC trên PC cũng xài AI nhưng có thể chậm hơn vì nó phụ thuộc vào cấu hình máy tính bù lại có lợi điểm hơn là vùng chọn có thể thay đổi theo ý thích mình.
Dùng cái này tách những cảnh phức tạp sẽ thấy thua xa select subject của PS
radaonline
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cuonghmu Cái web này tiện cho người không biết hoặc ko rành PS, mà đã ko rành thì mò mẫm vụ này cũng mất hàng giờ đúng rồi :v
Hoang Tiger
ĐẠI BÀNG
5 năm
@skyline2 1 thanh niên chưa từng xài photoshop cho biết ///
@skyline2 Thế trước đây thì có thg remove.bk này k hả b? Khi bạn nói sát đít thì phải so trong cùng hoàn cảnh chứ nói như bạn thì phải ghi đầy đủ ra là nó đuổi gần kịp ps cách đây 5 năm thì chả ai nói bạn nữa.
Tuyệt vời 😆)
Binpro1001
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ngon ngon
capxuanhuy
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cái này hay, bổ ích nè. Tks bạn
ko dại mà úp ảnh lên mấy trang này
Ngàng càng nhiều tool hay quá.
Cái gì cũng sử dụng trí thông minh nhân tạo, đến bao giờ thì nó chiếm trái đất này nhỉ.
AL giờ ghê thật.
TungPig
CAO CẤP
5 năm
@Akay Nhím Vãi cả L
zuytan
TÍCH CỰC
5 năm
chất lượng thế nào anh em nhể? có bị giảm kích thươ s hay phân giải ko ạ?
@zuytan max 500px thôi, buồn lắm 😔
zuytan
TÍCH CỰC
5 năm
@tuan9945 làm web thì tạm tạm chứ lôi ra in thì phẽo

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119