Render Sony Xperia 5 Plus: thiết kế cạnh vuông giống Xperia Z, cụm 3 camera cùng cảm biến ToF

tangminh.tt
7/1/2020 4:39Phản hồi: 228
Render Sony Xperia 5 Plus: thiết kế cạnh vuông giống Xperia Z, cụm 3 camera cùng cảm biến ToF
@OnLeaks@Slashleaks đã hợp tác mang lại cho chúng ta những hình ảnh render đầu tiên của chiếc Sony Xperia 5 Plus. Với màn hình OLED phẳng 6.6 inch, thiết kế góc cạnh mạnh mẽ đi cùng với khung kim loại chắc chắn. Và không thể thiếu một cụm camera chính cũng rất chất lượng.

Camera selfie vẫn có độ phân giải 8MP, cảm biến vân tay một chạm vẫn được được đặt ở cạnh bên. Được trang bị loa kép.

Cụm camera chính bao gồm ba camera phía sau kết hợp với cảm biến camera ToF. Kích thước khoảng 168.2 x 71.6 x 8.1mm.

Như vậy có vẻ như Sony đã bắt đầu quay lại với thiết kế nam tính từ lâu của mình. Cá nhân mình rất thích nếu Sony làm như vậy. Các bạn có cùng suy nghĩ với mình không? Hãy để lại nhận xét của bạn về thiết kế của chiếc điện thoại này nhé!

Nguồn: @OnLeaks+@Slashleaks
228 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giống iphone 5 nhỉ
@to_dai_va_den Phán chuẩn như bác Ba Phi 😁
@to_dai_va_den mới dùng điện thoại hả cu ?
@chatnever Chạy ios thì khối người mê
@to_dai_va_den Con iphone 5 nó cân đối. Con này như cái remote
MVA39
CAO CẤP
4 năm
Lại ăn theo iPhone mới đây mà... 😃
@MaiVănÂn√ Lại thằng rẻ rách mày ko biết ai aen theo đâu
Chia chết
@MaiVănÂn√ bắt trước "iphone 20" hả nhóc ?
@jiji75 bác cầm con 1 ngoài đời là thấy bao đẹp =)) hoàn thiện đúng chuẩn cao cấp
jiji75
TÍCH CỰC
4 năm
@vanlinh2905 Ban đầu cũng mê mẩn em 1 và hứa sẽ làm 1 con nhưng khi cầm rồi công nhận độ hoàn thiện rất đẹp và cao cấp nhưng có cảm giác thiếu gì đó nên mình không xuống tiền với em nó và giờ lại hài lòng với Note 10 hơn.Nếu được thì mình sẽ hứa với em X5 plus này
Ôi viền trên dưới, buồn 😔
MoVo
TÍCH CỰC
4 năm
@vn_ninja Mình thì chẳng ham hố tràn viền, đẹp hơn tý mà bù lại camera cứ phải thò thụt, lại phải bỏ mấy cái cảm biến quan trọng phía trước. Để trống một tý đủ đẹp r, miễn sao vẫn đầy đủ công nghệ ở mặt trước, phục vụ tính thực dụng vẫn tốt hơn.
@vn_ninja Cũng mỏng rồi mà ko bị khuyết tật.
dangducvt
ĐẠI BÀNG
4 năm
@MoVo Đồng quan điểm với bạn. Cá nhân mình ko thích tai thỏ hay cam thò thụt j cả
_Lucky_Girl_
ĐẠI BÀNG
4 năm
@MoVo Như này quá đẹp, cơ bản là 2 viền trên và dưới đã mỏng đi nhiều và cân nhau. Nhìn rất nam tính
hainga2401
ĐẠI BÀNG
4 năm
@MoVo Trán với cằm thế này là vừa đủ vừa đẹp, cầm ngang máy còn có điểm tựa chắc tay
da.eddie
ĐẠI BÀNG
4 năm
Sony back to the game à
HD6969
TÍCH CỰC
4 năm
@da.eddie Nhìn thiết kế khá đẹp đó chứ, nhưng cam dọc 4 cam nhìn kì quá, xếp vuông như iphone chắc ổn hơn :p
_Lucky_Girl_
ĐẠI BÀNG
4 năm
@HD6969 Mình thì thích cam dọc nhưng chính giữa, nhìn cân đối
quocpro200
ĐẠI BÀNG
4 năm
@linhsonnguyen Con này là tụi leak nó vẽ lại thôi nên cái hình nền đâu phải chính chủ Sony 😁
tèo vì thiết kế nam tính đó, nó phải buê đuê giống iphone mới bán chạy, ahihi
@manhmanh989 T tưởng máy màu hồng hồng tím tím, thiết kế cong cong mới là 3D chứ :v
dohai92
ĐẠI BÀNG
4 năm
Sony được phần cứng trâu bò. Sử dụng yên tâm hơn các hãng còn lại. Nhưng thiết kế hiện đang chậm chân hơn so với phần còn lại của thế giới.
@congtuyennct https://www.thegioididong.com/dtdd/sony-xperia-xz1 Sony XZ1 chíp 835, XZs chip 820. comment trên bạn so sánh XZ1 với iphone 5s, xong tại tìm ra XZs
@congtuyennct Xzs mà la xz1, đã lộn thì nhận, cố cãi
@tuyen_kientruc2013 Thì t có chắc chắn à. T có phải fan sony đau hả bạn. T bảo chip 820 lag mà.
@impressive2000 Ơ thế cmt dưới t bảo là xzs chip 820 rồi còn j. Chư sony con máy nào chả nhìn hao như nhau. Giật vcl
đẹp nhưng giá chắc cũng rất sony
blackjade
ĐẠI BÀNG
4 năm
Em vẫn đẹp như ngày mà anh đánh mất em trên taxi lạ.
van_doan
TÍCH CỰC
4 năm
đúng gu mình luôn.vẫn mong 1 con như thế này mà giá mềm chút.chứ xperia 1 với 5 cao quá
D-K
TÍCH CỰC
4 năm
@van_doan Đang thèm 1 con tk vuông vắn to bằng ip6s + màn 18:9 trên dưới k cần siêu mỏng
werkenow
ĐẠI BÀNG
4 năm
@van_doan Đợi nó ra rồi đợi thêm 1-2 năm là nó vừa túi tiền ngay ấy mà Bác
see022
CAO CẤP
4 năm
Sony ra mắt dtdd chủ yếu để bán cảm biến máy ảnh
@Elnino242 Đã biết tốt rồi thì cố tình làm xấu làm chi??? Hay do ko đủ trình?? Năm nào cũng hứa hẹn đủ thứ quay phim các kiểu mà cuối cùng vẫn như hach. 2 mảng bán cảm biến với smartphone chả ảnh hưởng gì tới nhau.
alakay123
ĐẠI BÀNG
4 năm
@D-K Bạn nghĩ cái máy ảnh Sony nó rẻ như cái Xperia 😆) nghĩ nó rộng ra 1 tí bạn ơi
alakay123
ĐẠI BÀNG
4 năm
@kenseven123 Có khi bộ phận phone khôn ko đủ trình thật 😆))
@alakay123 Chớ còn gì nữa. phần mềm khó viết lắm chứ bộ. cùng dùng 1 cảm biến mà không có hãng nào ra nước ảnh giống hãng nào là biết rồi. thằng nào cũng trang bị con cảm biến xịn xò của Sony mà ra nước ảnh mỗi con mỗi khác..
lordgon
TÍCH CỰC
4 năm
Thiết kế đón đầu iphone 12 rồi
abuken
TÍCH CỰC
4 năm
Hix! Xấu quá
Nhìn các cạnh cứ như Ip4 lần đầu ra mắt nhỉ , ơ mà Sony chưa chán mảng Mobile sao
sao mình nhìn lại thấy nó đẹp và thích vậy ta. như kiểu ngắm mấy em mình dây vậy.kakaka
Pop-up
TÍCH CỰC
4 năm
nhìn đẹp thật đấy mà giá cả như thế nào đây?
Nhìn máy trông dài thật
@tyhn Dễ cầm nhưng bỏ túi quần thì không tiện
Chuyên sản xuất camera mà cam trên điện thoại chán vãi nồi
@navy.seal Theo thuyết âm mưu thì phải làm thế mới bán được cam cho các hãng khác.
@LRA Âm mưu gì đâu bạn. Sam cũng bán cảm biến mà cam Sam vẫn đẹp, vẫn bán màn hình mà màn hình nó vẫn đẹp đó. Cái quan trọng là thuật toán camera của Sony cùi bắp, có vẻ như team camera không chịu hợp tác với team mobile nên thành ra vậy
@Khôi 121900 nghe đâu sát nhập rồi, hi vọng đời tiếp theo sẽ ngon hơn
minhieu89
TÍCH CỰC
4 năm
Đồng ý, kiểu thiết kế này mạnh mẽ, nam tính, nhìn đã đã!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019