Review Apple Watch SE 2: chiếc Apple Watch đáng mua nhất

Anh Tú.
3/7/2023 20:0Phản hồi: 87
87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tầm này s5 thép vẫn ổn chứ mấy bác? Thấy bảo nhôm nhanh trầy lắm với mặt kính cũng không tốt bằng bản thép
quangna
ĐẠI BÀNG
một năm
mình cũng dùng SE2, chỉ để xem giờ và nhận thông báo. đôi khi theo dõi một vài chỉ số tim mạch; giấc ngủ. thấy quá đủ dùng thêm vài năm nữa.
Mình cũng lần đầu dùng AW và chọn SE 2022, thật sự đáng đồng tiền bát gạo trong tầm giá, thời trang, hiệu năng, tính năng đều rất ổn, mỗi tội tầm ngày rưỡi 2 ngày là phải canh cắm sạc haha.
> Về màn hình chắc chắn nó là một điểm thua thiệt so với Apple Watch Series 8 và Apple Watch Ultra, thậm chí là nó vẫn thua nếu so với Series 7. Nó có độ phân giải thấp hơn do Apple đã định vị nó là dòng sản phẩm giá rẻ, vì vậy điều màn hình nó xấu hơn những dòng cao cấp hơn cũng dễ hiểu thôi.

Cái này lý thuyết k đúng, 3 con khác size màn hình thì đương nhiên khác resolution, nhưng PPI 3 con là "gần" như giống nhau (326 với SE/8 và 338 với Ultra). Cái khác biệt giữa màn bọn này là AOD và peak brightness.
meye
ĐẠI BÀNG
một năm
Hình như không hổ trợ esim tại VN?
@meye Xài được esim của Vina và Viettel à bác.
Hồi mới ra mình cũng mua cho vợ bản có eSim, thấy hợp lý thiệt 😃
Pin ngày nào cũng sạc nên chán
Nhờ ae tư vấn
Mình cần 1 chiếc apple watch để đeo cho người già cảnh báo đột quỵ thì nên mua sản phẩm nào ạ
@kiemcoiam Apple Watch không có cảnh báo đột quỵ bác à. Nó chỉ có cảnh báo nhịp tim không đều, báo té ngã, phát hiện vấn đề tim mạch bất thường thông qua đo ECG thôi.
Chi tiết tệ nhất của AW SE mình đang sài là sạc pin mỗi ngày. Ko thấy nói về pin trên AW SE2
Applewatch Ultra mới đáng mua nhất nha 😆 dù không dùng hết chức năng nhưng vẫn thấy thích kk
@Sơn Bul real Ultra ko phải ai đeo cũng hợp nhất là những người có cổ tay bé
@letienhung85 Uh thật, tui có ông anh tay ốm đeo vô nhìn rất mất cân đối. Nhưng với người ta to thì đeo siêu hợp luôn
moon3002
ĐẠI BÀNG
một năm
Chưa nghĩ tới việc sắm smart watch để sài luôn. Chắc mình lạc hậu mất rồi.
pin được non một ngày. con này chỉ phù hợp với người có lịch trình ổn định, phế với người năng động.
Special Edition giá tốt 😃
ko có AOD thì bỏ, tại vì phế vật AW làm dc gì ngoài coi giờ đâu
Lee92
TÍCH CỰC
một năm
Không có nhu cầu nên KHÔNG ĐÁNG MUA
Cười vô mặt
Có ECG thì đo cho vui thôi cái SPO2 mới thật sự quan trọng theo dõi sức khỏe kết hợp với cảnh báo nhịp tim
nickez
ĐẠI BÀNG
một năm
nếu so với AW4 thì như thế nào TuanhTran? Chiếc AW4 của mình hơi chai pin nên cũng suy nghĩ.
Ngày xưa chê xấu . Giờ lại muốn mua
Dù rất mê điện thoại nhưng sao e thấy chưa thật sự cần thiết dùng đến AW, có ai giống tui k?
bác nào có thể so sánh con này với con huawei fit 2 giúp e đc ko. mục đích của e là đi họp và để đt ở bàn làm việc ko muốn mang đt đi (thực ra e hay quên). thì con nào vẫn có thể kết nối và nhận đc thông báo từ điện thoại nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019