Review “bản dupe” của chiếc Patek Philippe Ref. 1518 huyền thoại mang tên Zeppelin LZ 129 Hindenburg

NgxhgNam
3/4/2023 1:56Phản hồi: 24
Review “bản dupe” của chiếc Patek Philippe Ref. 1518 huyền thoại mang tên Zeppelin LZ 129 Hindenburg
Chuyện là thấy em nó trong lúc đi dạo một vòng ở Estella tháng trước. Thoạt nhìn thì thấy quen quen, gần giống với chiếc Patek Philippe Ref.1518. Mình có hỏi nhân viên thì được biết em này cũng có thương hiệu Đức chuẩn chỉnh nên cũng tranh thủ múc về xem thử :V

Nói về thương hiệu trước thì em này là đồng hồ của hãng Zeppelin đến từ Đức. Theo mình tìm hiểu thì hãng này có công ty mẹ là Pointec, thành lập được gần 40 năm và nghe mấy khứa reviewer nước ngoài thì cũng thấy khá uy tín.

Còn về em này thì tên đầy đủ của em nó là Zeppelin LZ 129 Hindenburg. Mặt số nhìn lướt qua là nghĩ ngay tới chiếc Patek mặc dù mình biết kiểu thiết kế này cũng phổ biến. Size mặt số là 40mm, theo mình thì mình thấy size này dễ đeo cho đa số anh em.

Ngoại hình em này khác chiếc Patek Philippe ở vài chỗ. Thứ nhất là chiếc kim với cái hình bán nguyệt màu đỏ. Mình có hỏi thì bạn nhân viên tư vấn bảo là chiếc kim này dùng để chỉ tuần trong năm. Vài tính năng khác của em nó là 2 ô cửa sổ chỉ thứ và ngày cùng với ô Moon Phase chỉ tuần trăng ở góc dưới mặt số.

Thứ hai là ngôn ngữ thiết kế của em Zeppelin nhìn “hoài niệm” hơn :v Mình có xem qua vài mẫu khác của hãng thì thấy đúng là hãng chuyên sản xuất đồng hồ theo định hướng cổ điển anh em ạ. Chiếc này còn có một phiên bản dành cho nữ, anh em tham khảo để sau này còn liệu đường tặng quà cho bạn gái 🤣

Còn một điểm khác biệt quan trọng nữa là em này dùng máy pin Ronda 706.B chứ không phải máy cơ nhé. Nhưng mà nhìn chung với mức giá dưới 10 triệu như vậy thì em Zeppelin này cũng được gọi là “ngon bổ rẻ” rồi.

Có một điểm mà mình không thích lắm ở em này là phần dây đeo lúc mới mua về còn hơi cứng, đeo trên tay có hơi không thoải mái lắm so với những chiếc mình từng đeo. Nhưng mà sau một thời gian thì phần dây này cũng ổn hơn, dễ chịu hơn nên giờ nó không còn là vấn đề nữa.

Nói tóm lại thì đây là em đồng hồ đẹp, ngon, rẻ, nhìn ở ngoài rất sang. Anh em nào đang tìm những chiếc dưới 10 triệu thì tham khảo thử em này nhé.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình cũng rất thích thương hiệu này
NgxhgNam
ĐẠI BÀNG
một năm
@Gott Creative Đẹp b nhỉ, hôm mình đi không thấy chiếc màu bạc này nên hốt em vàng gold luôn 🤣
gian hàng Estella bạn nhớ nằm ở tầng nào ko? 😁
NgxhgNam
ĐẠI BÀNG
một năm
@TruongNguyennnn Hôm mình đi là gian hàng sự kiện tầng 1 á bạn. Còn bên mình mua là Topbop, có gì b qua đó hỏi thử
Zeppelin thiết kế nhìn rất đẹp, nhìn như mấy đồng hồ nhiều tiền, nhưng giá lại rất mềm.
NgxhgNam
ĐẠI BÀNG
một năm
@kennyN73 Mình cũng quyết định xuống tiền cho em này vì đẹp mà giá quá mềm 👍
Katze
TÍCH CỰC
một năm
Review đồng hồ mà sơ sài, không giới thiệu thông số đầy đủ, tính năng sub-dia gì hết trời. So sánh với PP nhưng cũng không đưa hình minh họa...
NgxhgNam
ĐẠI BÀNG
một năm
@Katze Mình có bổ sung rồi nha b. Còn hình minh họa khi nãy mình có để lên ảnh bìa mà bị lỗi lặp hình, mình cũng đã fix r nhé
Không nói về khoảng cách thương hiệu thì cách so sánh "bản dupe" nghe buồn cười quá ạ. Chẳng khác nào so sánh AMG thoạt nhìn giống Bentley vì cả hai đều có 4 bánh...
NgxhgNam
ĐẠI BÀNG
một năm
@phamlehoanglinh Cảm nhận của riêng mình thôi b 😁 Do lúc xem thử review của em này thì có 1 reviewer nước ngoài cũng có quan điểm giống mình nên mình lên bài cho ae tham khảo thôi
đẹp
mặt kính là nhựa, ko biết có thay được kính saphire ko nhỉ 😁
NgxhgNam
ĐẠI BÀNG
một năm
@kingdom88 Cái này mình cũng không rõ, nhưng chắc mình vẫn giữ mặt kính nhựa này do nhìn có cảm giác hoài cổ hơn b ạ 🤣
Nhìn cũng được thôi chứ chưa tới, đẹp phải nói tới mấy mẫu cũ của maurice lacroix. chứ logo zep cứ thấy phèn phèn thế nào
NgxhgNam
ĐẠI BÀNG
một năm
@NguyenNguyễn96 Maurice Lacroix thì quá đẹp r b, em này giá cả phải chăng nên như v cũng thỏa mãn mình r 🤣
Ít thấy đồng hồ pin mà kim trôi. Chủ tus biết giới thiệu mình với. Tham khào vài dòng của Bulova mà size to quá 42-44 không. Cái này đẹp mà chắc cũng kim giật.
NgxhgNam
ĐẠI BÀNG
một năm
@chanmiengchai Em này cũng kim giật b ạ, mình cũng chưa tìm được chiếc nào khác máy pin mà kim trôi cả
Vậy nên mua chiếc này hay mua Patek Philippe?
NgxhgNam
ĐẠI BÀNG
một năm
@maidng Có khả năng thì hốt Patek thôi b, còn em này thuộc phân khúc khác r 😁
cvn
TÍCH CỰC
một năm
Đọc hoài đến đoạn "máy pin" thì thấy tốn công đọc quá, next luôn!
NgxhgNam
ĐẠI BÀNG
một năm
@cvn Giá chưa tới 10tr nên máy pin mình thấy cũng ổn r b 😆 Ronda thì cũng là hàng ngon Thụy Sĩ r
clue
ĐẠI BÀNG
một năm
Cuối cùng là con đồng hồ pin ... thôi next
a bạn review biết nói sao đây ? ,zeppelin hậm chí không so lại với nhóm đồng hương bình dân như Stowa , Steinh.. .So sánh nó với PP ....hai thương hiệu hoàn toàn tương phản nhau
lazy0338
ĐẠI BÀNG
một năm
đẹp!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019