Review bàn nhôm xếp gọn giá rẻ phù hợp cho cắm trại, du lịch bụi, picnic.

hnadov
18/11/2021 11:15Phản hồi: 41
Review bàn nhôm xếp gọn giá rẻ phù hợp cho cắm trại, du lịch bụi, picnic.
Hôm nay mình xin review về một sản phẩm rất cần thiết khi đi cắm trại, du lịch bụi, picnic… đó là một chiếc bàn nhôm xếp gọn. Chiếc bàn này là một sản phẩm không có thương hiệu mình mua trên Lazada với giá 220k, sau đây là những chi tiết về chiếc bàn này.

Đầu tiên, bên ngoài là một túi đựng màu đen có chiều dài 40cm, tổng trọng lượng của bàn là 900g.

Bên trong túi đựng được chia làm 2 ngăn, một bên đựng mặt bàn, một bên đựng chân bàn.

Mặt bàn được làm bằng nhôm, kết nối với nhau bằng dây thun, phần dây thun dư ra cũng là phần dùng để cột mặt bàn lại cho gọn. Chân bàn cũng được làm bằng nhôm, chân nhựa và khớp nhựa.

Chân bàn rất dễ lắp ghép, chỉ cần mở ra là được.

Gác 2 thanh đỡ lên là xong cái chân.

Đây là một chiếc bàn cỡ nhỏ, kích thước mặt bàn là 35cm x 40cm.

Chỉ cần gắn mặt bàn vào khớp của chân bàn là xong, rất đơn giản, mình lắp cái bàn này chỉ mất khoảng 15s.

Mình đã dùng cái bàn này hơn 1 năm rồi mà chưa bị hư hỏng gì cả. Nhận xét của mình như sau:

Quảng cáo

• Bàn gọn nhẹ, dễ lắp ráp và thu gọn.
  • Mặt bàn bằng nhôm chịu nhiệt và chịu lực tốt hơn so với mặt bàn bằng vải.
  • Chất lượng hoàn toàn xứng đáng với đồng tiền bỏ ra, dù là hàng giá rẻ noname.
  • Do mình chọn kích thước nhỏ để dễ vận chuyển nên mặt bàn này chỉ thích hợp cho 1-2 người sử dụng, nếu nhà có nhiều thành viên hơn thì các bạn nên chọn mặt bàn lớn hơn.

Bàn là một vật dụng không thể thiếu khi đi cắm trại, picnic, nó giúp mình để đồ ăn, thức uống cao lên khỏi nền đất, tránh côn trùng và bụi bặm. Nếu các bạn thường xuyên đi du lịch bụi, cắm trại, picnic… thì nên có một chiếc bàn. Mình chọn bàn này vì kích thước nhỏ và khả năng xếp gọn của nó phù hợp với việc di chuyển bằng xe máy của mình. Trong những chuyến đi cắm trại của mình thì đây là một vật dụng rất quan trọng, giúp mình thoải mái để đồ nấu ăn, ví dụ như video dưới đây, một cái bàn, một cái ghế cùng một bếp lửa là thoải mái thưởng thức một bữa ăn sáng tuyệt vời:

Bàn này mình mua và xài đã hơn 1 năm nên link mua đã lạc mất rồi nha các bạn, nếu các bạn cần mua thì tìm những cái bàn có hình dáng tương tự của mình, giá trên dưới 220k. Cám ơn các bạn đã xem review.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ôi giống cái bàn nhôm của em lần trước đã trên tay, nhưng cái này của anh có vẻ chắc và lớn hơn. Cám ơn anh đã chia sẻ
@nkinhluan Cỡ này là nhỏ nhất rồi đó, mình nhớ là nó có cỡ trung 50cm và lớn nhất là 60cm
@hnadov Dạ, vậy là giống cái của em
giờ VN giống đi theo phong trào trở về thiên nhiên hay suvival bên Âu Mỹ, Canada rồi.... Mà công nhận vụ này cũng đã thiệt! chứ dân thành thị giờ cũng ngán bê tông, chật chội rồi... Dạo này ngày càng nhiều cái vụ xe motorhome đi đến đâu đều là nhà, tới nơi bung đồ ra camping... xong rồi lên xe đi tiếp
Khiemauto
TÍCH CỰC
2 năm
@MrNamN Ai chả muốn nơi ở rộng rãi, thoáng mát, phải kiếm cơm nên bon chen thôi. Vụ camping thì ngại nhất một số người ý thức kém vứt rác bừa bãi. Đang từ 1 chỗ view đẹp, cây cối mát mẻ thành 1 bãi rác.
rongict
CAO CẤP
2 năm
@Khiemauto Vấn nạn này ở vịt nam là số 1. Rác khắp nơi. Từ núi cao tới biển khơi. Chỗ nào có dấu chân bọn cắm trại là có rác. Bản thân mình thì lúc nào cũng mang rác về nên nhìn thấy rất ức chế.
Enya Pham
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cho xin link đi bác
@Enya Pham Mình quên nick lazada cũ nên lạc link luôn rồi bạn, bàn này mình mua cũng hơn 1 năm rồi.
burgboy
CAO CẤP
2 năm
@Enya Pham Lazada, Shopee search là ra
burgboy
CAO CẤP
2 năm
Tôi cũng sử dụng 1 bàn tương tự của NatureHike, rất đáng tiền. Gọn, nhẹ, chắc chắn, dùng cho 4-5 người ok (size L)
minhcanh4312
ĐẠI BÀNG
2 năm
beefsteak e ăn medium nha kkkk mốt làm bài trên tay ghế ngồi nữa cho đủ bộ đi anh
@minhcanh4312 Ghế thì mình đã làm rồi.
minhcanh4312
ĐẠI BÀNG
2 năm
@hnadov hi dạ e mới vừa xem xong cảm ơn a nha
Nhìn rất ổn nha, thêm cái ghế xếp nữa là đi đâu cũng tuyệt
Mới đặt mua 1 cái, nhập mã giảm giá còn hơn 180k chút xíu
cũng có thể kiếm được dạng bàn này trên shopee, mình cũng vừa mua 1 cái.
nhìn xịn xò phết ấy
Giá rẻ mà trông ổn phết nhỉ 😁
Nat2104
TÍCH CỰC
2 năm
Nhìn ok phết
hoang246
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bác tìm lại link đi, giá này khó tìm quá 😃
@hoang246 Ở trên thấy có bạn kia mua có 180k kìa
Gọn quá. Không biết chân có chắc chắn không
@zombie01 Chân hơi yếu, tuy vậy để đồ đạc đầy hết mặt bàn vẫn ok.
lxhxxnxxx
TÍCH CỰC
2 năm
Hệt cái bàn Nature Hike mua đợt dịch để ra ngoài lô gia uống cà phê với ăn lẩu 😂😂
hoang246
ĐẠI BÀNG
2 năm
@lxhxxnxxx mặt nhựa chất lượng ok ko bạn
lxhxxnxxx
TÍCH CỰC
2 năm
@hoang246 Mặt nó là nhôm mỏng chứ không phải nhựa đâu bạn. Nói chung đủ một bữa ăn để đầy bát đĩa lên mặt bàn, nồi lẩu thoải mái.
Chỉ có kiểu thiết kế chân thì không phải là loại vững, dễ đổ nếu bị va vào.
Hay tahnsks
sockwave
TÍCH CỰC
2 năm
Chắc bác này cũng có điều kiện nhỉ nên camping thả ga. Cho hỏi bác làm công việc gì vậy ạ
@sockwave Mình làm công nhân lương tầm 5tr, chỉ đi camp vào cuối tuần thôi bác. Lý do mình thích camping vì nó ít tốn kém hơn so với vào resort 😃
bàn nhôm loại này mình thấy 1 điểm dở là mối nối giữa các thanh nhôm của mặt bàn dc làm bằng nhựa, khá mỏng manh. Mình ko làm rơi rớt mà sau 1 thời gian ngắn sử dụng cũng bị gãy 1 cái, phải cột dây lại
@Mysterious Stranger Bàn này của mình nối với nhau bằng dây thun nha, xài hơn 1 năm rồi vẫn bt. Miếng nhựa chỉ để bịt thôi.
Du lịch bụi đã quá bạn
Cười vui vẻ
Giờ có bàn nhựa gấp gọn thấy cũng tiện, giá rất rẻ. Mình thì mua cái ghế thôi!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019