Review Bình đun nước nóng Viomi MY2: Đun nước nóng chỉ 2 giây

ntanh01
17/5/2022 8:12Phản hồi: 34
Review Bình đun nước nóng Viomi MY2: Đun nước nóng chỉ 2 giây
Ngồi làm việc chợt nhớ ra con máy này để review cho mọi người. Đây là chiếc máy nước nóng để bàn Viomi MY2 2L - một chiếc máy theo mình đánh giá là rất tiện lợi và an toàn, gần như không thể thiếu của mỗi gia đình.
Máy có kích thước khá nhỏ gọn, có thể để trên bàn làm việc cũng không bị tốn quá nhiều diện tích. Theo mình tìm hiểu thì máy nặng chỉ 2.3kg, vỏ ngoài làm bằng nhựa an toàn thực phẩm, phần bình chứa nước trong suốt nên có thể nhìn được xem bên trong có dị vật hay côn trùng gì lỡ bò vào hay không

Điểm “ăn tiền” của máy này là có thể đun nóng nước trong thời gian cực ngắn - chỉ vài giây là đã có nước nóng để sử dụng thay vì phải chờ mấy phút mới có nước nóng để dùng khi đun nước bằng ấm siêu tốc hay bằng cây lọc nước.

Công nghệ đun sôi nhanh này có 2 cái rất tiện lợi:
  • Vì khi bấm nút thì máy mới đun nóng nước tức thì nên sẽ không tốn điện để máy giữ nhiệt cho nước
  • Nước khi cần dùng mới đun, trong bình hoàn toàn là nước nguội nên rất an toàn cho trẻ nhỏ (chẳng may đổ cũng không bỏng) IMG_3926.JPG
Máy sẽ có nhiều mức nhiệt để bạn lựa chọn:

• Nhiệt độ nước thường: để uống nước bình thường
  • Mức 50 độ C
  • Mức 80 độ C
  • Mức 90 độ C:
  • Nhiệt độ sôi tiêu chuẩn để nấu mỳ…
Chế độ khóa an toàn cho trẻ em

Ngoài ra, máy nước nóng để bàn Viomi MY2 2L còn có thêm 2 nút chức năng, 1 nút để rót nhanh 250ml nước và 1 nút khóa an toàn trẻ em 2 giây để ngăn không cho các cháu nhấn nút, gây bỏng.
Do máy này được một người bạn tặng nên mình không biết giá. Tham khảo trên google thì thấy giá sẽ dao động từ 1.150.000 - 1.300.000. Mình sẽ hỏi lại bạn địa chỉ mua hàng rồi cập nhật lại sau.

Tổng kết lại, máy có một vài ưu và nhược điểm như sau:

Ưu điểm:
  • Nhỏ gọn, đặt đâu cũng được
  • Đun nóng nước nhanh trong 1 giây, không cần chờ đợi
  • Tiết kiệm điện, khi nào dùng thì cắm điện
  • An toàn với trẻ nhỏ do có khóa trẻ em, không đun nước nóng sẵn
Nhược điểm:
  • Giá hơi cao
Nhìn chung thì đây là một sản phẩm rất tốt và tiện dụng. Nếu bạn có thói quen uống cà phê, trà khi làm việc như mình hoặc gia đình có con nhỏ, cần đun sữa thường xuyên thì chắc chắn sẽ là lựa chọn không tồi.
Update: Mình đã hỏi được bạn. Mọi người có thể tham khảo TẠI ĐÂY hoặc Shopee nhé.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

otogi96
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đun 2 giây vậy có đủ nóng không bác?
ntanh01
ĐẠI BÀNG
2 năm
@otogi96 đủ bác ạ. pha cà phê ngon ơ
lyquakha
ĐẠI BÀNG
2 năm
hồi vợ mới sinh đứa đầu không biết cái này, sau mua pha sữa để đúng nhiệt độ bấm cái là xong, nhanh gọn nhẹ
ntanh01
ĐẠI BÀNG
2 năm
@lyquakha mua chờ đứa thứ 2 thôi ạ
Hồi m xem nhớ nói là hơn 2 triệu ý,, có tiền m cũng làm cái, ấm điện 500k cũng nhanh hỏng lắm luôn
ntanh01
ĐẠI BÀNG
2 năm
@toivaem986 chia buồn cùng bác ạ 😅
@lamtien338 Mua từ hồi còn vinpro ý bác @@
@ntanh01 Sau đi sửa đổi luôm cho ô thợ lấy cái ấm của ô ý dùng mãi mới hỏng
ntanh01
ĐẠI BÀNG
2 năm
@toivaem986 thế chắc cái ấm điện kia không có duyên với bác rồi ạ 😆
.acu.
TÍCH CỰC
2 năm
Tức là phải cho nước đã đun sôi hoặc nước sạch vào trước chứ không phải cho nước lã vào. Như thế lại phải thêm công đoạn đun nước sôi rồi đổ vào nữa. Mình đổ trực tiếp nước sôi vào được không nhỉ? hay phải đợi nó nguội ?
.acu.
TÍCH CỰC
2 năm
@ntanh01 Cái mình quan tâm là cái phần chứa nước nó có chịu nhiệt được không á, chứ không phải vì muốn nó nhanh hơn.
Hiện tại mình đang dùng cái phích điện, cứ trước khi đi ngủ, mình cho nước vào nó sẽ tự đun sôi 100 độ -> tự nguội rồi giữ ấm ở (98, 90, 70 độ) để ngày hôm sau dùng, nhưng hôm sau khi pha sữa cho mấy đứa nhỏ mình phải để ngoài/ngâm nước cho nguội hơn rồi mới dùng được.
Thấy cái máy này nó có thể cho nước nhiệt độ thấp hơn nên định hỏi để thay thế và cũng định tối đun nước sôi -> đổ luôn vào để hôm sau dùng. Nếu phần chứa nước không chịu nhiệt được thì phải đợi nguội bên ngoài rồi mới được đổ vào -> mất thời gian (vì chuẩn bị đi ngủ mà ^^!) => thôi, không mua.

Từ hồi có mấy đứa nhỏ là mình phải coi kĩ xem mấy đồ dùng có chịu nhiệt được không, có lần vợ mình mua cái bình uống nước cho tụi nó, về mình không biết rửa rồi đem trụng nước sôi => cong quéo lại lun =.=!
ntanh01
ĐẠI BÀNG
2 năm
@.acu. cái này thì mình chưa đổ nước sôi vào nên có lẽ không trả lời cho bạn được. Nhà mình hay gọi nước theo bình về dùng nên không cần phải đun nước để nguội :v Nhưng phần bình chứa là nhựa nên mình nghĩ nếu đổ nước sôi vào sẽ khiến bình hỏng đó ạ
Phatqwerty
ĐẠI BÀNG
2 năm
@.acu. Từ hồi có mấy đứa nhỏ là mình phải coi kĩ xem mấy đồ dùng có chịu nhiệt được không, có lần vợ mình mua cái bình uống nước cho tụi nó, về mình không biết rửa rồi đem trụng nước sôi => cong quéo lại lun =.=!

Đúng là mấy bà vợ đều giống nhau, nhựa dẻo , mica thì toàn đi hứng nước sôi, trụng nước sôi,
Ly thủy tinh, chén, tô thủy tinh thì đem đi bỏ lò viba cho nó nóng lên rồi đổ nước nguội vào => nứt ( hy sinh hơn 10 cái ly chén bát thủy tinh rồi)

Nói hoài mà vẫn ko nhớ, cứ tưởng..... tưởng.....
ntanh01
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Phatqwerty mọi sai lầm đều phải trả giá bằng tiền mặt bác ạ 😆
Duy2811
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ví dụ chọn mức 50 độ thì nhấn tay tới đâu, nước ra tới đó đúng ko add?
ntanh01
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Duy2811 nó tự chảy đó bác. khi nào mình thấy đủ rồi thì nhấn thêm lần nữa để ngắt thôi
nói thật là đồ của viomi này k ngon,, từ khoá điện tử đến tủ lạnh máy giặt. chất lượng đều khá kém.
ntanh01
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tobe2405 Có gợi ý nào không bác? E dùng cũng lâu rồi thấy loại này vẫn khá ok
nghp
TÍCH CỰC
2 năm
nhìn êm á, thanks thớt
ntanh01
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nghp cảm ơn bác đã ủng hộ 😁
Cũng có 1 em này ở nhà. Xác nhận đổ nước nguội vào bấm nút là ra nước nóng uống cà phê
ntanh01
ĐẠI BÀNG
2 năm
@TuấnAnh1510 cảm ơn bác đã ủng hộ
khanhtruyen
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đừng nói nữa, quất đi em
ntanh01
ĐẠI BÀNG
2 năm
@khanhtruyen hehe cảm ơn bác đã ủng hộ ạ 😁
Phatqwerty
ĐẠI BÀNG
2 năm
này pha sữa Nhật là ok nhất50-70 độ , nhưng pha sữa của Úc Mỹ Anh Nga thì hơi khó đấy, vì chỉ cần 40 độ thôi.
ntanh01
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Phatqwerty cái đó thì hơi khó với máy rồi bác ạ 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019