Review cặp đôi máy nghe nhạc Walkman và tai nghe Sony

Ngon Bổ Xẻ
21/3/2022 11:11Phản hồi: 64
Review cặp đôi máy nghe nhạc Walkman và tai nghe Sony
Chào mừng đến với Ngon Bổ Xẻ, nơi mình chia sẻ trải nhiệm cá nhân của mình đối với những món đồ mình đã mua và sử dụng thấy Ngon và Bổ (đôi khi Rẻ nữa) nên là Bổ Xẻ bóc tách cho các bạn tham khảo, với một chút hiểu biết sau hơn 10 năm đánh đu với cộng đồng công nghệ và bên cạnh đó là các sản phẩm gia dụng, điện tử được sử dụng trong gia đình.

Hôm nay mình sẽ chia sẻ về cặp đôi thiết bị đó là máy nghe nhạc Walkman NWZ-B162Ftai nghe Sony MDR-EX450 mà hiện tại mình vẫn đang sử dụng và phần lớn là khi đi máy bay. Mình sẽ chia sẻ đánh giá chi tiết về 2 thiết bị này ở bên dưới và sẽ chia sẻ thêm về việc vì sao mình lại hay sử dụng khi đi máy bay ở cuối bài. Mời các bạn cùng theo dõi trên website của mình

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bài viết chi tiết hay 👏👍
@NghiepTranVINA Cám ơn bạn đã ủng hộ
@Ngon Bổ Xẻ Bạn xứng đáng mà 👍👍👍
bài viết chi tiết quá... nhìn cái máy sony em lại nhớ tới cô bạn cùng bàn ngày cấp 3... những ngày tháng cấp 3 thật vui vẻ và hồn nhiên. cảm ơn bác !
@Dương Quang Thế Em thì lại có 1 kỉ niệm khác đó là ngày bé cấp 2 được bố mua cho một cái mp3 cũng in nhãn Sony ở cửa khẩu Lạng Sơn. Màn hình còn có đèn 7 màu, hồi bé cứ nghĩ là hàng xịn, lớn rồi mới biết đó là pha ke 😁 chiếc trên bài là chiếc Walkman hàng xịn đầu tiên được dùng haha
Hoài niệm 1 thời
@mrthanh213 Ai cũng sẽ có một thời tuổi trẻ để nhớ về
Trông bé thế này thôi mà tiếng rất to, hồi còn thanh niên tôi rất hay dùng những loại máy nghe nhạc loại này
@Quang 121 Đúng thế bác ạ, em cũng toàn chỉ để mức âm lượng 15/30 ~50% là đủ nghe rồi, lúc nào bên ngoài ồn lắm mới cần tăng đến 18-20
congkien14
ĐẠI BÀNG
2 năm
1 <3 cho bài viết rất chi tiết
@congkien14 2 <3 cho người đọc rất kiên nhẫn <3
thực sự khâm phục.
2 vật dụng cũ và rất bình thường mà bạn viết được 1 bài viết dài như vậy.
@manhdung30 Cái tánh mình là hay để ý tiểu tiết bạn ạ, nên là lúc làm review lại thành lợi thế nho nhỏ
dtlchi
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bài viết chất lượng 100 điểm ạ
Yêu quá
@dtlchi Cám ơn bạn nhiều <3
kid1412ht91
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bài viết chi tiết, bộ đôi này là huyền thoại rồi
@kid1412ht91 Cám ơn bạn 😁
Mình vẫn luôn thích các thiết kế của Sony. Gọn gàng, ko quá cầu kỳ nhưng chất lượng hoàn thiện tốt, ít lỗi vặt. Phải cái là bền quá, mãi ko chịu hỏng để thay cái mới 😆
@Minh Đạo FPT Sony từng là một công ty đầy sáng tạo. Đến giờ mình thấy họ cũng vẫn duy trì được 1 số sản phẩm có tính sáng tạo như vậy. Còn về độ bền thì cũng còn tuỳ vào loại sản phẩm. Một số món Sony hiện nay gia công ở nước thứ 3 đã không còn bền như xưa (ví dụ như ti vi)
ducbambino
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bên m có ex450/650 nc33/750... Hàng nhật cũ giá ngon nha ae :3
lethanh231
TÍCH CỰC
2 năm
@ducbambino Cho link tham khảo đi
tvh1412
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ducbambino Xin link giá đi bác ơi
ducbambino
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tvh1412 Inbox e bác nhé. Ở đây chắc ko cho đưa link
@ducbambino đọc inbox cái b ^^ @ducbambino
Bác có con Passport màu đỏ đẹp quá!
@linh_lamborghini Cũng là chiếc BB cuối cùng em sử dụng sau 7 năm 😁 Ngày đó nhờ người quen của người quen đi Mỹ xách về cho để đập hộp, tuy nhiên chắc số đen dính phải 1 em có chất lượng build không tốt, dùng được 1 năm đã đốm sáng màn và một số phím bị cứng, nên là tạm biệt BB
@Ngon Bổ Xẻ Thôi bây giờ để trưng tủ cho đẹp bác ạ!
Em cũng dùng BB từ năm 2008 đến năm ngoái là tạm dừng, không dùng thêm e nào nữa. Chuyển qua dùng IP rồi bác ạ!
@linh_lamborghini Em pass nó từ lâu lâu rồi 😁 sau đó chuyển qua iPhone luôn
dccuong
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bài của bác luôn chi tiết và đáng để đọc
@dccuong Cám ơn bác đã ủng hộ 😁
Tuan_Freeter
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bài viết hay, có đầu tư ngôn từ và tâm huyết!
Lần đầu tiên tôi khen một người trong diễn đàn của Tinh Tế!
@Tuan_Freeter Cám ơn bạn đã ủng hộ bài viết của mình, mời bạn vào profile của mình đọc thêm nhiều bài viết khác nữa với chất lượng và sự tâm huyết tương đương như vậy

https://tinhte.vn/profile/ngon-bo-xe.2885227/
Cordin89
ĐẠI BÀNG
2 năm
Hồi trước có nghe ké của bạn.Kiểu cây lạp xưởng kèm vặn cổ để qua bài. Nhỏ mà có vỏ, sao mấy đt giờ bự với mắc tiền mà nghe nhạc không bằng nhỉ, nó cố tình phải không?
@Cordin89 Mình thì nghĩ là một thiết bị đa dụng sẽ chỉ có thể đem các linh kiện đa dụng vào chứ không thể có linh kiện chuyên sâu và cao cấp được. Nên là trong giới audio thì vẫn sẽ có những thiết bị chuyên nghiệp cho việc nghe nhạc hehe
Văn hay chữ tốt , có cái combo nghe nhạc đơn giản mà bro viết được dài ghê
@lehoang200786 Cám ơn bạn đã ủng hộ
hongphuc9x
TÍCH CỰC
2 năm
chục năm trước thì combo này rất đáng đồng tiền bát gạo đấy
anhtkl
TÍCH CỰC
2 năm
mình góp ý xíu nha: Bạn viết bài rất tâm huyết và chi tiết, nhưng đó cũng là nhược điểm của bài viết của bạn: nó quá dài. Nếu như đúng chủ đề ng khác cần tìm hiểu thì họ sẽ thấy thích, còn người đọc để biết thêm thì nhìn bài thấy ngán lắm, nó kiểu như phim hàn lâm z, dù hay nhưng ít ai chịu xem. Mình cũng hóng bài của bạn để biết thêm thông tin, nhưng nó quá dài nên bây h mình chỉ biết lắc đầu.
Góp ý thật, ko có ý j khác! Ko thích bạn có thể bỏ qua.
@anhtkl Cám ơn bạn đã góp ý. Mình luôn đón nhận những lời góp ý thành tâm để có thể cải thiện bản thân cũng như bài viết mà, nên thật sự cám ơn bạn vì những góp ý chân thành. Tiện đây mình cũng xin chia sẻ thêm về gu viết của mình

Về bản thân mình, mình nhận thức được rất rõ nhược điểm trong bài của mình. Hiện với các bài viết mới hơn mình có bổ sung thêm một phần tóm tắt nhanh ở đầu bài viết như một món khai vị để phục vụ những anh em thích fastfood hoặc những anh em không quá quan tâm đến chủ đề mình chia sẻ để họ có thể thưởng thức nhanh chóng. Nó đang được áp dụng đầu tiên với bài viết về review xe máy đi hàng ngày của mình

Còn đúng là đối tượng chính mình hướng đến là những anh em thích nhâm nhi và thưởng thức câu chữ một cách không vội vã hoặc những người quan tâm đến chủ đề đó. Và với những người như vậy thì mình muốn đem đến một món ăn ngon và đặc biệt.

Vì như bạn thấy, những món fastfood trên tinh tế bạn sẽ gặp hàng ngày, nhưng những món cần thời gian để tiêu hóa và thưởng thức như những bài viết của mình thì sẽ không có nhiều. Cũng có nhiều anh em muốn được đọc bài viết dài và chỉnh chu nhưng lại bị bủa vây bởi các bài viết fastfood

Một lý do nữa về cá nhân mình thôi, đó là khi mình đã cung cấp thông tin thì tiêu chuẩn của bản thân mình là phải đầy đủ, rõ ràng, chi tiết, tỉ mỉ, chỉnh chu và tâm huyết. Có thể nó không hoàn hảo với tất cả mọi người, nhưng nó là những gì tốt nhất mình có thể đem lại với những người thật sự yêu thích và quan tâm
anhtkl
TÍCH CỰC
2 năm
@Ngon Bổ Xẻ Bạn đã có kế hoạch để hướng đến nhóm đối tượng người đọc nhất định thì đc rồi. Chúc bạn thành công!
passport
taolahieu
TÍCH CỰC
2 năm
nhìn là biết thớt ko biết nghe nhạc rồi, máy thì dòng B tai tối ù, lấy bass đè nhĩ làm bài rõ dài
@taolahieu Mình chả chia sẻ ngay đầu bài là mình không chuyên về âm thanh mà.
Còn biết nghe nhạc thì mỗi người một định nghĩa haa, biết nhiều hay biết ít thôi chứ tui có điếc đâu mà không biết nghe nhạc
Pxhoang
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Ngon Bổ Xẻ =]] nghe nhạc là cái định nghĩa gì ghê gớm lắm hay sao mà bảo “ko biết” nghe nhạc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019