Lạc xoong

Lạc xoong

Review chất lượng dịch vụ của Epione khi bàn giao SmartDesk Pro
Harry La
2 thángBình luận: 89
Review chất lượng dịch vụ của Epione khi bàn giao SmartDesk Pro
Đây là review về chất lượng dịch vụ của Epione khi bàn giao SmartDesk Pro của mình. Mình mua nó với giá 9tr300k. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về chất lượng dịch vụ của Epione khi bàn giao SmartDesk Pro

Cuối tháng 10 vừa rồi, SiliconZ / Epione cho đặt hàng giai đoạn Tiên Phong hai sản phẩm của hãng, là ghế công thái học Epione ErgoChair Pro và bàn nâng hạ chiều cao Epione SmartDesk Pro. Mình là một trong những người đặt bàn trong giai đoạn đó. Ghế thì anh Hiệp đã bài trên tay ở đây rồi:
https://tinhte.vn/thread/tren-tay-epione-ergochair-pro-dep-va-nhieu-tinh-nang.3418460/

Trên tay Epione ErgoChair Pro: đẹp và nhiều tính năng | Tinh tế

Mình thích ghế, mình xem nó là vật dụng quan trọng trong đời, nhưng mình lại ít khi chia sẻ về nó. Hôm nay mình trên tay chiếc ghế công thái học Epione Ergochair Pro để chia sẻ với anh em xem nó làm…
tinhte.vn

Hôm nay thì mình vừa nhận được bàn, tranh thủ review nhanh cho anh em xem. Lưu ý, đây là bài review nhanh chất lượng dịch vụ của các bạn bàn giao bàn. Còn review bàn thì mình sẽ có một bài khác sau.
Bàn mình đặt là full đen, size 160 x 80 cm. Nhưng trong quá trình vận chuyển, mặt bàn bị trầy. Lại không có sẵn size thay thế, do đây là đợt hàng Tiên Phong, nên các bạn Epione đã up lên mặt bàn 180 x 80 cm cho mình mà không mất thêm phí. Một điểm cộng cho team Epione.
Trong quá trình chờ đợi một tháng thì Epione liên tục cập nhật tình trạng đơn qua email và điện thoại cho mình. Ngay cả lúc bắt đầu giao hàng, hay đến điểm giao, cũng gọi trước, rất chỉnh chu.
Hai bạn kỹ thuật cũng chịu khó di chuyển bàn từ đầu hẻm vào nhà mình (cỡ 100m), và vác bàn lên lầu 2. 😁 Vậy mà cuối buổi mình gửi tiền cafe hai bạn cũng không nhận.

Quảng cáo

Trong quá trình lắp đặt, hai bạn cũng hỏi mình rất kỹ về vị trí lắp đặt bảng điều khiển, vị trí mặt bàn trên khung,... khá chi tiết. Khi mình vừa ý thì mới bắt vít lại.
Về phần đi dây, các bạn cũng sẽ hỗ trợ mình hoặc để lại mấy cái chấu đi dây cho khách hàng tùy ý sử dụng sau, tùy nhu cầu của khách. Mình thì đi dây sau nên tạm chưa dùng tới.
Sau khoảng 30 phút thì bàn được lắp xong, cũng khá nhanh chóng. Trước khi về thì các bạn cũng cảm ơn tận tình việc mình đã tham gia giai đoạn Tiên Phong. Mình đánh giá cao thái độ làm việc của các bạn.

Những thứ mình thích

1. Cập nhật tiến độ hàng khá chi tiết.
2. Kỹ thuật tận tâm, rà soát ý kiến khách hàng trước khi lắp đặt từng khâu.
3. Thái độ niềm nở và ân cần.
4. Upscale sản phẩm để bù vào phần lỗi khi vận chuyển.

Những thứ mình không thích

Hàng bị chậm vài ngày so với tiến độ dự kiến. Nhưng do tình hình dịch hiện tại, thì điều này mình nghĩ có thể chấp nhận được.

Quảng cáo

Nên mua hay không?

Nói chung là mình rất hài lòng dịch vụ chăm sóc khách hàng của Epione trong công đoạn bàn giao sản phẩm. Còn về chất lượng sản phẩm và dịch vụ hậu mãi, bảo hành thì tất nhiên sẽ cần thời gian để đánh giá thêm. Nên mình tạm kết bài ở đây. Nhưng mình cũng hy vọng chất lượng đầu ra của Epione sẽ tương xứng và chất lượng đầu vào như vậy. :D
Chấm điểm: NÊN.

P/s nhỏ: Các anh chị em nào muốn đặt hàng sản phẩm của Epione có thể sử dụng mã affiliate của mình dưới chữ ký để ủng hộ mình. Mình sẽ mời cà phê ngược lại anh chị em. :D

Ảnh cuối bài là tạm dọn lại để có chỗ ngủ =)) Nên không đẹp lắm, anh em thông cảm.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

89 bình luận
Tags:review
mình mà mua bàn này thì mình sẽ tự gắn chứ không để thợ gắn. Việc nâng lên mặt bàn lớn hơn may màn không gian bạn để vừa, chứ hẹp hơn là lôi thôi 😁
Harry La
TÍCH CỰC
2 tháng
@cuhiep À do đợt này mặt bàn không có đục lỗ hay đánh dấu gì cả để gắn vô chân anh. Với giao cũng muộn nên em để kỹ thuật làm cho nhanh. Còn không gian cũng còn nhiều vấn đề, để tạm vậy mai tính tiếp.
vinhan73
TÍCH CỰC
2 tháng
@Harry La Tháo ra .... gắn lại cho vừa lòng chủ tịch nhoen !!
JizinT
TÍCH CỰC
2 tháng
Trọn gói thì cứ để ktv họ làm cho yên tâm, phần dịch vụ thấy ngon rồi đó còn chất lượng sp nữa thôi.
octhegreat
ĐẠI BÀNG
2 tháng
bạn ơi bàn có bị rung không? mình thấy bàn nâng chưa có bàn nào không rung cả
Harry La
TÍCH CỰC
2 tháng
@pntphong1810 Mính cũng chống cằm với gác chân (thỉnh thoảng) mà =)) để coi sao
octhegreat
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@pntphong1810 mình bị cái là nếu thấy nó rung thì càng cố tình lắc cho nó rung thêm
@octhegreat Kết cấu hệ khung đỡ mà nhiều bộ phận nối lại vs nhau thì việc rung là khó tránh khỏi bác ah.
Harry La
TÍCH CỰC
2 tháng
@octhegreat Mình dùng được mấy ngày thì ko thấy rung bạn.
Bạn mình có làm thiết kế bên mấy chỗ bàn nâng hạ khác thì cũng bảo mấy chỗ đó, mỗi lần nâng lên hạ xuống là rung lắm. Mà xem bên bàn mình thì không. 😁
Cực thích cho kiểu làm việc chyên nghiệp của những công ty như vậy. Cho dù hơi mắc chút cũng không sao. Đơn giản “ví dụ như mình cũng hay mua hàng của ĐMX hoặc TGDD . Hậu mãi và chăm sóc khác hàng tốt hơn nhiều so FPT. ( hàng chất lượng bình thường … nhưng vẫn ok đối với mình. ) cho thấy phong cách làm việc chiếm gần 60% quyết định của khách hàng . FPT mua 1 lần duy nhất . Phục vụ quá tệ.
có vân giả gỗ không ?
Harry La
TÍCH CỰC
2 tháng
@libieu Hiện tại chỉ có 3 mặt là trắng, đen và sồi trắng. Bạn vô web họ xem cho kĩ nhé.
Mình mua cái bàn EC5 bên Dergo, có vận chuyển và lắp đặt miễn phí. Khi giao tới do dịch nên KTV không đi theo, và mình phải tự lắp. Kết quả chân bàn với cây gia cố mặt bàn vít không khớp nhau, mặc dù unbox nguyên seal. Vặn được vít có 1/2 mà xiêu vẹo tùm lum.
CSKH nhờ mình chụp hình các kiểu và báo đổi mới hoặc cho KTV xuống lắp từ lâu mà vẫn chưa nghe tin mới. Chất lượng sản phẩm thì tốt, mà cứ nhìn ốc ác siêu vẹo là mình lại khó chịu 😔
Harry La
TÍCH CỰC
2 tháng
@Nhân Thành Bản này của Epione cũng chưa có chỗ định hình bắt vít nên cũng cần KTV nè.
mặt bàn 160 lên 180 có khi méo vừa chổ thì lại toang
Harry La
TÍCH CỰC
2 tháng
@choigiky Hên quá vừa đủ hehe
Shigenobu
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Mình chỉ thắc mắc là mua ngồi cố định thế này thì sao lại mua bàn nâng hạ ta? Dĩ nhiên nếu lý do là thích thì mình hiểu 🤣
@Shigenobu Thì đứng đó bạn. Với cả ngồi gõ phím hay ngồi nghịch thì chiều cao bàn cũng khác nhau được mà.
Harry La
TÍCH CỰC
2 tháng
@Shigenobu Mình đâu có ngồi cố định? Đang đứng trong lúc gõ mấy dòng này đây.
@Shigenobu Tui thích đứng làm việc nè, có lúc cần ngồi, mua hợp lý chứ sao.
Giá bàn bao nhiêu thế ad?
Harry La
TÍCH CỰC
2 tháng
@khang print Trong bài có nói nha bạn.
Giá bàn bao nhiêu thế ad?
GiaHuy613
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Chào Huy,
Thay mặt team SiliconZ và Epione, mình chân thành cảm ơn đến bạn
Những chia sẻ của bạn là động lực để team phấn đấu để nâng cao chất lượng dịch vụ tốt hơn
Hãy cùng SiliconZ tham gia những hành trình sắp tới nhé
Thân
From Tri, SiliconZ
Tiếc quá nếu hồi mình kiếm mà biết bên này có bàn sâu 80cm chắc mình cũng lấy.
prescolt
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Gia quá cao ,cá nhân thấy không đáng tiền
Mình dang xài 1 bàn nguyên tấm gỗ lim dài 2.2met x 80cm x5cm giá 10.5 tr, Còn chân bàn thì đo sẵn kích thước mong muốn người ta gia công mang sang thôi, 9.5tr mà duoc cái bàn bé xíu thể kia. Pro thì quan trọng nhất là công năng chính, mấy cái linh tinh khác mua về gắn bình thường, nó gỗ nguyên tấm thì khoan đục vô tư. Không thích thì gỗ me tây cũng được.
Harry La
TÍCH CỰC
2 tháng
@prescolt 9tr3 và có thêm ổ điện pop up nữa bạn. Không có ổ điện đó thì 8tr mấy thôi. Cơ bản là mình hài lòng với nó.
vihali
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@prescolt Bác đang nhầm cái chân bàn rồi đó. Bàn này đắt ở việc nó thay đổi được độ cao bằng động cơ điện chứ ko phải mấy cái sắt hàn thế kia.
Yamita
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@prescolt Hơi nhầm hay sao thế bác. Bàn kia là bàn thay đổi độ cao kiểu bác thích ngồi làm hay đứng làm việc đều được. Động cơ nó quan trọng chứ mặt bàn bác tự đặt ngoài được mà =))
@Harry La toàn lùa gà bác nhỉ
Ok đó bác, mình cũng cân nhắc mua SmartDesk khi chuyển nhà, nhưng chắc chọn mặt bàn màu khác
Harry La
TÍCH CỰC
2 tháng
@Mikeknowsme Hiện có 3 mặt à. Mình cũng thích mặt óc chó hơn, nhưng hiện tại họ chưa triển khai được.
bác nào k biết thì cứ ốp tiêu chuẩn độ cao 730mm cho người dưới 1m7 và 750mm cho người trên 1m7, còn dân 1m9+ thì cứ chơi từ 750mm ~ 780mm , bề mặt ghế thì từ 430mm~450mm . chú ý cái kê tay nó cao bằng mặt bàn sẽ giúp mình ngồi thằng người hơn, ông nào dân kiến trúc nội thất chắc chẳng bao giờ mua cái này mà tự đóng cho nó mượt
prescolt
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Harry La ỗ điện cũng bình thường, cần ổ điện ngon, khoan 1 cái vào mặt dưới gắn con APC chống set luôn, còn với giá này đáng lẽ phải nạng lên hạ xuống bằng điện thì hợp lí , mới gọi là smart. Bạn mua rồi thì dĩ nhiên là phải khen rồi. Mặt bàn đó giá 1 triệu thôi, 8 triệu còn lại không duoc cái nâng hạ bằng điện mà dùng cơm thì nó không có smart hay pro gì cả.
Còn bàn này ở công ty mình gắn không có nâng hạ tầm 2 ~3 triệu, có 1 ổ cắm điện âm bàn + sạc USB 5 volt 2 cọng
nathai
TÍCH CỰC
2 tháng
@prescolt Bàn này có động cơ điện tự nâng hạ mà bác. Đứng ngồi làm việc xen kẽ thì tốt cho sức khoẻ hơn. Tuy nhiên giá này vẫn hơi cao thật
Harry La
TÍCH CỰC
2 tháng
@prescolt Bàn nâng hạ 3 stages điện nha bạn. Mình nghĩ bạn nên tìm hiểu kỹ rồi hẵng chê. Và, đây là bài đánh giá dịch vụ chứ ko phải bài đánh giá sản phẩm.
@prescolt @prescolt biểu tượng cho tay nhanh quá tốc độ não.có cái bàn mặt gỗ lim khoe hoài.ng ta cần công thái nâng lên hạ xuống và nó chạy bằng điện đó.
tuan1412
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Mình muốn đặt 1 bộ bàn và ghế bày thì xin hỏi giờ còn đặt được giá tốt như đợt trước ko ạ?
Harry La
TÍCH CỰC
2 tháng
@tuan1412 Giá đợt Pre-order hình như vẫn giống đợt trước, chỉ khác là ko có máng đi dây thôi à.
tuan1412
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Harry La vào đâu để đặt bác nhỉ?e cám ơn
tuan1412
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Harry La đã theo link của bác nhưng cứ đến bước thanh toán ấn vô thì website nó cứ đơ ra chả nhận sang trang tiếp theo để thanh toán gì hết,chắc web bên họ đang bị lỗi rồi bác ạ.
Harry La
TÍCH CỰC
2 tháng
@tuan1412 Bác thử lại sau nhé. Mình mới thử thì bình thường. Thanks bác nhiều.
M thấy Bàn cho học sinh mới cần nâng lên hạ xuống. Còn người trưởng thành thì có cao lên được đâu. Cứ đóng cái chân cố định cho nó chắc chắn
Harry La
TÍCH CỰC
2 tháng
@trungnguyenhp Mình cần đổi sang tư thế đứng làm việc nữa bạn, ngồi miết vừa đau lưng vừa dễ bị trĩ 😁
@trungnguyenhp Tui thích đứng lúc làm đi ra đi lại dễ, có lúc làm lâu ngồi, nên mua đúng nhu cầu mà.
Nhìn cái chân bàn kiểu kia là auto ko mua rồi, thực sự ko có cảm tình với chân bàn kiểu đó.
Với loại chân này thì mặt bàn phải thật nặng, ko thì cực tệ.
Khôn như mày :D
@Harry La Viết vẽ xong dùng cục tẩy tẩy là biết bác ạ.
Động tác tẩy xóa là gây rung lắc nhiều lắm.
Nếu tẩy xóa mà nó vẫn đứng vững ko rung lắc thì chúc mừng bác.
@Harry La http://hoaphathanoi.vn/media/product/2441715_ban_hoc_sinh_bhs29a.jpg
Mình suy ra từ cái bàn này. Thiết kế chân tương tự. :D
Harry La
TÍCH CỰC
2 tháng
@Thomas Shelby Bác suy từ các bàn học sinh cấp 1 ra được bàn làm việc thì nể bác.
@Harry La mình suy từ cái dạng kết cấu chân bàn bạn ạ, ko phải là bàn làm việc hay bàn hs. Mà thôi đấy chỉ là ý kiến cá nhân của mình thôi.
ồ không rõ là tự gắn có dễ dàng không nữa nhỉ 😁
nathai
TÍCH CỰC
2 tháng
@A0kiji 2 nhân viên chuyên nghiệp mà gắn cái bàn này hết 30 phút thì quá kém

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019