REVIEW DU THUYỀN DRAGON LEGEND 2D1N- VỊNH BÁI TỬ LONG

Halizzy
26/6/2019 8:30Phản hồi: 0
REVIEW DU THUYỀN DRAGON LEGEND 2D1N- VỊNH BÁI TỬ LONG
Hi cả nhà,

Đại gia đình em vừa đặt tour đi du thuyền thăm Vịnh Hạ Long 2D1N, tiện đây em có vài dòng chia sẻ kinh nghiệm với các cụ đang có ý định đi Hạ Long trong thời gian tới:

Đặt tour:

Nhà em đi tổng cộng 13 người, người già trẻ nhỏ đủ cả nên cũng phải cân nhắc nhiều vấn đề. Sau khi tìm hiểu về các công ty tàu du lịch tại Hạ Long, và cũng qua lời giới thiệu của đứa bạn em, em đã quyết định đặt tour thăm vịnh Bái Tử Long của bên Indochina Junk ( Bái Tử Long là 1 phần của vịnh Hạ Long nhé các bác!). Không biết có phải do quen biết không mà quá trình hỏi han và đặt tour khá nhanh gọn và nhẹ nhàng . Bên này đang chạy chương trình giảm giá mùa hè cho du khách đi du thuyền Dragon Legend, giá cả khá ok, chỉ 2990k/ người lớn chưa có xe ( gia đình em tự đi xe nên khoản này không phải vấn đề lớn lắm )

Di chuyển:

Do nhà em đi đông, và cũng chủ động được xe nên nhà em tự di chuyển. Trong khi đặt tour thì nhà em được thông báo nếu tự di chuyển thì sẽ di chuyển đến bến tàu mới của Sun Group. Nhà chờ này là của Sun xây dựng nhé các bác ( có hình đi kèm ở dưới ạ), điểm cộng là cực kỳ rộng rãi, thoáng mát, có cả quán café sang chảnh để check in các thứ luôn nhé ^^.

Em cũng tìm hiểu được luôn là bên này có cả dịch vụ xe đưa đón rất lịch sự, giá cho 1 người đi xe là 250k thì phải. Di chuyển bằng cao tốc nên chỉ vi vu 2,5 tiếng là đến nơi rồi ý ^^!

Tàu và dịch vụ:

Sau khi đến bến và được nhân viên dẫn vào chờ trong nhà chờ của Sun như em giới thiệu ở trên, thì có 1 anh guide ra chào gia đình em và hướng dẫn các thứ trước giờ di chuyển lên tàu ( lại 1 điểm cộng nữa là anh guide khá trẻ, nhiệt tình và đẹp trai ạ, hehehe).

Để di chuyển ra du thuyền thì sẽ phải đi qua một chiếc tàu chuyển tải bé, chỉ mất 3-5’ là lên được du thuyền. Thực sự thì nhìn du thuyền này trên ảnh với ngoài đời không khác nhau nhiều lắm, mỗi tội trông sẽ hơi có vẻ lâu năm một chút thôi )

Nhân viên tàu và hướng dẫn viên hầu hết đều là các bạn trẻ, được đào tạo tốt nên suốt tour nhà em không có phàn nàn gì cả. Anh guide và quản lý tàu rất chú ý đến cảm nhận của khách, mỗi buổi ăn đều ra hỏi bố mẹ, ông bà em về dịch vụ đã đáp ứng được yêu cầu của gia đình chưa?.. ))

Đồ ăn trên tàu cũng khá hợp khẩu vị với người Việt. Đặc biệt các món ăn được chế biến tươi ngon nên cảm giác thưởng thức rất đặc biệt, đúng là ra biển ăn hải sản có khác ạ 😆 Về decor thì em thực sự rất ấn tượng với phần cắt tỉa hoa quả trang trí. Chỉ có phần trang trí trên các đĩa thì chưa bắt mắt lắm thôi.

Các hoạt động ăn chơi ngày đầu thì gồm chèo kayak thăm cảnh vịnh, bơi ( hôm em đi thì có được bơi 1 chút quanh tàu, nghe nói là ban quản lý Vịnh đang cấm bơi ý), câu mực, buổi tối thì được nghe ca nhạc , biểu diễn ảo thuật ( tất cả đều do các bạn nhân viên làm nhé ).

Quảng cáo

Trên tàu còn có một bể ngâm bé bé, có nước ấm, sau khi đi chèo kayak về thì có thể quay lại bể ngâm thư giãn một chút trước khi xuống tắm rửa ( mấy em bé nhà em mê cái bể này lắm ạ ^^) . Ngoài ra còn có các ghế nằm thư giãn ngắm cảnh Vịnh, vừa mát vừa thơ mộng

Sáng ngày thứ 2 thì có hoạt động tập Taichi khoảng 6h45 sáng, rất phù hợp cho các bố mẹ và các cụ nhé ạ ^^, sau đó là ăn sáng, rồi đi thăm hang Thiên Cảnh Sơn. Em thì không đánh giá cao hoạt động thăm hang lắm, vì khá đông và nóng, thực sự thì không quá ấn tượng với 1 đứa như em.

Sau khi thăm hang về thì sẽ có một chút thời gian nghỉ ngơi, rồi chuẩn bị ăn trưa. Bữa trưa là Buffet nhé các bác ( đầy đặn, nhiều món, em chim ưng nhất bữa này ạ ) ). Tiếp theo là về phòng dọn đồ và check out, chuẩn bị về HN. Thực sự thì 2D1N hơi ngắn, nhà em về ai cũng có chút cảm giác luyến tiếc .

Tuy nhiên túm váy lại là nhà em đã có 1 chuyến đi 2D1N khá chim ưng, mọi thứ đều được sắp xếp sẵn, chỉ việc chờ đến ngày và đi tận hưởng )). Em đặt tour trực tiếp qua sales bên này, vẫn còn lưu số chị sales vì rất nhiệt tình, bác nào cần thì inbox em cho ạ . Hi vọng bài viết này có ích cho các bác đang có ý định đi Hạ Long trong thời gian tới .
Chia sẻ

Xu hướng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019