Review ghế công thái học Spider 02

hoamui201198
21/4/2022 7:49Phản hồi: 3
Review ghế công thái học Spider 02
Gioi thiệu qua mình là Nữ cao 1m58 nặng 53kg hơi mũm mĩm. Nhân viên văn phòng làm việc offline 8 tiếng/ngày. Trước đây mình thường ngồi làm việc trên ghế gỗ vì công ty mình là công ty nội thất, mình thấy cũng khá thoải mái nhưng sẽ bị đau lưng nếu phải ngồi lam việc lâu , vì thế mình luôn phải kê thêm gối ở đằng sau để ngồi không bị võng lưng xuống.
Thế rồi 1-2 năm trở lại gần đây "Ghế công thái học" nổi lên như một hiện tượng, Sếp mình cũng quyết định đầu tư cho nhân viên mỗi người ngồi môt cái ghế công thái học vừa tốt cho sức khỏe, vừa để trải nghiệm thực tế để có một bài viết khách quan nhất cho các bác.

Dưới đây là trải nghiệm của mình về ghế công thái học Spider 02 sau 1,5 tháng trải ngồi trải nghiệm thực tế. Bài viết sẽ là những thứ mình thích và không thích của mẫu ghế công thái học này.

Thứ mình thích:

+ Thiết kế tổng quan khá đẹp mắt

• Sử dụng toàn bộ chất liệu lưới từ mâm ngồi, tựa lưng, tựa đầu.
  • Khung chân bằng hợp kim chắc chắn.
  • Điều chỉnh được đàn hồi lưng (Kháng lực tựa lưng)
+ Những thứ khác……….

Thứ mình không thích:

+ Tay vịn không xoay được sang 2 bên

+ Tựa đầu chỉ được 2D

• Thiết kế tổng quan khá đẹp mắt
Nhìn qua tổng thể ghế công thái học Spider 02 được thiết kế trẻ trung, năng động. Ấn tượng với phần thắt lưng có hình màng nhện đặc trưng như cái tên Spider vừa độc đáo vừa dùng để hỗ trợ đỡ cột sống. Phần thắt lưng cố định tuy nhiên bề mặt phần đỡ thắt lưng được thiết kế vồng theo kết cấu phần lưng của cơ thể. Vì vậy, có thể đỡ đều được tất cả điểm vị trí của cột sống từ điểm L1-L5 rất thoải mái.

• Sử dụng toàn bộ chất liệu lưới từ mâm ngồi, tựa lưng, tựa đầu
Qua tìm hiểu và nghiên cứu mình thấy ít có ghế công thái học giá rẻ 3 triệu trên thị trường lại có cả mâm ghế full lưới. Đa số sẽ là ghế ngồi đệm mút và có tựa lưng là lưới. Trước đây, Ở nhà mình ngồi ghế xoay nỉ của Hòa Phát ngày trước ghế đấy thuộc dạng best nhất rồi êm nhưng mùa hè thì nóng và bí. Đặc biệt là khó vệ sinh vì mình nuôi mèo lông mèo dính lên ghế rồi dính lên quần áo mình, khá khó chịu. Lúc đầu mới chuyển sang thì mình cũng thấy hơi cứng và gượng một chút nhưng sau 2-3 ngày ngồi quen mình thực sự không muốn về đặt mông lên cái ghế nỉ nhà mình nữa . Và từ khi chuyển sang ghế lưới này mình cảm thấy như một chân lí khi nó vô cùng thoáng khí, dễ vệ sinh.
À nói về chất liệu lưới của ghế công thái học Spider 02 được nhập khẩu Đài Loan, đan xen 3 lớp giữa 2 lớp dây nhựa và 1 lớp vải Nylon có độ đàn hồi trung bình, độ căng vừa phải khá là mềm mại, mình hay mặc váy ngắn nhưng cũng không bị để lại vết hằn trên da.

Quảng cáo

• Khung chân hợp kim thép chắc chắn:
Lại một điểm cộng nữa cho mẫu ghế công thái học Spider 02 giá chỉ 3 triệu hơn một tí lại còn là chân hợp kim thép, mạ crom sáng bóng, chắc chắn, hiện đại.

• Điều chỉnh được đàn hồi lưng (Kháng lực tựa lưng)
Một tính năng xịn xò khác của mẫu ghế công thái Spider 02 này chính là lực đàn hồi tựa lưng hay còn gọi là kháng lực tựa lưng dùng để điều chỉnh lực năng nhẹ của tựa lưng khi ngả ghế về sau. Cá nhân mình chỉ sử dụng ghế để làm việc và thư giãn, giải lao giữa giờ không dùng để nghỉ ngơi nên mình rất thích tính năng này. Bởi khi thư giãn mình thường tăng lực tựa lưng, mở khóa ngả lưng và để như kiểu chế độ bập bênh rất thoải mái. (Ghế công thái học Spider 02 còn có thể ngả lưng được khoảng 130 độ, khóa đong 3-4 vị trí). Ngoài ra, kháng lực này còn điều chỉnh độ nặng nhẹ ngả ghế vê sau theo cân nặng cơ thể mỗi người.

• Một số thứ khác mình cũng rất thích ở mẫu ghế công thái học này là:
  • Có tay vịn và tay vịn điều chỉnh vừa với mặt bàn, trượt ra, trượt vào. Cái tay vịn này trông thế cũng rất quan trọng bạn nên điều chỉnh tay vịn bằng với mặt bàn làm việc hoặc thấp hơn 1-2 cm để có thể hỗ trợ cổ tay tốt nhất.
  • Mâm ghế thiết kế vát theo hình yên ngựa giúp hỗ trợ giảm áp lực lên phần đùi, xương cụt hỗ trợ ngồi đúng tư thế. Mâm ghế còn có thể trượt ra vào 5 cm phù hợp cho những bác nào nặng trên 80 cân vẫn ngồi vừa mâm ghế.
Những thứ mình không thích:

• Phần thùng đóng gói chưa được đẹp mắt và cẩn thận lắm. Các bộ phận chỉ được bọc một lớp bóng giảm xóc và ngăn cách nhau bằng các bìa cattong. Phần piston và bánh xe, ốc được đóng riêng trong một thùng.
  • Mình thích tay vịn có thể xoay ra vào được vì mình dùng laptop hay phải viết bài nên có xu hướng khuỷu tay và cổ tay chụm về phía trước nên cảm thấy hơi không thoải mái. Tay của ghế công thái học Spider 02 chỉ có thể nâng hạ và trượt ra vào. Đây là ý kiến cá nhân của mình nha, vì mỗi người một nhu cầu sử dụng khác nhau.
  • Phần tựa đầu hơi cao so với mình nên khi mình ngồi thẳng thì đầu mình cao bằng phần tựa đầu để thấp nhất. Nên mình chỉ có thể ngả đầu ra sau để thư giãn. Vì tính mình ngựa ngựa thích nó dí vào cổ nhiều hơn.

Quảng cáo

3 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu tham gia cuộc thi review ghế, bạn đặt tag vào để bài vào mục dự thi nhé, cách đặt ảnh bên dưới. Cuộc thi yêu cầu dùng ảnh thật tự chụp, bạn dùng ảnh tự chụp để lên bài nếu có dự thi nhé.
Mình đáng lẽ cũng định mua ghế bên SMA, mấy mẫu cùng tầm giá này, nhưng xong cuối cùng lại quyết định quay xe trong 1 tiếng buổi sáng.
Mấy mẫu bình dân bên bác cũng ổn nhưng mình thấy chưa thực sự phù hợp với cái lưng của mình
Yêu quá
hoamui201198
ĐẠI BÀNG
2 năm
@WXYZ Dạ. bác nói chung ghế công thái học này bác cứ phải ngồi mẫu nào thật ưng vì nó cũng không phải là rẻ ạ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019