Review kìm bấm móng hiện đại: tốt mã rã đám, lòng vòng cái đòn bẩy

cuhiep
27/5/2023 16:6Phản hồi: 200
Review kìm bấm móng hiện đại: tốt mã rã đám, lòng vòng cái đòn bẩy
Cách đây 2 tháng mình thấy hình ảnh cái kìm này được ai đó cmt trong post của mình. Thấy hay quá nhờ người mua dùm và sau khoảng 1 tuần thì nhận được hàng. Sau khi sử dụng khoảng hơn 1 tháng thì thấy nó không xài được. Thực chất ngay từ lần dùng đầu tiên mình đã thấy như vậy, nhưng để nhận xét chính xác hơn mình đã dùng thêm nhiều lần nữa và nhờ một số người khác dùng thử… Theo kinh nghiệm của mình thì thấy trường hợp cái kìm này khá giống với trường hợp balo Peak Design: tốt mã rã đám.

Rất đẹp và xịn từ trên hình cho đến thực tế

Kìm được làm từ nhôm đặc, sản xuất theo kiểu CNC nên nhìn nó rất chỉnh chu, rất đày đặn. Anh em thích kỹ thuật, thích máy móc thì sẽ rất thích hoàn thiện của kìm dạng này. Thực chất thì trong rất nhiều sản phẩm kiểu sản xuất ra một sản phẩm từ một miếng nhôm hay một cục nhôm nguyên khối được nhắc đến như là điểm nhấn về chất lượng.

Anh em không chỉ thấy nó đẹp trên hình mà kể cả khi anh em cầm nó trên tay thì anh em cũng thích. Việc cầm thấy đầm, chắc chắn, êm ái, xịn xò. Nhìn nó cũng lạ và xịn hơn hầu hết các kìm bấm móng đang có trên đời.

Mình thích kìm bấm móng vì nó là sản phẩm rất cơ bản nhưng đầy tính kỹ thuật trong đó nên mua và dùng qua mấy chục cái từ Nhật, Đức, Thuỵ Sỹ, Việt Nam, Đài loan… cái này nhìn và cầm trên tay nó hơn các cái khác nhiều.

Trải nghiệm thực tế lại rất tệ do khi vừa bấm và vừa canh vị trí khó khăn

Khi anh em đặt phần lưỡi lên vị trí móng nào đó để cắt thì nó đều khó khăn, và khi dùng lực nhấn xuống để cắt thì nó cũng sẽ hơi xê dịch đi một chút. Để dùng được thì anh em phải tập trung cao độ và cẩn thận điều khiển ngón tay. Dùng thì cũng được, nhưng tại sao phải khó khăn vậy vì đã tồn tại những thứ đã quá đơn giản dễ dàng rồi (gõ tới đây lại nghĩ về mấy cái smartkey trên xe máy).

Lý do kỹ thuật thì đó là cái đòn bẩy nó ở vị trí quá xa chỗ lưỡi, truyền lực đi qua một đường quá dài không cần thiết. Rồi cái tay đòn chỗ đưa ngón cái vào để bấm thì nó lại ngượng ngượng sao đó khi dùng.

Quảng cáo

Mình so sánh với cái kìm bấm móng nhỏ gọn mà mình hay mang theo trong túi của Victor Inox thì cái này được cái đẹp mã hơn thôi chứ tính thực dụng thì thua quá xa.

Link review một kìm bấm móng victorinox nhỏ gọn khác:

Lời khuyên cho anh em: Không nên mua

Giá của kìm loại này cũng khoảng hơn 500,000 VNĐ. Tức là mức giá rất cao cho một sản phẩm như vậy, nhưng mà nó lại không dùng được. Mình đã làm mẫu rồi, anh em đừng làm theo mình nữa.

Hình ảnh khác:
200 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kiểu như tốt mã rã đám, lòng vòng cái đòn bẩy 😁😁
@tkdang chắc là cắt móng...giò
@MrBo0m Trước khi cắt ngâm dung dịch mềm móng kìm cho nổi
@MocM3o339 mình toàn cắt sau khi tắm, nên khỏi cần ngâm 😁
tkdang
TÍCH CỰC
một năm
@1st January có khi nhà bán hủ tíu/ bún bò mà dao bị mất nên dùng kìm đỡ
tưởng y như xe đạp lắp ghép
MyNami
TÍCH CỰC
một năm
@hung.nexus Khá là cồng kềnh cho 1 cái bấm móng tay
@MyNami Thằng kỹ sư thiết kế ra chắc trước làm cò đất...thổi giá sản phẩm phế vật lên 1tr
Bonid
ĐẠI BÀNG
một năm
@MyNami Xiaomi 49 cành, cắt không bị rơi vãi móng tay ra ngoài, cắt xong đổ 1 lần.
https://shopee.vn/-Mã-ELBAU5-giảm-5-đơn-300K-Bấm-móng-tay-Xiaomi-Mijia-MJZJD001QW-i.872178758.19658730167
@Bonid chỉ hợp bấm móng tay trẻ em vì cái khe nó nhỏ quá, còn muốn cắt móng tay ng lớn thoải mái chút thì phải rút cái hộp trắng ra, nhà e đang dùng mà
tặng anh em thôi chủ tịch 😆
Kềm Nghĩa chân ái
@Minh TNK như mình dùng kềm nghĩa loại đầu tròn chẳng khi nào phải dùng đến dũa vì mình cắt nó lượn vòng nên k bị cấn xước gì cả, mịn luôn, trừ phi các bạn dùng loại bấm ngang mới cần dũa
@Minh TNK thời 2002 mua cái bấm của tụi hàn trym ngắn khoảng gần 90k (2002 là đủ tiền ăn sáng miệt mài) xài mãi đến h, ko có cái nào sau đó qua đc
oh7h7o
ĐẠI BÀNG
một năm
@KeniVinh Kìm bấm này bán kèm thêm lựa chọn là cái dũa và túi đựng riêng, rất chi là làm tiền.
@lucas_mufc công nhận, sp tốt mà làm không tới
@cuhiep cho e xin infor kìm với, e cảm ơn
@Celtyxah Tầm 8 năm trước mình đã từng mua con này với giá 300k. Với giá 500k @cuhiep mua thì chắc cũng giống cái mình từng mua và là hàng pha-ke, từng bị mất con này nhưng lâu rồi search trên Aliexpress thì đầy.
@gauto988 mấy đồ cắt móng mua kai nhật hay mua vito là ổn nhất
@Celtyxah Cần gì xin, bạn nt cho chủ tịch mua lại 300k khéo chủ tịch cho ko luôn ý
@iáT Tài chuẩn luôn. xin thôi vì có dùng đc đâu mà bán, bán còn đánh cho ấy
Kềm công thái học rồi
@Vũ Phương Dương Đúng chất công công thái giám 😃
cu dé
TÍCH CỰC
một năm
@VincentLai không có chân tài thực học mới là lùa, có tài thì là làm đc chứ sao. Có thì người ta mới lùa đc rồng. Như ng cm này là giun thì Thái Công thèm vào lùa =))
@cu dé đọc cái tên là hiểu sao ưa thái công r ha
cu dé
TÍCH CỰC
một năm
@Linh_istnu ava này là app tô màu để ava fb từ lâu rồi @@ chứ có phải công thụ gì đâu mà nói. Còn người thất bại mới lôi giới tính ra nói thôi =)) tập trung vào chủ đề tranh luận chính đi
Quá cồng kềnh
Cười vô mặt
Một vấn đề vốn dĩ không phải là vấn đề mà tạo ra vấn đề để bán cái giải quyết vấn đề đó
@Nam Air Chuẩn bài
@Nam Air Đúng mà, đot này nghe chê, ra véion đẻ giải quyết các tồn tại ver 1. Lại bán chạy
@TuanYeti Relax, just for Troll
Mày vui tính vãi
Trong Nam chủ tịch mua Kềm Nghĩa cũng tốt chán
Lại sai chính tả rồi chủ tịch ơi
Thượng vàng hạ cám đủ kiểu.
Fernie
ĐẠI BÀNG
một năm
Hiện đại mà hoàn thiện chỗ lưỡi như này thì vứt. Thua kiềm nghĩa 40k made in china
@Fernie thì chỗ ghi made in china đó
Fernie
ĐẠI BÀNG
một năm
@dktran01 Mời bạn. Mình lấy tạm ảnh trên mạng thôi chứ vỏ mình vất đi lâu rồi
sonsky
ĐẠI BÀNG
một năm
@Fernie Chắc b mua bấm móng loại thép thường rồi, chứ giờ lên trang chủ của Nghĩa mấy bấm inox ghi made in VN mà,
Fernie
ĐẠI BÀNG
một năm
@sonsky Mã B309 chỉ có 1 loại inox thôi, bạn cứ ra hàng mua sẽ thấy. mình còn có 2 loại ở đây luôn, bản SX ở VN có ghi rõ Made in Vietnam trên thân luôn. Bản SX ở TQ thì không ghi.
Cứ đơn giản là hiệu quả 😃
Cứ kìm Nghĩa mà triển 😆
sonsky
ĐẠI BÀNG
một năm
Giá 79,5$ =))) Làm quả kềm bấm inox của Nghĩa hơn 50 cành bấm 10 năm cũng chưa thèm hỏng =))
@sonsky Ở trên có ông bảo dùng kềm nghĩa 3-6 tháng thay cái mới kìa 😹
sonsky
ĐẠI BÀNG
một năm
@Crazylove4u =)) =)) Thế t chịu chứ t mua quả bấm móng inox tuần cắt 1, 2 lần, dùng 4 năm nay lần nào bấm vẫn tạch tạch tạch, nghe sướng hết cả tai =))
Bấm móng tay giờ chỉ dùng mỗi kìm cắt khoé nhặt da. Còn móng cứ xài máy mài cho đẹp và an toàn
@AZwarrior Đù, cắt móng cũng sợ chết hả man
@skate.grizzly An toàn cho trẻ em ng già ng tay chân run...chưa kể cắt bằng kìm thì móng sẽ bị sắc. Xài máy mài 1 lần b sẽ k muốn cầm kìm bấm lên nữa đâu
joe1111
ĐẠI BÀNG
một năm
@AZwarrior Xin link mua máy mài bác
@joe1111 Mua cái của xiaomi ấy b. Trên shopeemall cho an tâm. Giờ chắc ~400k
Kềm nghĩa đúng chất với câu nói : Ngon, bổ, rẻ, bền.😂
huuducvn
ĐẠI BÀNG
một năm
@trungkn kềm loại lớn nhỏ giá chưa tới 50k chứ bác muốn rẻ nhiu nữa mới gọi là rẻ ??
@huuducvn Chắc là của mấy bà bán rong, 5-10k xài vài lần r bỏ 😂
@BinBon2020 Ngon, bổ: ko có dũa nên ko ngon
Rẻ: tạm ổn thôi chứ ko rẻ. Đầy loại 2-20k, thậm chí có cả dũa 😂
Bền: chất liệu tốt nên đúng là bền
Nói chung đc cái bền, còn 3 tiêu chí kia thì ko
@trungkn so vs vic thì rẻ chán rồi
HungVu23
ĐẠI BÀNG
một năm
Xài kiềm trim bao ngon, 5 năm rồi vẫn bén.
Đang xài victorinox nail clipper 580
Nhiu đó đủ xài

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019