Review Laptop nội địa Nhật Bản : Mouse X5 - R7

m6cabi
12/10/2022 12:55Phản hồi: 116
116 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hàng nhật giờ toàn hàng tàu OEM sx rồi các hãng nhật nhập về thay tên đổi họ thôi . y như cách vn mình làm vậy ak
Cônng ty mình mấy ông nhật hay dùng fujistu. Trông khá hay
tichuot89
ĐẠI BÀNG
2 năm
Fujitsu thấy ngon hơn
tjendung
TÍCH CỰC
2 năm
Làm con Panasonic Let's Note thấy ngon hơn bác 😁
m6cabi
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tjendung con đó đắt quá bác
Laptop nội địa Nhật chỉ trông chờ vào Panasonic thôi
thuancoihg
TÍCH CỰC
2 năm
nội địa nhật thì cứ pana hay fujitsu mà mua. chứ mấy hãng khác thì ngang ngang máy tàu nội địa bây giờ thôi. mấy con lenovo tàu nội địa giờ còn ngon hơn con trong bài nhiều
m6cabi
ĐẠI BÀNG
2 năm
@thuancoihg mình đã dùng qua 2 đời lenovo bàn phím nhật, cũng ko thấy ngon hơn con mình đang dùng 😄
tinhdg
CAO CẤP
2 năm
Laptop Nhật cứ Panasonic, Sharp mà dùng, mấy con tàu đội lốt Nhật thì bỏ qua nhé
m6cabi
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tinhdg Mình tưởng dynabook trước là toshiba nhỉ
qwevqdf4
ĐẠI BÀNG
2 năm
@m6cabi Dynabook Inc. khi còn thuộc toshiba thì có tên là TOSHIBA CLIENT SOLUTIONS CO., LTD.
Hiện tại thì ông ty này đã thuộc về sharp và đổi tên thành Dynabook Inc. từ năm 2019 rồi.
qwevqdf4
ĐẠI BÀNG
2 năm
@m6cabi Dynabook Inc. khi còn thuộc toshiba thì có tên là TOSHIBA CLIENT SOLUTIONS CO., LTD.
Hiện tại thì ông ty này đã thuộc về sharp và đổi tên thành Dynabook Inc. từ năm 2019 rồi.
m6cabi
ĐẠI BÀNG
2 năm
@qwevqdf4 Cảm ơn bạn. Giờ mình mới biết.
Nhìn y chang con ThinkPad của Lenovo của bọn tàu, Nhật h nó chỉ thích làm thiết kế xấu để thuốc những con dân trung thành yêu hàng quốc gia
Giá này thiếu gì hãng để mua
m6cabi
ĐẠI BÀNG
2 năm
@socutezen0s vào thời điểm hơn 1 năm trước ko dễ mua đâu bạn
Chọn intel thôi
Jake Sumo
ĐẠI BÀNG
2 năm
RAM 32Gb mà chỉ dùng lướt web, văn phòng? Vậy có quá dư hay là máy yếu?
m6cabi
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Jake Sumo Máy ko hề yếu bạn. Nhưng mình phải mở những file Ai tầm vài trăm MB có lúc lên đến 2GB nên mới cần ram nhiều cho thoải mái. Với lại ram đấy dc cho, tội gì ko nâng cấp
bahuy77
ĐẠI BÀNG
2 năm
Theo mình biết (kg biết đúng kg). Các máy nào dùng chip AMD đều ồn hơn chip Intel.
Mình có con HP Envy cũng vậy, đôi khi tối trong phòng máy lạnh mà nghe tưởng bên ngoài mưa.
m6cabi
ĐẠI BÀNG
2 năm
@bahuy77 ui giống mình thế. Hôm trước đang ngồi làm mà đồng nghiệp hỏi trời mưa à😅😅😅
giá bao nhiêu ad
m6cabi
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Nguyễn Hồng Sang NTTT mình mua cách đây hơn 1 năm ,giá tính ra là khoảng 20 triệu.
ducps2
ĐẠI BÀNG
2 năm
bác có sống và làm việc ở Nhật ko mà mua cái bàn phím layout Nhât dùng được hay vậy :v
m6cabi
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ducps2 Mình đã ở nhật 6 năm. Nên cũng quen với bàn phím nhật. Với lại mình cũng fix dc lỗi của bàn phím nhật nên ko có gì khó khăn.
Haduong90
TÍCH CỰC
2 năm
Với giá này sao bác ko lấy con Asus Vivobook 15X OLED, ram 8GB giá 18 củ, thêm 1 triệu mua con Ram 8GB nữa là ngon lành mà bảo hành chính hãng.
m6cabi
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Haduong90 Thật ra lúc đầu mình đã chọn Lenovo IdeaPad Slim 560 Pro rồi. Nhưng sau lại siêu lòng vì cái made in japan của hãng mouse này😅
Haduong90
TÍCH CỰC
2 năm
@m6cabi chắc bác đang công tác bên Nhật hả
m6cabi
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Haduong90 Đúng rồi bác.
mobitv
ĐẠI BÀNG
2 năm
Máy cấu hình cao giá cũng được, chủ yếu là mua dùng thì bàn phím tiếng Nhật, với bàn phím / sạc thay thế coi hãng này còn dùng đồ của hãng nào giống nữa, hơi phiền tí
m6cabi
ĐẠI BÀNG
2 năm
@mobitv Bàn phím thì ko vấn đề, sạc thì dùng type c được nên cũng không lo. Còn pin thì sau hỏng đành chịu.
Quạt hú chắc do chip dòng H 😁
Trông cũng ổn
~20tr loanh quanh tầm ~11-13 man máy hãng thì đầy ra đi tha mấy con dở hơi này về làm chi. Mình ở Osaka hay lượn thiên đường đồ điện tử là Nihonbashi, mình nhớ ko nhầm thì trên đó có khoảng 2 cửa hàng Mouse thì phải, lúc nào đi qua cũng thấy mấy anh nhân viên đứng nghệt ra mà chả có ma nào vào xem máy cả, vắng như chùa bà đanh. Mình thấy vắng quá nên cũng chưa 1 lần rẽ vào xem máy luôn. Nói chung dân Nhật họ còn chả thèm care chứ nói gì ng nước ngoài. Nhật họ có mua thì hay mua mấy con Pana hay fujitsu, Toshiba chứ còn lìu tìu khó bán máy lắm.
minh sai Thinkpad hang noi dia nhat,thay kha ổn
m6cabi
ĐẠI BÀNG
2 năm
@lehoang200786 Mình cũng dùng qua 2 đời thinkpad nội địa nhật. Thoải mái quăng quật mà nó cứ trơ ra ko hỏng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019