Review Loa JBL Flip 5

trangvekien
19/2/2022 1:44Phản hồi: 133
Review Loa JBL Flip 5
Đây là review về Loa JBL Flip 5 của mình. Mình mua nó với giá 2tr390 ngàn đó. “ mình xạo đó đã bảo đồ ăn trộm của lão cuhiep rồi thì làm gì mà tốn tiền”. Đây là món đồ thứ 2 mình trộm được từ lão cuhiep khi tham gia game “ thiết kế văn phòng cho tinhte”, thấy mình giỏi không anh em “ mình lại xạo đó đây là giải random may mắn thôi”. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Loa JBL Flip 5

JBL Flip 5 – Loa di động nhỏ gọn công suất lớn 20w, có nhiều màu sắc để lựa chọn có tới 11 màu và quan trọng hơn hết là có luôn màu hồng nam tính.
Flip 5 còn có thêm chức năng JBL PartyBoost giúp hai loa kết nối với nhau , hoặc kết nối nhiều loa hơn nữa lên tới cả 100 loa để phá hàng xóm.
Có thể chơi nhạc liên tục lên đến 12h với viên pin Lithium-ion Polymer 17.28Wh và thời gian để sạc đầy từ lúc pin cạn là tầm 2,5h.
Sử dụng bluetooth 4.2 với khả năng kết nối Bluetooth 2 thiết bị cùng lúc đế thay phiên nhau la làng.
kích thước : 18 x 7.4 x 6.9 và nặng khoản 540g.
Có khả năng đi bơi hoặc tắm chung với ae dưới vòi sen nữa “sướng chưa”

Tích hợp microphone trên loa để trả lời cuộc gọi với công nghệ loại bỏ tiếng vang (SoundClear Echo) và lọc tiếng ồn “ cái này mỗi lần gọi nói chuyện với ai mở lên cho nó ngầu”

Những thứ mình thích

Mình thích thiết kế của nó nhỏ gọn âm bass tuyệt vời , phần lưới chống bụi đẹp, màu xanh không quá sáng cũng không quá tối, cũng hên không trộm nhầm màu hồng nam tính. Máy chỉ dùng duy nhất một củ loa toàn dải, tuy chỉ có một loa nhưng nó đã làm rất tốt nhiệm vụ của nó, chất âm theo cảm nhận riêng của mình là rất tốt, lúc cần bass có bass, âm bass cũng không xuất hiện xuyên suốt bài hát lúc mạnh lúc nhẹ tuỳ theo nhạc “ có loa “nhạc” không bass nó vẫn vỗ bùng bùng nghe rất chán”, âm bass cũng chắc và rõ ràng không thừa không thiếu, các dải âm khác cũng làm rất tốt không thừa không thiếu phù hợp với tất cả loại nhạc “ Anh, Hoa, Việt” nhiều bass hay ít bass, tính năng partyboot giúp kết nối với nhiều loa khác nữa. Ngoài ra hãng JBL cũng có một App giúp người dùng update frimwave hay tinh chỉnh âm “phần tinh chỉnh aqualizer này không có trên dòng này thì phải mình tìm không thấy”

Những thứ mình không thích

Cảm nhận của mình về nút on off hơi bị cứng, lại làm lõm xuống nên nhấn không đã. Chỉ vậy thôi.

Nên mua hay không?

Quảng cáo

Tóm lại trộm được thì trộm, xin được cứ xin, mua được cứ mua. Giá hơi chát nhưng hoàn toàn xứng đáng.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

133 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giá này mh sẽ chọn jbl Charge 4. Dù đang dùng harman kadon onyx 6 nhưng khá lớn k mang đi du lịch được. Mấy lần định mua thêm cái charge 4 nhưng có lần thấy review loan ultimate wonder boom 2 thì lại đắn đo. Cuối cùng thì mh chọn charge 5 vì nó hay hơn hẳn.
@dauphuthui Rồi cái app đơ có cho chỉnh bass mid gì không bạn😁😁
@black.crystal K phải harman nào cũng nhiều bass, điển hình là dòng onyx 5, 6, 7.
Nhưng nó vẫn có điểm yếu khi nghe nhạc ballad
dauphuthui
ĐẠI BÀNG
3 năm
@trangvekien minh không thấy có chỉnh gì hết chỉ có phân kết nối nhiều loa vơi nhau thôi. mà phải kết nối bluetooth trước chứ app nó tim khong ra .
@dauphuthui Vậy cái app để update ra chả còn gì xài dc 😁😁
Mình săn được con này new nobox có 1.55tr. Với cái giá này thì không có gì để chê, tiếc là có mỗi màu đen chứ mình thích mấy màu khác trông vui vẻ hơn.
Con này treble nghe hơi chìm. Ai hay nghe vocal, accoustic, instrumant sẽ không đã cho lắm.
@songoku_1206 Khoái màu hồng nam tính phải hok. Tui biết lắm mờ🤣🤣
@songoku_1206 JBL thì bass thôi rồi, nhiều khi lấn cả dải, nếu nghe tạp trong tầm giá thì tôi ý kiến cho con LG PL5, âm vocal của nó trong thôi rồi
@songoku_1206 Thì JBL nó theo hướng nhạc xập xình mà, định hướng hãng nó kéo cho dải bass quá nhiều nên vậy
@Sr_9x Tụi đọc cmt của bạn rồi nhìn lại bài viết của mình giống như tui đang xạo vậy😅😅 mình đã nghe lại rồi vẫn ko thừa bass vô duyên. Bạn cho mình một bài nhạc để test xem sao.
@trangvekien Mình không nói là bác xạo, vì gu âm nhạc mỗi người là khác nhau.
Nhưng chuyện nhiều người chê bass của JBL là có thật đó chứ 😃 bác có thể ra shop trải nghiệm các con cùng tầm giá của Sony, LG...các kiểu xem.
JBL thiên về bass, thừa bass quá nhiều nên nghe đau đầu lắm , tầm tiền con này mình sẽ mua hàng của Libratone hoặc marshall
@Hưng Nguyễn Neko Marshall nó cũng phải tầm 2tr7. Cố chút nghe bọn này cũng gọi là chấp nhận được trong tầm giá, chứ con JBL nó đúng kiểu đánh vào giới trẻ hay nghe nhạc xập xình mà nó còn không hay ấy
@Pisces.Mist Đâu ra Marshall 2tr7 vậy mình thấy con tí tẹo cũng giá gấp đôi con này. Có lẽ do mình chưa nghe mấy con B&O nên ko dám phán thêm. Riêng con JBL này mình thấy nó ko như bạn nói. Mình nghe nhạc vàng vẫn ok đó thôi.
@Pisces.Mist Thử nghe lại mấy con mới xem sao
Tunggf
TÍCH CỰC
3 năm
@Dong999pro Bác nói cực kì chuẩn!
Cứ JBL là ưng cái bụng, đang dùng em Charge 4 được 3 năm vẫn hài lòng.
@bacgiangman pin có bị chai nhiều ko bác
@nguyentam91 Chai thì mua về thay thôi sao phải lăn tăn vậy.
@nguyentam91 Vẫn nghe liền tầm 5h khi sạc đầy. Mình ko nghe thường xuyên lắm, tuần mở 2,3 lần, mỗi lần nghe 1,2h.
@bacgiangman 3 năm mất phân nửa dung lượng pin và nghe liên tục 5h vẫn còn ngon, ai nghe đâu một phát sáng chiều dc😅😅
Khi nào dùng chán thì cho mình nhé
@hoangminh2018 Me me trộm của lão cuhiep còn nhanh hơn, lại còn dc bảo hành🤣🤣
Mình mua cái loa 59k trên shopee nghe cũng lớn y chang loa này
@anhlucky2 Lớn thôi chưa đủ. 😂
@anhlucky2 Cao thủ👍👍
@maidng Phải sướng nữa mới dc phải hok bạn😁😁
Chúc mừng bác reviewer 👍🏻
@МАИ-TT✅ Em me me để trộm đồ ttbc21 ai dè hok trộm đc. Bị Phát hiện ngay vòng gửi xe😩😩
@trangvekien Hụt kèo này ta hốt kèo khác
Cho bạn nghìn like
@МАИ-TT✅ Phải phải để mình rình mò tiếp😁😁
mrqd
TÍCH CỰC
3 năm
Những dòng như thế này dùng "cộng đồng" thôi,nghĩa là cứ mở rồi làm việc khác chứ thưởng thức âm nhạc thì nó có thang điểm 1/10
thachd
ĐẠI BÀNG
3 năm
Con này vừa sạc vừa nghe nhạc được không thớt
thachd
ĐẠI BÀNG
3 năm
@trangvekien Mình hay để loa nghe nhạc trước khi ngủ, dùng con Sony XB20, đến đêm nó gần hết pin là nó cứ báo "Please Charge", làm thức giấc luôn.

Nên mình muốn con loa vừa dùng vừa cắm sạc để nó khỏi hết pin luôn
@thachd Con này hết pin nó ko có la làng nè bạn. Nó ngỏm luôn trong câm nín😁😁
thachd
ĐẠI BÀNG
3 năm
@trangvekien Vậy đúng ý mình
vuatocdoDN
TÍCH CỰC
3 năm
@thachd Vậy bác mua con homepod mini mà xài, nó cắm điện nên ko lo pin bủng.
NyHaJ
ĐẠI BÀNG
3 năm
Con JBL Flip 5 này bị lỗi xung đột với các thiết bị bluetooth khác thì phải.
Nếu PC/Macbook kết nối đồng thời:
- 1 JBL Flip 5
- 1 Chuột bluetooth (MX Master)
Thì sound a sẽ bị ngắt quãng liên tục 2s/lần.

Search google cũng khá nhiều trường hợp bị vậy
NyHaJ
ĐẠI BÀNG
3 năm
@lqbao Nhưng mình dùng thiết bị khác như tai nghe không dây (RHA MA750) thì lại không bị tình trạng như vậy.

đang tính mua cục unifying cho riêng mouse và keyboard xem sao.
@NyHaJ Nếu mua lâu tải app về xem frimwave có bản update ko.
NyHaJ
ĐẠI BÀNG
3 năm
@trangvekien Để mình thử lại, trước bận không có thời gian upgrade nên vứt xó đó :p
NyHaJ
ĐẠI BÀNG
3 năm
@trangvekien mình đã thử upgrade firmware lên mới nhất rồi nhưng vẫn bị mỗi lần di chuột.
chăc như bác @lqbao nói đó là do băng thông không đủ rồi

Mua thêm cục unifying logitech rồi test sau vậy 😁
giữa con này và charg4 có nên cố 500k lấy charge ko , loa nge tạp, bác nào dùng rồi cho e ý kiến đi
@nguyentam91 1 con nhỏ gọn thích hợp nhét balo hoặc nghe trong phòng trọ, 1 con thì to gấp 4 lần bass lực khoẻ hardcore hơn hẳn. 2 phân khúc khác hẳn nhau
@Dong999pro cái này là phải trải nghiệm thực tế thôi bác nhỉ, nge review cũng chưa nói được điều gì, do e ở tỉnh nên trải ngiệm ko được như tp lớn
@nguyentam91 Công suất 20w cũng đủ phê rồi. Còn nếu thích công suất mạnh thì lên con charge 4 công suất cũng 30w, có khả năng sạc ngược lại cho dt luôn, bass nhỉnh hơn chút. “ bù lại máy nặng hơn”
@PCno.1 Mắc hơn 500k bass ngon hơn xíu do nó to xác hơn màn cộng hưởng to hơn. Thêm được một loa nhỏ. Máy nặng hơn có khả năng sạc ngược lại cho điện thoại. Còn âm thanh thì gần như chả chả hơn thua nhau nhiều đâu.
Mình thấy JBL nghe nhạc nào cũng ổn, lúc mới mua về thì cảm giác bass hơi nhiều, nghe riết quen rồi ghiền âm bass luôn
Charge 4 ngon hơn
loa di động thì khỏi phải bàn rồi, JBL rất êm 😁
Đang yên bình với JBL Flip 3. Mua từ 2018. Bền, âm nhạc chấp nhận được trong tầm giá.
vuatocdoDN
TÍCH CỰC
3 năm
@Tuyên Senses Đúng luôn, mình cũng xài flip 3 được 3 năm. Tai trâu thấy nghe vậy là ổn ;))) pin chai thì mua pin về tự thay..
Mình đang dùng Flip 3, dùng bao nhiêu năm rồi mà bền quá, chẳng biết bao giờ thì nó chịu hư để mình còn nâng cấp mua cái mới =))
@Dong999pro Chế độ partyboost xài đã ko bạn.
Dong999pro
TÍCH CỰC
3 năm
@trangvekien Cũng bình thường à bạn, nó chỉ to hơn là chính. Cái mình thích là chế độ Stereo, 2 loa 2 bên. Nói chứ ít khi mình kết hợp 2 loa, vì nhà mua cho 2 người sài riêng.
Dong999pro
TÍCH CỰC
3 năm
@spamspam Mình mua 2 cái thực ra là cho 2 người sài đó mà, lâu lâu mới kết hợp lại nghe cho vui thôi :D
@Dong999pro Nếu chế độ Steoreo nghe phê hơn thì nên mua thêm cái chơi😁😁
Kelvin1992
TÍCH CỰC
3 năm
Năm ngoái mua con này trên tiki giá gần 1.8tr, Nhưng phải nói là thất vọng, vì bass nó quá nhiều. nghe những bài nhẹ nhàng thì phần giọng ca sĩ lại nhỏ, bị lấn áp bởi tiếng nhạc, rất khó chịu, ban đầu tưởng loa lỗi nên gửi trả bảo hành, thì hãng kết luận loa bình thường và ko cho đổi. Xài tới giờ quen.
@Kelvin1992 Update frimwave mới xem sao. Mình thấy nó chả lấn giọng ca sĩ. Với lại đổi thiết bị phát khác xem sao luôn.
Dong999pro
TÍCH CỰC
3 năm
@Kelvin1992 Bạn có nhầm lẫn ko? Dòng flip sẽ nổi giọng ca sĩ hơn. Mình flip 4 giọng ca sĩ trong trẻo rõ ràng luôn.
Kelvin1992
TÍCH CỰC
3 năm
@Dong999pro Bạn có nhầm lẫn không, bài này đang nói Flip 5 mà bạn. Quảng cáo thế nào thì chỉ là quảng cáo, mình có đưa cho 2 người bạn nghe thử và đều có chung nhận xét như vậy. Có thể do cái mình mua bị lỗi.

Ngoài ra có thêm 1 lỗi khó chịu nữa là nếu kết nối wifi bị chập chờn thì loa sẽ bị rè / ngắt quãng hoặc bị pause, ngay cả khi nghe nhạc trong máy tính chứ ko phải nghe online.
@Kelvin1992 Vụ wifi chập chờn thì mình cũng chả bị nữa bạn ơi. Hát Youtube rớt mạng thì nó ngắt thôi vẫn bình thường, vẫn ko rè. Chắc loa bạn lỗi thật rồi. Bluetooth chập chờn hay pin có vấn đề
Dong999pro
TÍCH CỰC
3 năm
@Kelvin1992 Thì mình có đề cập là “dòng” flip mà, mình lấy flip 4 ra để có thêm dẫn chứng thôi. Nếu flip 5 ko còn giữ được cái đặc tính đó, thì ko lẽ JBL nó thay lòng đổi dạ cho dòng flip rồi sao. Chắc hôm nào xách con flip 4 ra so sánh flip 5 mới được 😁

Còn cái lỗi hay pause (ko biết lý do tại sao), mình update phần mềm là hết. Mấy lỗi còn lại mình chưa bị
tanle306
ĐẠI BÀNG
3 năm
Xác nhận ngon bác ạ, săn sale mua mới Full Box giá 1tr4 trên Lazada quá ok ^^
@tanle306 Săn hay vậy. Giá đó quá ngon luôn.
tanle306
ĐẠI BÀNG
3 năm
@trangvekien Săn hồi đầu năm ngoái, giá đã giảm + voucher thế là còn 1tr4 ^^, lazada sale hay kịch sàn lắm
Trước mình xài con Charge 3, nghe thấy cũng OK. Sau nghe HK Onyx 3 thì thấy Charge 3 chả ra gì, chỉ nghe khi giặt đồ. Sau chuyển qua Bose Soundlink 2 thấy ổn hơn thì Onyx vứt cho đứa e xài, tới khi mua con Beo A2 thì con Bose được tiễn đi k 1 lời chào và chính thức thành fan của Beo với A1, P2, H9i. Mua thêm con con JBL go 3 xe đi tắm cũng khá ổn. Apple home pod nghe tạp cũng k tệ tí nào.
@GIOCUONBUIBAY Thấy ai nghe đến loa bang & oflusen xong cũng thành dân khó tính, hồi xưa mình cũng mê mệt bọn JBL và bọn harman do nó lực, xong từ ngày nghe con M5 xong thế là cuộc chơi đã khác 😆 mất bọn bass nhiều giờ k thẩm được luôn, nhất là anh JBL vs harman

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019