Laptop Acer

Review Máy chà nhám cầm tay Dewalt

botti chris
20/7/2022 0:56Phản hồi: 61
Review Máy chà nhám cầm tay Dewalt
Đây là review về Máy chà nhám cầm tay Dewalt của mình.Mình mua nó với giá 4 triệu . Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Máy chà nhám cầm tay Dewalt:

Như những lần trước khi mới mua đồ chơi mới mình liền sài thử và viết vài dòng cảm nhận. Máy chà nhám nào là loại dùng giấy nhám 125mm, 8 lỗ, tốc độ max 1200rpm, 7 speed, brushless motor, nặng khoảng 200gram, thử nghiệm chà nhám bộ ghế để ngoài trời đánh bay lớp sơn cũ nhanh chóng, mình dùng tốc độ level 2 thôi thấy rất ok. Sài cái máy này thì tốn tiền mua giấy nhám tròn 125mm nhưng được cái nhanh.

Những thứ mình thích

Cái mình thích là máy nhỏ gọn nhưng mạnh.

Những thứ mình không thích

Túi hứng bụi khá nhỏ. Nên phải dừng nhiều lần, tốt nhất nối với máy hút bụi khi chà nhám, thế là tốn thêm tiền mua cái máy hút bụi 😃

Nên mua hay không?

Quảng cáo

Nên mua nếu bạn thích làm DIY như sơn và đánh vẹc ni bàn ghế, tủ ...

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
Ngon đã xài rồi
@bao serbia Sài ngon 😃
thegate
TÍCH CỰC
2 năm
Chỉ dùng cho mặt phẳng thôi, tôi cũng nghịch ít, mua cái DCA đủ dùng 😃
Dĩ nhiên orbital sander thì chà láng mặt phẳng chứ ai đem chà láng mặt cong bạn, muốn chà cong phải mua bell sander
thegate
TÍCH CỰC
2 năm
@botti chris oh, thấy trên bài không ghi vậy nên mình thêm, có vấn đề gì không? Bởi vì tôi cũng dùng máy chà nhám lâu rồi.
Giới thiệu sản phẩm thì cũng nên nói kỹ nó dùng để làm gì, ưu điểm và hạn chế gì.
@thegate Viết dài quá reader cũng không muốn đọc 😃
Pin này thì dùng được bao lâu
@Star Legend Pin này 5ah sài cả ngày
mắc k bro, có con baseus đánh lệch tâm cũng ok, vừa túi tiền
@camapbiensaupy Không biết hiệu này bro
MicahNguyen
ĐẠI BÀNG
2 năm
trà nhám thì phải thêm 1 hút bụt nữa, ko thì bụi lắm
@MicahNguyen Metabo cũng ngon, Germany
MicahNguyen
ĐẠI BÀNG
2 năm
@botti chris Made in China bác ạ 😁
@MicahNguyen Metabo hiệu của Germany nha, lắp ráp ở China
MicahNguyen
ĐẠI BÀNG
2 năm
@botti chris Hitachi nhượng quyền lại thì phải bác ạ. Nó là Metabo HPT
nghuan123
ĐẠI BÀNG
2 năm
Dewalt pin 18v Flexvolt thì giá ối giời ơi…rồi 😅
Mấy con dùng pin nếu dùng chung hệ sinh thái 1 hãng, 1 loại pin dùng cho nhiều máy thì ngon, chứ mua lẻ thì chua lắm
@nghuan123 Giá cũng không cao lắm, có thể sài cho tools khác
@nghuan123 ông thớt này nhà ko có gì ngoài đống tool hệ sinh thái DW
này chắc a Hùng cá chà bak quá
@ewgatwtwqt4fdas Nói bậy không good trên TT nha bạn
@botti chris mà phải anh Cá hem bác 😆
@ewgatwtwqt4fdas Bác nói gì không hiểu
@botti chris vạy chắc ko phải r, mình tưởng người quen có ông anh chơi máu mấy cái này lắm kk
@ewgatwtwqt4fdas Không phải người bạn của bạn rồi, tôi chơi DIY nên đầu tư máy móc cũng nhiều, khá tốn nhưng vui
Shooter4Vn
ĐẠI BÀNG
2 năm
Làm em makita có dây, bền và túi bụi OK hơn a
duyhieu07
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Shooter4Vn nó phụ thuộc vào nhu cầu, tiện lợi , đk kinh tế và quan trọng nhất là thỏa mãn sở thích cá nhân.
ai cũng biết là máy có dây thì rẻ hơn, nhưng mình cũng đang loại hết đám có dây ở nhà để chuyển sang ko dây dù chỉ là sắm DIY trong nhà chứ ko chuyên gì
@Shooter4Vn Lỡ mua Dewalt rồi, mình đang nhắm con cưa Makita 40v
@duyhieu07 Sài dây mệt lắm bạn
Chỉ xài trà mặt phẳng thôi à bạn
@ChucDV Đúng rồi
Hàng hiệu nhìn chất thế
@asterix0108 Của Germany chính hiệu mắc gấp 3 lần của Dewalt 😃
@asterix0108 Máy cưa góc 90 độ của Đức cái re nhất cũng 22 triệu, với giá đó bạn mua được cái Top của Makita 40v luôn pin và charge 😃
@botti chris Chà, chát thế nhỉ
@asterix0108 Nhưng bù lại chất lượng và hiệu năng, hậu mãi tốt
Nhìn đã quá
Yêu quá
@Eco Express Mua đi bạn
gắn dĩa bông lông thỏ đánh bóng xe luôn cũng ok
@anhcom67 Hư sơn không được
Chỉ nên mua làm khâu hoàn thiện thôi, các ông mua về chà palet thô thì có mà chà tới mùa tết năm sau nó mới nhẵn mịn. Nhiều ae không rành hay cắn ớt vụ này.
Máy này ae nào cần chà mặt gỗ thịt láng mịn, chuyên sơn lau nên sợ xước, quằn mặt thì mới nên đầu tư. Chứ chỉ chà thông thường, cần mịn đơn giãn thì không cần, còn dư tiền thì thoãi mái kk
@Ng Mạnh Huy Trời nghĩ sao mua chà pallet 😃
@Ng Mạnh Huy Tùy bạn sài giấy nhám loại nào cho từng công đoạn, và sài máy khỏe hơn sài sức người chứ bạn, của mua là của còn đó đâu mất gì, và bữa tôi review máy cưa Dewalt nữa
huytai93
TÍCH CỰC
2 năm
Có điều kiện thì sài thôi. Chứ công dụng cũng ko hơn loại 1tr là mấy. 4tr mua 3 cái INGCO kèm PIN 20v tiền còn lại về mua thùng bia ăn mừng
huytai93
TÍCH CỰC
2 năm
@botti chris Thế mà bác cùng bày đặt sài đồ hiệu. Cái chính là bộ truyền lực bánh răng mới là thứ đáng tiền nhất trên các máy khoan, vít, bu long đắt tiền. Pin tốt ư ??? Gía pin bây giờ của các hãng ko có sự chênh lệch quá nhiều trong cùng công suất, Chỉ là ví dụ như Dewalt mới đây có dòng FLEX 9AH khá là tốt thôi các hãng khác rồi cũng sẽ phát triển theo. Nói chung bác nói tốt hơn thì e công nhận vì nó đắt hơn kha khá mà, Nhưng cái tốt hơn đó chỉ có tý thôi so với giá bỏ ra kha khá đó. Ở đây e đang so sánh các thương hiệu khác giá mềm chứ ko so sánh đồ nhái, giả mạo tên tuổi.
Và vấn đề là gì:
1 có tiền thích chơi gì kệ tao (Đam Mê)
2 công việc tạo ra thu nhập cao nên sắm mấy món đó cũng ko ảnh hưởng gì để làm việc cho sướng
Còn lại thì cứ thực tế thôi, nhiều bác bị dụ về cái sự tốt hơn nên cắn răng cắn lợi đu cho bằng đc rồi cũng có mang lại nhiều giá trị gì đâu
@huytai93 Bạn cứ mua sài đi sẽ cảm nhận, không cần phải soi về thông số, kỹ thuật nhiều vì hãng lớn đồ nõ khác bạn
huytai93
TÍCH CỰC
2 năm
@botti chris Thế e khuyên bác mua đồ hãng giá rẻ hơn rồi sài thử đi để xem có tiếc tiền mua cái đắt ko. Còn nếu tiền nhiều thì đừng quan tâm bố con thằng nào nói cả
@huytai93 Đồ rẻ nhưng phải đảm bảo chất lượng thì cũng mua, quan điểm mình mua đồ phải đạt tiêu chuẩn vô thị trường Châu Âu, Mỹ, Úc
ptk8588
TÍCH CỰC
2 năm
dùng mấy cái này làm mấy cái project về gỗ thì ngon
@ptk8588 Chính xác để DIY đồ gỗ
maituan1802
ĐẠI BÀNG
2 năm
Máy này hút bụi tốt ko bạn
@maituan1802 Hút bụi bạn phải mua máy hút bụi riêng, nó thổi bụi vô túi rất ok

Xu hướng

Bài mới