Review NETGEAR Nighthawk Tri-Band WiFi 7 Router (RS300) – BE9300(9.3 Gbps) Đầu Tiên Tinhte

supernova92
27/7/2024 20:16Phản hồi: 17
Review NETGEAR Nighthawk Tri-Band WiFi 7 Router (RS300) – BE9300(9.3 Gbps) Đầu Tiên Tinhte
Tôi đã quá Nổi Tiếng về độ CHỊU CHƠI từ LV/Gucci/Rolex/Dior/Hermes/Audi/Balenciaga/Yeezy/Jordan,… và hằng hà sa số các sản phẩm khác ĐÃ REVIEW cho anh em tinhte Mở Mang Tầm Mắt nhưng do bà con không thể tiếp thu nổi nên tôi Chuyển Sang 1 sản phẩm Công Nghệ Hot-Hit Nhất hiện nay là WIFI-7. Sản phẩm này chỉ là Tăm Xỉa Răng với tôi mà thôi. Ra tiệm ngồi bấm phone 1 tiếng là Đủ sức mua 2-3 em này rồi vì làm chủ nên cần gì làm có “công nhân” làm rồi nên ra tiệm chơi mà lại có $$$ mới hay. Sự thật nhé à chuyện này chỉ có ở USA chứ ở VN làm gì có. hehe
Không dài dòng bài viết sẽ bao gồm
1/ Đập hộp em NETGEAR Nighthawk Tri-Band WiFi 7 Router (RS300) – BE9300(9.3 Gbps) (HÀNG CHUẨN USA 100%)

Ưu Điểm:
_ Giao hàng Nhanh Gọn từ Amazon chỉ có 1 ngày là tới (có đính kèm hộp Amazon bên ngoài hơi xấu)

_ Made in Thailand - Không Phải Khựa là thích rồi
_ Chuẩn Wifi-7 MỚI NHẤT mà anh em tinhte chưa thể xài.
_ Mùi thơm hơn mấy em Xiaomi ở VN
_ Gọn hơn em Asus ROG Rapture 8 chân nhìn như 1 con nhện hơi xấu do tôi theo quan niệm ĐẸP - GỌN TỐI GIẢN như cách LV/Dior/Hermes/Rolex đã làm chỉ cần 1 món nhỏ nhỏ là có GIÁ BẰNG 1 CÁI NHÀ
_ Nhẹ hơn Asus ROG Rapture 8 chân (Asus ROG 8 chân nặng hơn 1.5 kg còn em Netgear Wifi 7 nặng gần 1 kg)
_ Giá RẺ chỉ có $500 mà thôi (12 củ vnd) vì với tôi bất kỳ món nào DƯỚI $1000 ĐỀU là RẺ
_ Xài điện 100-240v và tiêu tốn có 42 watts nên mang đi khắp thế giới đều xài được 😃

Khuyết Điểm:
_ Ít lỗ tản nhiệt nên có thể sẽ nóng nếu chạy thời gian dài mà với tôi cũng chả sao vì Hư thì MUA CÁI KHÁC nhà không có gì ngoài ĐIỀU KIỆN 😃

2/ So Sánh NETGEAR Nighthawk Tri-Band WiFi 7 Router (RS300) – BE9300(9.3 Gbps) vs ASUS ROG Rapture 8 chân Wifi 6E
A/ NETGEAR:
Ưu Điểm:

_ Gọn Hơn - Nhẹ hơn - Nhỏ Hơn
_ Nhanh Hơn vì là Wifi 7

Quảng cáo

_ Được bảo vệ bởi Bitdefender Uy Tín Hơn Bkav hay Kaspersky
_ Made in Thailand chứ không phải KHỰA như Xiaomi hay Tplink
_ Công ty USA 100% Xịn xò hơn dăm ba công ty Xiaomi, Tplink hay huawei
_ Giá Rẻ chỉ có ~$400( hơn 10 củ khoai vnd) (đã có thuế) - Với tôi thì tất cả những món dưới $1000 đều là RẺ
Khuyết Điểm:
_ Ít lỗ tản nhiệt nên có thể sẽ nóng nếu chạy thời gian dài mà với tôi cũng chả sao vì Hư thì MUA CÁI KHÁC nhà không có gì ngoài ĐIỀU KIỆN 😃

B/ ASUS 8 CHÂN
Ưu Điểm:

Hầm hố
Nhiều lỗ tản nhiệt
Giá Rẻ chỉ có $350 (8 củ khoai vnd) (đã có thuế) vẫn rẻ chán so với Luôn Vui Tươi 😃

Quảng cáo

Công ty của Đài Loan (Taiwan) chứ không phải của Khựa. Xin đừng nhầm lẫn giữa Khựa và Taiwan vì Taiwan xịn xò có công ty TSMC xịn nhất thế giới chuyên làm chip cho iphone mà các bạn đang xài.

Khuyết Điểm:
_ To cục súc không phù hợp với 1 người toàn xài Xịn như Luôn Vui Tươi
_ Chậm Hơn Netgear vì chỉ là Wifi 6E từ thời nhà Tống ( từ thời Tống chứ thực ra ở vn đại đa số cũng chỉ đang xài Wifi 6 mà thôi. Tôi nói đại đa số nhé.)
KẾT LUẬN: NETGEAR Nighthawk Tri-Band WiFi 7 Router (RS300) – BE9300(9.3 Gbps) CÓ ĐÁNG MUA?
Câu trả lời là Có. Vì:
+ Nhanh Hơn Asus ROG Rapture 8 chân Wifi 6E
+ Gọn Nhẹ Thanh Lịch phù hợp với những căn nhà TRIỆU USD với nhiều món Luôn Vui Tươi, Hơi Mệt, Dior, Rolex,…
Disclaimer: Tất cả Sản Phẩm của tôi đều là do Tôi Tự Bỏ Tiền Túi ra REVIEW cho anh em. Tinhte KHÔNG TÀI TRỢ và tôi cũng KHÔNG NHẬN BẤT KỲ XU NÀO CỦA BẤT KỲ NHÃN HÀNG NÀO ĐỂ REVIEW. Nếu admin /mod tinhte muốn trả Tiền tôi thì toàn bộ số tiền xin vui lòng đi làm Từ Thiện. Tôi làm vì Đam Mê vì Nhà Không có gì ngoài Điều Kiện.
Các bạn có muốn tôi Review món gì mà tinhte Chưa có không nè? Tại nhà không có gì ngoài Điều Kiện nên mọi thứ mới nhất tôi đều có.
Tự hào USA
BONUS 1: Với tôi những món DƯỚI 1000 USD( ~26 củ vnd) đều là RẺ. Từ 1000 USD - 10 000 USD là Trung Bình. Từ 10 000 USD - 1 000 000 USD là Luxury - Đáng Mua. Tôi không hề có chữ Đắt. Các bạn nên nhớ 3 chữ “Kiến Thức - Kinh Nghiệm - Trải Nghiệm” nhé. Tôi có bằng Cử Nhân Đại Học (bachelor's degree) nhưng rồi cũng xếp đỏ bỏ tủ ra làm chủ. Giờ muốn mua cái gì thì có cái đó. Muốn ăn gì cũng có. Tuy chỉ là “Bình Thường” ở USA nhưng so với toàn bộ anh em tinhte thì tôi sẵn lòng Tiếp Chiêu Flex hết. Flex Ngang Flex Dọc Flex kiểu gì tôi cũng tiếp chiêu được.
BONUS 2: Dù ai nói ngả nói nghiêng. Dù ai có chửi USA thì đây chính là Bằng Chứng Sống.
USA TỆ LẮM. USA GIÃY CHẾT SẮP CHẾT RỒI (Giãy chết hơn 200 năm rồi). Đừng qua USA nữa USA xả súng nhiều lắm. USA tệ nạn nhiều lắm. bla bla
Nhưng tấm hình nói lên tất cả.
Cám ơn anh em tinhte đã cho tôi 1 tấm hình để đời.

Toàn bộ hình Đập Hộp:

#goclamviec

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lên trc cho tương lai, giờ dòng họ apple vẫn chưa lên nổi wifi 7
supernova92
ĐẠI BÀNG
8 giờ
@hoanglong0712 Sắp ra iphone 16 pro max rồi là len wifi 7 giờ đó mà lo gì.
USA sắp ra 6G rồi (cuối năm 2025) để chừng nào ra mắt tôi sẽ Test 6G cho anh em ở vn nhé
anh em ở vn nghe nói 4G chưa xong nữa kể cùng buồn.
Anh em USA Giãy chết mà sắp ra 6G rồi
còn 5G thì đi 99% USA đã có 5G rồi nhé
cao tốc ư? Chạy 150 km/h Vẫn Có 5G ào ào nhé. Speedtest vẫn vượt 150 mbps trên cao tốc luôn. 😃
GLES
TÍCH CỰC
6 giờ
@supernova92 sao check giá hãng có 329 đồng vậy bác? hay là bác mua hớ?

https://www.netgear.com/home/wifi/routers/rs300/

nhà tui đang xài nest wifi 2 pack rồi, thấy cũng ổn ko đến nỗi, made in vietnam =))))
supernova92
ĐẠI BÀNG
6 giờ
@GLES giá đó chưa có thuế. 100% hàng ở USA là ko có ghi thuế. Phải tự cộng thêm nhé
supernova92
ĐẠI BÀNG
6 giờ
@GLES Nest wifi thì chỉ có wifi 6e thôi thì phải chưa có ra wifi 7 đâu 😆
nhà tôi đang xài 20 cái camera nest + nest doorbell + nest x yale (4 khóa) + Nest security hay còn gọi là mắt thần do nó có sensors (mình cài 20 cái sensors mỗi cửa ra vào + cửa sổ tầng 1 và tầng trệt + cửa garage luôn + cảm biến hồng ngoại + cảm biến chuyển động (Nest nó ngưng support nest security nhưng do đã set up từ trước nên vẫn xài vô tư)
GLES
TÍCH CỰC
6 giờ
@supernova92 nhà tui đang có gắn 4 camera của bọn xiaomi, connect con NAS, nói chung vẫn extend được tới 100 device, mà con nest tui xài cũng chỉ là nest đời 2 wifi 5 chứ ko phải nest pro wifi 6, mà cũng ko khác mấy vì internet Đông Lào chập chờ nhiều.

nhưng mà trước tui cũng hay order hàng amazon ebay mà bác, check lại bill xem có bị tính thêm gì ko?
Niwky
TÍCH CỰC
9 giờ
Tôi thấy số tiền này bạn nên dùng để đi khám bác sĩ tâm lý điều trị sớm thì đáng hơn là mua con router.
drizzles
TÍCH CỰC
6 giờ
@Niwky
Kinh vãi
akitomi
TÍCH CỰC
8 giờ
Vậy mà vẫn k đc ae tôn trọng. Kể cũng buồn.
@minhthuvc đã xem bài. @minhthuvc là chuyên gia nghiên cứu về homeless xứ Mẽo.
Mi 14 Wifi 7 ra mắt lâu rồi mà ta. Hôm mua Mi 14 mình đã thay hạ tầng mạng lên 2.5G và Wifi 7(?) xiaomi luôn rồi. Có khi 5-6 tháng rồi
supernova92
ĐẠI BÀNG
6 giờ
@ngghuyy XIAOMI có gì mà tự hào =))
Tôi đã nói từ xưa tới giờ là 100% hàng tại nhà tôi đều KHÔNG XÀI HÀNG CHINA.
ra mắt là 1 chuyện nhưng quan trọng là CÓ AN TOÀN? CÓ XỊN XÒ KO
Giờ đặt Xiaomi wifi 7 vs Netgear wifi 7 xem bà con chọn ai nào =))
Vậy nhé Xiaomi thì mãi chỉ là xiaomi mà thôi éo có cửa so với netgear
Xiaomi, oppo, huawei zte vivo vs Apple & Samsung thì 100% bà con sẽ CHỌN ĐỘI APPLE & SAMSUNG nhé (nếu cho FREE)
vậy là đủ biết trình china cỡ nào rồi. China chỉ dành cho đám nghèo ko có tiền mới xài. Dân có $$$ là xài hàng USA/EU/Korea/Japan/Taiwan
@supernova92 Chào người Việt Cali 😆. Anh vẫn hướng về đồng bào của mình đấy à. Nói chuyện là biết con người biết lo cho xã hội. !
supernova92
ĐẠI BÀNG
6 giờ
@ngghuyy tôi ko ở cali nhé
Cali toàn đám V+ trèo tường qua trốn ở lại mà thôi
Tôi ở xứ Cộng Hòa nhé
Đường xá mênh mông toàn chạy 150 km/h mà thôi. Đi khỏi nhà 1 km là có ngay cao tốc phóng 150-160 km/h rồi nhìn lại ở vn gọi " CHẠY 80 km/h là CAO TỐC" quả là Cao Minh =)) bên đây đường 80 km/h gọi là Đường KẸT XE =))
Ko có thuế thịt tha hồ mà ăn. Nắng ấm quanh năm mà thêm cái chỉ số không khí 99% là ở mức GREEN nên ước 1 lần dc hưởng không khí màu RED như ở vn mà ko dc =))
@supernova92 Okie đừng đeo áp bồ watch là được.
drizzles
TÍCH CỰC
6 giờ
Router wifi 7 đang bắt đầu tràn ra thị trường. Giá cũng ok phết. Dù trong nhà chưa có thiết bị nào có wifi 7 nhưng nếu mua router mới thì vẫn sẽ chọn wifi 7.
(nhà vẫn chỉ dùng 2 cái router wifi 5 =)))
Review Wifi mà không thấy review công nghệ gì, dùng như thế lào.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019