Review nhanh cái arm cho màn hình di động, iPad, máy tính bảng: sản phẩm thay đổi cột sống

Nam Air
19/9/2022 4:40Phản hồi: 60
Review nhanh cái arm cho màn hình di động, iPad, máy tính bảng: sản phẩm thay đổi cột sống
Anh em chắc biết đến những màn hình di động, ví dụ LG Gram view (hoặc nhiều model khác) ưu điểm là ngọn nhẹ cho việc mở rộng không gian làm việc, nhược điểm là nó không có chân đế hoặc chỉ có 1 cái với góc nhìn rất hạn chế, anh em có thể giải quyết vấn đề bằng cách mua cái arm giá 450 nghìn này.

Cơ bản thì phần chân đế và hai tay arm nó gần như là giống hoàn toàn so với cái kẹp iPad mình trên tay lần trước, cái thay đổi là thay vì dùng cơ cấu kẹp, cái arm này dùng cơ cấu hít từ tính, vì vậy bạn không bị giới hạn kích cỡ máy dùng.

Cụ thể thì với loại kẹp bạn chỉ dùng được với máy 12.9 inch trở xuống thôi, với mấy màn hình 16 inch như LG Gram view+ này thì thua, nhưng cái này do dùng hít nên vô tư luôn.

Cái vòng tròn này là phần anh em dán vào màn hình hoặc iPad, máy tính bảng của anh em.

Đây là phần hít trên arm, lực hít mạnh lắm.

Mình thử lắc cho anh em coi, thấy hít chắc không h ehe.

Phía sau phần đầu này chỉ có thể xoay nghiêng lên xuống, không xoay ngang được, tuy nhiên không thành vấn đề vì chúng ta có thể xoay nguyên cái arm khi cần chỉnh góc ngang.

arm_manhinh_15.jpg arm_manhinh_14.jpg
Arm có hai đoạn chân bằng nhôm CNC, chân ngắn là 10cm, chân dài là 15cm.

Quảng cáo

arm_manhinh_12.jpg Mặt đế có mút để lên bàn êm ái, dưới đáy có lục giác chỉnh độ mềm cứng của khớp. Anh em nhìn mình đang hít phần nam châm lên mặt bàn bằng thiếc ở cty. Nó vẫn đứng vững.

arm_manhinh_7.jpg Biến cái màn hình không chân thành có chân.

arm_manhinh_6.jpg Muốn dùng dọc thì xoay trong 1 giây là xong thôi.

arm_manhinh_4.jpg Từ nay có thể bái bai cái đế đi kèm với chỉ 1 góc nhìn thế này.

arm_manhinh_3.jpg Để chuyển sang mọi góc nhìn anh em muốn, ví dụ nhìn dọc.

arm_manhinh_17.jpg Màn hình LG Gram view+ này rất thích hợp để chat chit, như admin đang dùng màn làm màn chat.

Quảng cáo

arm_manhinh_20.jpg Anh em có thể dùng arm với nhiều loại thiết bị khác nhau, máy tính bảng, iPad vv.

arm_manhinh_21.jpg Slava Ukraine.

arm_manhinh_22.jpg Mình đánh giá mức độ hoàn thiện và công năng của arm rất ổn.

Nói chung là chắc anh em đang dùng những màn hình di động mà thấy cái arm này thì gần như sẽ rất thích vì nó giải quyết được rất nhiều vấn đề.

arm_manhinh_16.jpg Có cái là khi nhận hàng anh em nhìn hình in trên hộp có thể sẽ thấy sai sai vì nó vẫn là dạng kẹp chứ không phải dạng hít, yên tâm vì thấy mã C47 thì đúng là nó rồi nhé.

Cảm nhận về arm màn hình di động này:
  • Hoàn thiện ngon, làm bằng vật liệu dày dặn cứng cáp.
  • Lực hít tốt, hít màn hình 16inch vô tư luôn.
  • Nói chung xứng đáng với số tiền bỏ ra.

Ưu điểm:
  • Nãy giờ nói toàn là ưu điểm đó anh em.

Nhược điểm:
  • Trong hộp chỉ có 1 cái vòng hít thôi, nên chỉ dùng được với 1 thiết bị, ví dụ nhà có nhiều thiết bị muốn dùng thì không được, còn mua loại kẹp thì có thể dùng lần lượt nhiều thiết bị.
  • Khi điều chỉnh độ cao, độ nghiêng của chân, anh em lưu ý tháo màn hình hoặc iPad ra chỉnh cho an toàn, vì có thể làm rơi màn hình hoặc iPad nếu chỉnh hăng quá.

Anh em đang dùng các màn hình di động hoặc có nhu cầu dùng kẹp cho iPad mà không muốn lộ cái kẹp ra thì có thẻ tham khảo mẫu này nhé. Giá khoảng 450 nghìn.
Nói chung là đã dùng mấy cái sản phẩm đưa góc nhìn lên cao tầm mắt này thì anh em sẽ thấy ngay là nó thay đổi cột sống thế nào luôn, đỡ mỏi hẳn.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vẫn có cảm giác k tự tin lắm. Cái iPad Pro mà nó rớt xuống 1 cái thì nhói lòng.
@toilachi9 mình chưa thấy vấn đề rơi rụng như bạn kia nói, sẽ update sau vài tháng nha.
@thanh_nhan Đã trải qua cảm giác iPad Pro M2 11" bị màn hình rớt lên 😔( Thế là 26M ra đi trong nốt nhạc :|
@Nam Air sau 1 năm thì thế nào rùi sir 😁
@haipham25 Vẫn ngon nha
Tom John
ĐẠI BÀNG
2 năm
Làm vậy là mất đi tính di động của màn rồi! Mà cái phần dán vào lưng có dễ gỡ ra dán vào lại ko ta!?
@Lê.Anh.Tuấn Nam châm hít mà mất mát gì cha
ngtrhai91
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Nam Air Ipad 12.9 dán cái miếng dán đó rồi gắn vào bao da có dc ko a Nam, có bị cộm lên ko ta ?
@Nam Air Cái miếng dán vào ipad ấy, nó là nam châm hít vào ipad hả
@thần buồn Cái miếng dán vào ipad ấy
adslvnpt
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đẹp quá
@adslvnpt Xúc!!!!
ngoc tuan111
ĐẠI BÀNG
2 năm
bác Nam cho hỏi, cái này có thể đặt được trên táp lô xe hơi được không?
hay có loại nào mà có thể sử dụng iPad trên xe hơi ko?
cám ơn
@ngoc tuan111 này không tiện dùng trên ô tô nha bác, xe mình di chuyển mà cái đế này không dính xuống dưới nên tăng tốc hay giảm tốc thì nguy hiểm.
Nhìn a trên admin như game thủ luôn !
@PVTuat Game thủ thế hệ đầu đó
Phamvantc67
ĐẠI BÀNG
2 năm
cái miếng dán dán rồi gỡ ra có khó không anh
@Phamvantc67 Mình chưa gỡ thử nữa 😁
Nhìn xa vậy thì thấy gì. Kê xếp xấu, chụp ảnh là chính
nhìn tưởng qc cái tai nghe cu kia đeo, trông ngầu đét 😆
@chinagetout Tai nghe dỏm ẹc à
Ae cần thì mua về xài
Niasco
ĐẠI BÀNG
2 năm
Avatar bác Air ngày xưa để tóc dài ngầu đét v
@Niasco Mình đang nuôi dài lại nè bác
Ipad nào cũng hít được ạ. Gen 9 thì sao ta?
adslvnpt
ĐẠI BÀNG
2 năm
@lehoang200786 có miếng dán vào máy thì dán máy nào cũng dc ý bác
GiT
TÍCH CỰC
2 năm
Vẫn đang chơi với arm cho tablet giá rẻ, đủ dùng... 😁
dumiheo313
ĐẠI BÀNG
2 năm
@GiT bạn ơi mình đang dùng https://cellphones.com.vn/man-hinh-di-dong-viewsonic-vg1655-15-6-inch.html còn này, không biết dùng được arm như hình không, bạn cho mình xin chỗ mua với mình ở sg
GiT
TÍCH CỰC
2 năm
@dumiheo313 Chiều cao tối đa (mở hết cỡ) thì khoảng 20cm, bạn xem có phù hợp không? 😃
dumiheo313
ĐẠI BÀNG
2 năm
@GiT 22 cm ko vua roi` 😁
adslvnpt
ĐẠI BÀNG
2 năm
@huyanh995 Shop này thấy cũng có P67 mà bác, thấy còn rẻ hơn 41 đô
https://shope.ee/fodXl5pz7
Ai động vào cái sợ bay cái màn luôn
mrdrg10
TÍCH CỰC
2 năm
Có arm nào kẹp mà cũng hít nam châm ko mod
@mrdrg10 Ý bạn là loại này à: https://shope.ee/fodXl5pz7
Ngồi ghế công thái học nhưng nhìn tướng anh Cuhiep ngồi không ổn lắm
codaijaso
TÍCH CỰC
2 năm
@schwarzenerger Sản phẩm giúp thay đổi cột sống mà bạn
codaijaso
TÍCH CỰC
2 năm
Sản phẩm thay đổi cột sống. Nhìn cái tướng ngồi là thấy đúng rồi. Thay đổi thật sự.
Cười vô mặt
@codaijaso Thay đổi thật mà 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019