Review: Ốp lưng PanzerGlass SilverBulletCase giá hơn 700 ngàn

somaek✅
12/6/2022 9:47Phản hồi: 21
Review: Ốp lưng PanzerGlass SilverBulletCase giá hơn 700 ngàn
Ốp lưng điện thoại, có lẽ là thứ phụ kiện mà bất kì ai sau khi mua cho mình 1 chiếc smartphone sẽ phải mua để bảo vệ chiếc điện thoại của mình. Có chiếc ốp giá vài chục ngàn và có những chiếc ốp chính hãng vài triệu đồng. Tuy nhiên, nếu cần 1 mẫu ốp trong suốt không bị ố vàng, lại chống va đập tốt theo chuẩn quân đội nhưng giá cả phải chăng thì đâu là sự lựa chọn? Câu trả lời của mình đó là chiếc ốp SilverBulletCase của Panzer Glass. Đây là chiếc ốp lưng công ty mình cho để bảo vệ chiếc điện thoại mà công ty cấp cho mình. Theo mình tham khảo trên website hãng thì chiếc ốp này có giá là 29.95 euro ~ 700k tiền Việt.

Chất liệu
Theo như nhà sản xuất công bố thì chiếc ốp này được làm từ nhựa Polycarbonate cho tấm lưng và khung viền làm từ nhựa TPU tái chế cho độ bền cao, chống trầy xước và chống ố vàng tốt. Khi gắn vào điện thoại của mình thì nó không làm cho chiếc điện thoại của mình dày cộm lên như những chiếc ốp chuẩn quân đội khác.
Điểm trừ duy của chiếc ốp này theo mình đó là do mặt lưng làm từ nhựa PC bóng khá bám vân tay và khó làm sạch. Ngoài ra sau khi sử dụng 1 thời gian ngắn thì ốp của mình đã bị xước dăm kha khá nhiều chứ không hoàn toàn chống xước như quảng cáo.

Mở hộp

Hộp của chiếc ốp này được làm từ bìa carton tái chế và tất cả thông tin về chiếc ốp được ghi đầy đủ bên ngoài lẫn bên trong. Như trong hình các bạn thấy thì nhà sản xuất có nhấn mạnh về việc đóng gói xanh hơn (tiếng anh ghi là New sustainable packaging - tạm dịch: Phương pháp đóng gói bền vững mới).
Thiết kế và hoàn thiện
Chiếc ốp của mình có viền màu đen và mặt lưng trong suốt. Nhìn vô cùng nam tính nhưng đồng thời có thể giúp người dùng khoe trọn vẹn màu sắc của chiếc điện thoại mà họ đang sở hữu (đặc biệt dành cho những bạn đang sở hữu iPhone 13 Pro max màu Alpine, hay iphone 13 màu xanh). Theo mình quan sát thì mặt lưng này không hoàn toàn khít vào với mặt lưng điện thoại, bạn hoàn toàn có thể nhét vừa 1 thẻ ra vào hay là hình của bạn trai bạn gái mình chẳng hạn mà vẫn đảm bảo khả năng sạc không dây.
Mặt ngoài của chiếc ốp này được gia công với nhiều khấc và 4 góc làm dày lên giúp tăng sự hấp thụ lực và từ đó giảm tác động lên chiếc điện thoại của người dùng khi bị rơi rớt hay va đập. Ngoài ra những cái khấc này giúp cảm giác cầm nắm được chắc chắn hơn chứ không bị trơn tuột hay cấn tay quá nhiều. Ở phần camera thì hãng cũng làm cho cái viền nó dày lên 1 chút giúp bảo vệ cam tốt hơn và tránh để bụi nhỏ lọt vào bên trong ốp.
Mặt trong của ốp được thiết kế với vân hình tổ ong giúp cho chiếc ốp chắc chắn hơn rất nhiều. Theo như nhà sản xuất thì thiết kế này giúp nó bảo vệ chiếc điện thoại của người dùng tốt hơn khi bị va đập.
Về độ hoàn thiện thì mình đánh giá rất cao chiếc ốp này vì nó không hề có các chi tiết thừa hay những đường dọc ốp do ép khuôn nhựa. Các lỗ loa được cắt gọt tỉ mỉ và các phím bấm khá nảy và có 1 chút phản hồi lực lại khi bạn bấm vào.
Tóm lại
Nên mua hay không? Câu trả lời tất nhiên là có nếu tài chính của bạn cho phép. Mình đã vô tình làm rớt cái điện thoại của công ty cấp nền bê tông nhám nhưng cả ốp và điện thoại không hề hấn gì cả. Tuy nhiên hiện tại thì chiếc ốp này khá khó kiếm ở VN và khi search google thì các bạn sẽ chỉ thấy quảng cáo cho kính cường lực của hãng này.
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giống cái UAG mình đang dùng, thấy cũng ko mỏng lắm do viền cao su dày.
MeoMao121
TÍCH CỰC
2 năm
vl 700k, máy con ốp nillkin, ringke có tầm 200k thôi, vừa đẹp vừa chắc chắn, mấy bọn ốp > 500k toàn lùa gà.
tuan 95
CAO CẤP
2 năm
@MeoMao121 Cầm cái uag với ringke khác nhau hoàn toàn mà bác nói gì z 😆))
@MeoMao121 Đang xài cái ốp 1.7 củ lúc😭😭😭
@MeoMao121 Ringke tuổi =)))
Hic mắc thế. Dạo này lâu rồi ko có xài mấy món này.
mynkp
TÍCH CỰC
2 năm
cho mình hỏi bác làm ngành gì mà được cty phát hẳn ip13 xịn thế, cty mình còn xài điện thoại bàn 6 người chung 1 cái đây ;(
somaek✅
TÍCH CỰC
2 năm
@mynkp Ngành IT nhe 😆
Kuro Keita
TÍCH CỰC
2 năm
@mynkp bên mình cũng được công ty cấp ip13, vào phát được cấp luôn, tiền điện thoại công ty cũng trả

P/S: mình là thợ gõ nhé 🤣🤣🤣
Nhìn hầm hố ghê bao rơi vỡ luôn rồi!
Điểm yếu chết ng của cái loại này là xước và k sửa được! Nó cũng giống như silicon là ố vàng vậy!
Bon này được cái k bị ố nên nếu giữ chút thì ok chứ mang ra ngoài nhiều bụi vào nhìn tởm lắm =))
À cái bọn likgus có mẫu y hệt giá quanh 1 lốp thì phải! Ô panzer này ăn dày thế! Hoda cũng có mẫu này , nhìn được phết mỗi tội model cũ méo có mới cay!
@Double D Likgus đây. Xài cực sướng. Còn ngon hơn cả ốp clear case chính hãng Apple.
@thanh_nhan Thằng bạn t nó cuồng mẫu này lắm 😆 mà nó bảo kiếm cho 11p k còn mẫu này nữa r! Nhìn chả khác gì hoda hahao
Đang dùng UAG 950k rồi không lẽ đổi qua dùng ốp này.
tầm này tiền mình có thể mua native union, apple leather case, apple invisible case với những thương hiệu lẫn chất liệu và thiết kế ăn đứt con panzer này 😆
Giá chát mà xước cứ xước 😁
Ốp cho 12-13 mà ko có magsafe thì thôi, chê
Chả khác gì con Spigen Ultra Hybrid nhỉ, thiết kế cũng tương tự. Mà cái chuẩn quân đội là cái lừa nhất, khi không cần bên thứ 3 để test 😆. Đơn giản nó có 1 list điều kiện và hãng tự claim mình đạt được cái đó 😁.
hungvp1987
ĐẠI BÀNG
2 năm
Từ Samsung S8 đến giờ là iphone mình vẫn trung thành ốp của lasonmai, đắt nhưng đẹp và bảo vệ đt tốt vl
Ốp viên đạn bạc luôn 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019