Review Tai nghe neckband LG HBS-835 #reviewtainghe

Tuanpht
6/5/2021 4:22Phản hồi: 25
Review Tai nghe neckband LG HBS-835 #reviewtainghe
Đây là review về review Tai nghe neckband LG HBS-835 #reviewtainghe của mình. Mình mua nó với giá 600.000đ. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về review Tai nghe neckband LG HBS-835 #reviewtainghe

Tai nghe bluetooth dạng neckband nên không thể gọn nhẹ được như TWS hiện nay, bù lại bạn có các cơ chế điều khiển cơ, pin trâu, 2 mic và rất nhiều thứ khác giúp tai nghe bền và dễ sử dụng hơn.
Thực tế do kích thước khá nhỏ, dây tai nghe siêu mảnh kéo ra kéo vào được theo cơ chế cuộn rút nên rất gọn gàng và hầy như không lộ phần band nếu bạn dùng cổ áo che lại.
tai sử dụng các nút điều khiển hoàn toàn bằng "cơm": nút bật tắt, chuyển bài, âm lượng, nghe gọi.
Một số thông số kỹ thuật được quảng cáo:
- Màng loa công nghệ Quad Layer tiên tiến tạo nên sự hài hòa, cân bằng cho âm thanh.
- Công nghệ JBL Signature Sound được điều chỉnh bởi JBL cho hiệu suất âm thanh chất lượng cao.

- Tích hợp micro kép cho chất lượng cuộc gọi đảm bảo rõ ràng, trong trẻo
- Công nghệ Bluetooth 5.0 cho kết nối ổn định 10 m.
- Dung lượng pin 210 mAh, thời gian sạc 2 giờ, thời gian nghe nhạc 13 giờ, thời gian đàm thoại 15 giờ.
Nói chung chất âm cân bằng, bass hơi thiếu lực nhưng mid và treble không khói, phù hợp nghe nhạc nhẹ và nhạc acoustic thôi.
#reviewtainghe

Những thứ mình thích

Thiết kế khá thông minh, đặc biệt là phần dây kéo của tai nghe.
Giá đang siêu rẻ, chỉ tầm 600k so với niêm yết 1,8tr của 2 năm trước.

Quảng cáo

Chất âm khá nhẹ nhàng, trong trẻo.
Pin trâu.

Những thứ mình không thích

Bass thiếu hụt khá nhiều so với mong đợi.
Thiết kế thô sơ, nhìn chả có tí hi-tech nào.

Nên mua hay không?

Nên mua để nghe nhạc nhẹ, nhạc chill và nếu bạn vận động nhẹ nhàng vì neckband bao giờ cũng bền hơn TWS

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dandeli
TÍCH CỰC
3 năm
thật chứ nhìn nó thô quá, cảm giác không được gọn gàng thanh lịch như bên sony
Tuanpht
TÍCH CỰC
3 năm
@Dandeli kiểu thô nhưng thực dụng đó bạn, toàn phím cơ nên về cơ bản là bền
@Tuanpht đồ lg thì cứ ngon-bổ-rẻ p/p tốt bác nhỉ,hic
anhdetinh
TÍCH CỰC
3 năm
Mua tai này xài gần năm. Đáp ứng tốt nhu cầu nghe gọi khi chạy xe của mình. Khi chạy xe thì mình chỉ đeo 1 tai, để còn nghe tiếng xe bên ngoài, và không bị lỡ cuộc gọi. Còn khi đi ngủ thì nghe cho có nghe để dễ ngủ. Nhưng với âm lượng của em nó thì mình chưa bao giờ mở đc 70% kể cả ngoài đường, vì âm lượng em nó khá to so với mình
@anhdetinh công an không tóm à bác
Tuanpht
TÍCH CỰC
3 năm
@lamtien338 cái củ tai rất nhỏ nhé bác, còn neckband giấu vô cổ áo như tàng hình luôn
@Tuanpht
Cười vui vẻ
@anhdetinh Cọng dây nhìn mong manh dễ đứt quá bác, trước xài con samsung level u pro có rung luôn, đang xài ngon thì đứt dây xong vứt xó đến giờ
tung1404
ĐẠI BÀNG
3 năm
Có chỗ giá bạn viết 600000 nhìn rất khó đọc, bạn nên rút kinh nghiệm.
matinews
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tung1404 MÌnh phải dừng lại để đếm mấy con số 0! :v
@matinews me too. nhưng suy luận ra ngay.
Tuanpht
TÍCH CỰC
3 năm
@tung1404 đã sửa ạ
ducito
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cái dây mong manh quá
Tuanpht
TÍCH CỰC
3 năm
@ducito nhưng giật sướng 😆
Tai nghe xin dùng sướng lắm, nhưng tai nháy hay bị đứt dây
Tuanpht
TÍCH CỰC
3 năm
@alancabata @@ m vẫn mạnh tay lắm
mdong607272
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cái tai nghe này chất âm thua xa mấy tai nghe tặng kèm khi mua điện thoại, dùng để đàm thoại thì tạm ổn thôi. Chứ để nghe nhạc thì quên đi, dở tệ.
Tuanpht
TÍCH CỰC
3 năm
@mdong607272 =))
POL_279
CAO CẤP
3 năm
Có một em HBS 910 mua cũng được 3 năm rồi mà lâu rồi chưa dùng lại vì đeo airpods quen rồi 😂. Con 910 thì harman kardon chứ kh phải collab với jbl như 835.
tiki giá 640k, tgdd bán 1tr2. vậy ai đúng ai sai
vanhinhvu84
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nhìn hơi thô, mình dùng Patron Croise.R PBH-200 nghe nhạc thực sự rất hay, và chưa muốn đổi!
Ngày xưa dùng con HBS730 4 năn cũng khá ngon, nhưng thô và nặng. Được cái rất bền, dùng 4 năm nhưng pin vẫn rất tốt, âm vẫn như lúc ban đầu. Sau này nhiều tai nghe không dây gọn nhẹ và chất âm tốt hơn nên bỏ cho đứa cháu, giờ nó vẫn còn nhưng hơi tả
Đợt cũng định mua con này nhưng nghe nhiều feedback dễ hư dây, mà thực tế thằng bán nó cũng thừa nhận nếu rút ko cẩn thận dễ hư. Mặc dù dây nó thay giúp dc nhưng hơi phiền nên cuối cùng lấy con 780, chất âm thua ko nhiều lắm, dây lằng nhằng hơn nhưng dc cái chắc chắn, yên tâm
Nên mua hay không?
"neckband bao giờ cũng bền hơn TWS" không hiểu bạn đánh giá thế nào mà khẳng định vậy.

Mình từng dùng neckband rồi và đánh giá cái dây của nó rất dễ hỏng (và đúng là về sau nó hỏng thật), không có đứt hẳn nhưng đứt dây trong. Độ bền của nó còn thua xa tai nghe nhét tai có dây thông thường (nói riêng về chất lượng cái dây)

Còn TWS, điểm yếu của nó là dễ mất, dễ rơi chứ không phải dễ hỏng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019