IFA 2024

IFA 2024

RIM bắt đầu sản xuất thương mại máy tính bảng Playbook

babybungbu
31/1/2011 0:18Phản hồi: 88
RIM bắt đầu sản xuất thương mại máy tính bảng Playbook

Sau một thời gian dài thử nghiệm với vài video demo "nhỏ giọt" như muốn trêu tức chúng ta, có vẻ RIM đã hoàn toàn yên tâm với Playbook - máy tính bảng đầu tiên của hãng - khi RIM đã chính thức đi vào sản xuất lô hàng đầu tiên. Nhà máy sản xuất được đặt tại Đài Loan, sản lượng dự kiến 150.000 - 200.000 máy/tháng kiến, với lô hàng đầu tiên sẽ sẵn sàng chuyển đi trong tháng 2 tới. 200.000 máy/tháng là một con số khá khiêm tốn, đây chính là chiến lược của RIM nhằm thăm dò thị trường và phản hồi của khách hàng trước khi "tấn công tổng lực". Theo nhiều nguồn tin, Playbook sẽ chỉ được sản xuất tại Đài Loan để hạn chế các rủi ro làm nhái sản phẩm. Với Playbook, RIM hi vọng hãng có thể cạnh tranh với iPad của Apple tại Mỹ nói riêng và các thi trường khác trên toàn thế giới.

Nguồn: Slashgear
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vn.share761
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mong rim sẽ khẳng định được vị thế của mình , từ khi dùng bb chả muốn chuyển sang dòng khác nữa
Hy vọng RIM sẽ lấy lại vị thế khi playbook xuất xướng,
1 trải nhiệm mới của QNX
frozenqn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mong được vọc sớm 😁
Ha_TM68
TÍCH CỰC
14 năm
thì 28/2/2011 sẽ có 2 em về Việt Nam mà bạn, bạn yên tâm đi 😃
rim sẽ chết ỉu thôi, mấy bác nào dùng bb thì cuồng tín lắm. từ khi chuyển qua cảm ứng thì chẳng muốn dung bb nữa. hội bb đông đảo là nhờ mấy a e dùng 87 , 88 ,nhưng toàn là làm giàu cho mấy bác thương gia và bọn hồ cẩm đào.
binhmafia94
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác nói vậy là bác chữi bác cuhiep ngu khi xài 98 rồi
datneuro
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tên này dốt BB mà chảnh phát ớn
dorian
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác này chắc chưa xài BB nhỉ? Mỗi cái có cái hay của nó, bác đừng có nói nhăng nói cuội! Mất lòng ae. Fan BB k có cuồng tính như bác đâu! Suy nghĩ trước khi nói nhé;)
vn.share761
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mỗi dòng có cái của nó bác à , bác đừng kiểu đã ngu lại tỏ ra mình nguy hiểm .
umumti
CAO CẤP
14 năm
Mình mong RIM ra sản phẩm này để cạnh tranh ngang ngữa với sản phẩm của Apple, để thị trường sôi động hơn. Vì xét môt cách khách quan, nhiều máy tính bảng nhưng hiện Ipad cũng vẫn chưa có đối thủ xứng tầm.
elroy
ĐẠI BÀNG
14 năm
ko cuồng tín apple nhưng thiết nghĩ Playbook khó cạnh tranh với iPad chứ đừng nói là qua mặt
tieensdungx
ĐẠI BÀNG
14 năm
Vì sao hả bác ........? 😁
zeldras
ĐẠI BÀNG
14 năm
hix mình đang có 600$, nhưng với số lượng nhỏ giọt như vậy thì giá sẽ lên mây, làm sao mua được đây 😔(
ciao2me
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình luôn nghĩ rằng những dòng BB có cá tính hay và độc đáo, nhưng với sản phẩm lần này, xem chừng RIM vẫn chỉ đang muốn thăm dò thị trường và sự tự tin của RIM cũng không lớn bằng sự tự tin của BBfan, những người không trực tiếp sản xuất ra playbook 😃
Sang quý 2 mới có con 3G :-S quý này WIFI ONLY :-S thôi cắn răng chờ quý 2 vậy :-S Vẫn hy vọng 1 ngày quay lại với RIM vì sinh viên nghèo ko có điều kiện dùng BIS/BES 😔
huck23
TÍCH CỰC
14 năm
nói hay lắm........!

e quý bác này 😃 :giggle:

dạo gần đây RIM đi từng nước cờ rất cẩn thận và kĩ lưỡng, mang tính thăm dò,... e mong là RIM sẽ đánh 1 nước cờ chí mạng sau hàng loạt nước cờ thăm dò ấy...
Việc RIM ngày 1 đi xuống và gần xuống đến vực khiến họ phải tính toán vô cùng kĩ lưỡng cho mỗi bước đi, chỉ cần bước lệch 1 li, nguy cơ sụp đổ lại càng lớn... Chúng la tuy không sống bằng niềm tin nhưng cũng ko thể sống được nếu không có nó. Em tin, anh em hội BB tin, và tất cả những ai yêu quý và hướng theo từng bước đi của RIM đều tin...

mà e để ý là mỗi lần có tin của BB thì hội Iphone, Ipad lại nhảy sang chém kinh hồn bạt vía, như muốn hạ gục ý chí của ace BB... Nhưng chúng ta không thể để điều đó xảy ra....! tại sao tất cả lại không đoàn kết lại và chúc phúc cho nhau?! cùng 1 mái nhà Tinh Tế kia mà............................................................................!

....!VÌ ĐOÀN KẾT LÀ TINH TẾ....!
xtmg1
CAO CẤP
14 năm
Chán BB,không quan tâm máy tính bảng.
giờ mình chỉ khoái mấy em android màn hình 4,3 inch thui.
có ai giống mình không nhỉ ?

---------- Post added at 10:14 AM ---------- Previous post was at 10:13 AM ----------

Chán BB,không quan tâm máy tính bảng.
giờ mình chỉ khoái mấy em android màn hình 4,3 inch thui.
có ai giống mình không nhỉ ?
RIM quả là thiếu tự tin
cuộc chiến đến hồi gay cấn
huck23
TÍCH CỰC
14 năm
1 Apple nữa nè... (苹果电脑 = Apple @@ 1 acc sáng tạo 😃 )

1 nữa... (đánh giá khách quan như bác mới thật Tinh Tế 😃 )

xem ra ae BB cũng bắt đầu nản... toàn thấy các Táo vào báo cáo tùm lum tùm la....
tintac
ĐẠI BÀNG
14 năm
RIM có cái hay của RIM, Apple có cái hay của Apple, ko thể nào đem so sánh ngang ngửa nhau như thế! Ai xài qua BB thì cũng biết, nó bảo mật thế nào, tiện lợi đến từng chi tiết nhỏ! Còn ai quen xài Iphone thì cảm nhận được sự mượt mà trong từng động tác vuốt. Với Ipad và PlayBook cũng sẽ có sự khác biệt, PlayBook sinh sau, chắc chắn sẽ có phần vượt trội về mặt thiết kế, nhưng lại ít phần mềm tiện ít hơn.
Các bác cứ tranh cãi cái nào hơn cái nào đi nhé, mình thì chờ được vọc cãi đã mới đưa ra ý kiến.
kate87
TÍCH CỰC
14 năm
bác này nói rất hay, mình đồng ý

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019