RIM bắt đầu sản xuất thương mại máy tính bảng Playbook

babybungbu
31/1/2011 0:18Phản hồi: 88
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ra nhanh nào RIM, để anh em được sờ vào cái máy tính bảng đầu tiên RIM làm
mrsilen
TÍCH CỰC
13 năm
giá bán chính thức ở việt nam là bao nhiêu?:p
Với số lượng 200k máy/tháng thì thật sự ở VN có $ cũng khó mua được @@
replay767
TÍCH CỰC
13 năm
Đọc được lời này,các bác thương gia VN lại tha hồ được làm giá.
chỉ mong giá mềm 1 chút
khoảng 500$ - 650$ thì tốt...
OS của Rim rất hay nhưng không phải ai cũng cảm nhận được.
buihungkb
TÍCH CỰC
13 năm
chuẩn, chính vì nó chỉ cảm nhận được nếu bạn thích vọc nên các ifân ( cái loại mà đến cài app cũng phải đem ra tiệm ) mới bị dị ứng =))
RIM hi vọng hãng có thể cạnh tranh với iPad của Apple tại Mỹ nói riêng và các thi trường khác trên toàn thế giới.
Sao phải hy vọng nhỉ 😆
Vì mơ ước sẽ mãi là ước mơ nếu ta không hi vọng và bắt tay vào thực hiện nó. RIM luôn biết người biết ta, không khoa trương, không độc tôn .... Thật sự không thể phủ nhận Ipad đang là người mạnh nhất trong thị trường máy tính bảng vậy một lính mới như RIM thì dùng từ "hi vọng" không phải là 1 sự khiêm tốn đáng học hỏi sao? Apple thử làm bàn phím query xem nào 😃)
Chỉ là từ ngữ của người dịch thôi bác ah chứ có phải CEO hay chủ tịch của Rim nói với bác đâu mà bác lo!
Mà cty nào cũng thế thôi, khi RD phát triển 1 sản phẩm mới thì họ luôn kỳ vọng sẽ bán được nhiều để sinh lợi, cty mình cũng thế.
Còn về mấy bác trên cứ tranh cãi nhau làm gì không biết. Bác nào thấy cái nào hợp với mình thì dùng chứ có gì đâu mà chê bai cả 2 hai hãng lớn như Apple và Rim bởi chúng ta không thể nào có cái đầu qua họ được nên đừng có chê! Mỗi cái có thế mạnh riêng của nó, riêng mình thì thấy BB phù hợp hơn nên dùng và yêu thích nhưng không bao giờ chê iPhone.
Tiếc 1 điều là lại sản xuất ở Đài Loan chứ không ở Canada, Hungary hay Mexico như BlackBerry thì hay hơn, cá tính hơn!
Câu cuối cùng là hi vọng khi ra mắt giá em nó dễ thở chút để còn có cái mà vọc.
Đúng là dùng điện thoại Blackberry xong thì rất khó chuyển sang dùng dòng điện thoại khác nhưng RIM quá chậm trễ trong việc tung ra sản phẩm Playbook... Hiện nay những người có nhu cầu dùng máy tính bảng thì hầu như đã có Ipad trong tay, Ipad chưa hỏng thì làm sao tậu thêm Playbook...Đây chính là bất lợi cho Playbook của RIM. Mình vẫn hy vọng, Playbook sẽ có đột phá và vẫn thích nhất là đồng bộ giữa Playbook và BB dễ dàng..😃!
Soulkent
TÍCH CỰC
13 năm
Có bác nào đi cướp ngân hàng với e không ạ?! =]]. RIM sẽ nhanh chóng cải tiến sản phầm, thiết kế, cấu hình để giữ vững đc danh tiếng của mình thôi. Đã quá lâu để RIM chìm rồi. Bây giờ là bay lên thôi.
Yeah. Đang chờ đợi Playbook đây. Sao nhiều bác nói nhăng nói cuội ko vậy trời....? Tôn trọng sở thích ng khác chứ.
CKG
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thích Rim nhưng giá thì k ưa tí nào 😁
10tr thì có lẽ mình sẽ suy xét có nên mua hay không 😃
Cái loại mà cần cài app mà phải đem ra tiệm thì nhiều lắm bạn à. Bạn có thể đảm bảo 100% BB user đều tự cài app được chăng .... Còn cái loại xài BB mà nhìn xung quanh chỉ thấy phân như bạn thì chẳng khác nào mấy tên ifan ngốc.

---------- Post added at 03:04 PM ---------- Previous post was at 03:01 PM ----------

Mình cũng để ý là mỗi lần có tin của Apple không chỉ hội BB mà cả đống hội cùng vào chém xem khi nào Apple sập tiệm... chém ra bão cấp 12 -13 mà chẳng thấy Apple nó mất cái lông chân.
huck23
TÍCH CỰC
13 năm

Tinh` hinh` la` e da~ lam pha^t. y' 1 so' ra^t' do^ng nguoi`
... E da~ rut' ra dc 2 kinh nghie^m. quy' bau': 1 la` ko dc do^ng. cham. den so^' do^ng, vi ra^t' de^~ ga^y hie^u? nha^m`, da^n~ de^n' ma^t' tinh tha^n` anh em.
Thu' 2 la kho^ng bao gio` duoc. do^ng. cham., du` la` noi' bong' gio' de^n' cac' nha lanh~ dao... E noi' y' nay ko phai?la co' y' cha^m bie^m', chi? la chung' ta hay~ to^n trong. Nhau 1 chut' tho^i, bac Cuhiep lam nhu vay hay lam', dung' lam!, dc long` da^n....

Cuoi' cung`, e muon' noi' la e xin lo^i~ ne^u' da~ vo tinh` do^ng. Cham. den ai! Nhung ca' nhan e thi luo^n ung? ho^. Ta^t' ca? cac dong` may' nao xu*ng' dang' voi 2 chu~ "co^ng nghe^." ... IP va` BB de^u` nam` trong so^' do'! Va ta^t nhie^n, e ko bao h chem' bat' cu ai, ma nguoc lai, he^t' minh` ung? ho^. ta^t' ca?!

(E on BB chu*a add autotext ne^n ko vie^t' TV dc, mong moi. Nguoi tho^ng cam?, e se~ co' gag' vie^t' theo cach' de~ hie^u? Nha^t'...)
Chắc OS của nó lại na ná như BlackBerry OS thôi nhể.
Hi vọng có một phiên bản cuối năm dùng chip tegra 3
Văn hóa vào cắn một cái để anh em lạc lối trong tranh cãi có vẻ như đang phát huy.
Sang năm Tinh Tế sẽ triệt cái văn hóa trên.
Hôm nay coi như là ngày không may cho [MENTION=151820]peter87[/MENTION] vì nick này bị ban 10 ngày với lý do phá hoại.
Chán thật, comment cũng phải có luật 😁
gabb8100
TÍCH CỰC
13 năm
Vui .
mấy thể loại ngồi tranh cãi vớ vẩn mất thời gian,châm chọc đá xoáy sở thích của nhau để chứng tỏ sở thích của ta là đẳng cấp nhất....đang làm đất nước này đi xuống...thích apple,thích Rim thì nên học hỏi cái hay của họ để mà phát triển😆
Vẫn thik RIM 😃... mong là em nó sẽ down giá !
sky.vu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Trước mới dùng qua 7290 và 8700 nhưng vẫn yêu BB. Hi vọng sớm có cơ hội vọc em Play Boy này^^
Mỗi 1 sp của 1 hãng ra sau sẽ tạo sức ép giá cả cũng như cạnh tranh lên hãng khác. Do đó chỉ có ng dùng được lợi mà thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019