RIM trong Q1/2013: lỗ 518 triệu USD, BB10 hoãn tới đầu 2013, sa thải 5000 nhân công

Didu
28/6/2012 20:42Phản hồi: 336
336 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ai nói gì thì nói chứ e vẫn mơ 1 e 99 thôi 😆
thằng nào kinh doanh lỗ thì chết thôi, vẫn thích xài bb. Cứ có bb xài là dc, bán cho thằng nào cũng dc
RIM ơi "mệt" lắm rồi à...Cố lên đi chứ 😔
BB10 lại trì hoãn, tôi phát điên đây 😔
BB rất tốt nhưng đáng buồn cho hoàn cảnh hiện tại của RIM
chiendat
ĐẠI BÀNG
12 năm
híc, thông báo tin nào ra rồi cổ phiếu ẻm từ 9.23 còn có 7.39 hà 😔
nokin
CAO CẤP
12 năm
Bis bes của ngày xưa thôi, cái thời xe máy còn dùng vis lửa như cối dame, giờ người ta xài phun xăng hết thì mấy trò này coi bộ nhàm rồi.

Dùng bb lâu lắm rồi mà cũng chả quan tâm lắm đến 2 món này, chắc rân chơi bb thứ thiệt thế nào cũng chê. Nhưng quả thật là k đủ thời gian và kiên nhẫn để thử và dùng cái tốc độ rùa bò của nó.

Nghĩ cũng tội nghiệp Rim, cứ như 1 người bạn thân của mình vậy nhưng nó quá ích kỉ và tự cao nên thấy nó sắp chết vì bị xa lánh ghẻ lạnh cũng chả giúp gì đc.
tatthanh91
ĐẠI BÀNG
12 năm
Anh em BBers cứ yên tâm một điều: "Sản phẩm BB10 sắp ra mắt sẽ là một sản phẩm hết sức toàn diện!"
BB forever!
Kinh doanh ko tránh khỏi....cố lên rim...hô hô 😁
chudinh.hao
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cũng không sao, lúc đó mình mới ra trường đi làm. BB10 ra thì có tiền mua là ok, không sợ đi sau thời đại, 😆
luserbai
ĐẠI BÀNG
12 năm
chuẩn bị gom bb bán đồ cổ thôi, không thì hết bb giá nó lên trời mất 😁
Sonroses
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bạn có vẻ căng thẳng trong việc tranh luận giữa IOS, Android và Rim nhỉ. Rim chậm thay đổi, toi là điều dễ hiểu thôi có gì đâu mà cứ phải lăn tăn. Một số bạn lại bảo BIS, BES là nhảm nhí mình thấy thật funny đấy, BIS , BES nó có cái đặc trưng riêng của nó, ko phải tự dựng mà nó có thể bán bản quyền cho các đối tác khác, hoặc bán cho các HĐH khác, nếu ko ngon thì bán cho hổ ah. Mình dùng BB cũng được 7-8 năm nay rồi, nhưng cũng phải nhìn nhận là RIM thay đổi quá chậm chạp và sai lầm về chiến lược, cái BB10 có lẽ là cứu cánh cuối cùng của RIM thôi, mình thì cũng chả phải chờ để được sở hữu hay này nọ gì cả. Nếu Rim toi thì chuyển qua mua thêm Iphone và Andriod dùng cũng chả sao có vấn đề gì đâu, hiện tại mình nghĩ BIS , BES sẽ được sử dài dài nữa, có thể RIM sẽ phải bán cho đối tác khác tốt hơn.
lhlan
TÍCH CỰC
12 năm
@Sonroses Bạn nói chí phải. Đẹp nhất đối với người tiêu dùng là RIM bán BIS BES gì đó cho người khác. Ai đó sẽ mua và cung cấp BIS BES rộng rãi cho tất cả các loại máy và có thu phí.

Một nhà mạng cung cấp dịch vụ BIS BES tương đương với việc cung cấp một đường data cấm đọc trộm. Tuyệt! Máy nào cũng có thể dùng, khỏi cần blackberry.

Nghĩ đến khi đó mình thấy chảy nước dãi, ướt hết cả ngực áo

Sent from my Sony Tablet S using Tinhte.vn
manhcuongcs
ĐẠI BÀNG
12 năm
thế là anh RIM đi rồi.cứ mấy bài có nội dung thế này thì cổ phiếu của RIM không giảm mới là lạ.
mấy em bb10 mà ra rẻ dúm nhât cũng bằng em ip4s là chắc. Mà chức năng thì @@
nokin
CAO CẤP
12 năm
Bis chủ yếu là "beng" real time thôi, ngoài ra chả có cóc gì thêm. Bạn phải trả tiền cho cái gọi là just in time. Bản chất và hiện thực của Bb vẫn là chậm rì rì, nên sau khi bạn nhận notification xong việc còn lại tải xuống thì chờ mỏi cổ.

Appworld cài 1 cái pm trên wifi 1Mbps hay 100Mbps cũng chạy cả chục phút. Mail text vớ vẩn thì đc, mail có attach vài MB là hỏng bét. 9780 đấy nhé, 87 hay 88 83 thì quên luôn đi.

Tóm lại, cái thời SV của mình cách đây mười mấy năm mà có đc con 87 bây giờ ứng với công nghệ hiện có lúc đó thì phải nói là như đang trên mây thật.
viết ngu vãi đái; giờ mới 2012 cứ năm tài chính 2013 các kiểu; chém gió thành thần à
@huyduc1 LMAO 😆
Trước khi nói người khác ngu thì tự nhìn lại mình nhé.
Đang hài lòng với 9700, RIM có ra BB full touch cuối năm nay cũng không hứng thú lắm, đợi bản phím cứng.
eros_hab
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huyduc1 ko biết ai ngu 😆
khác với các nước khác, năm tài chính của US bắt đầu từ 1/10 năm trc đến 30/9 năm sau nhé!
phu_1993
ĐẠI BÀNG
12 năm
đấy là bảo vệ giá trị cốt lõi thôi
at007
TÍCH CỰC
12 năm
ra đi cũng ko có j là lạ,sản phẩm sau ngày càng chát mà phần cứng như shit,h cứ nhìn con BB9900 đắp chăn thì quá nản BB@@!
Hic buồn cho RIM quá :oops:
namnvhue
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cổ phiếu RIMM rớt thê thảm 😁

rimm stock.PNG

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095