Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

RM mini 3 Không kết nối được Wifi ???

Thạch_Phạm
24/5/2019 3:14Phản hồi: 22
sau 1 đêm căng thẳng, đến sáng nay lại tiếp tục mò mẫm thì cuối cùng là ... em vẫn không thể cho nó kết nối được vào hệ thống wifi.
- đã thử các cục wifi khác nhau ( ZTE,TotoLink,Dlink,3G)
- đã đổi tên và pass đơn giản
- đã chuyển sang sóng B/g đơn giản
- đã thử kết nối bằng khách kích hoạt Wifi Broadlink

tất cả đều thất bại, nhưng vô tình vào modem kiểm tra thì em nhận ra là trong các lần thử ở trên thì RM mini 3 nó ĐÃ kết nối đc vào wifi rồi, đã nhận được IP luôn rồi, tắt mạng đi thì RM MINI 3 nó vẫn đá đèn cảnh báo rớt mạng. bật mạng lên lại thì nó ko đá đèn nữa và modem cũng báo RM MINI 3 đã kết nối vào mạng thành công.

NHƯNG sau tất cả thì thằng IHC vẫn không cho em nó làm bạn ... có ai có cách nào ko? giúp e với 😔
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xfile210
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình cũng bị như vậy khi mới mua về, thử mấy lần ko được, thế là chán cất tủ 2 tuần, nhưng hôm qua mang ra kết nối lại được ngay. Mấy lần trước toàn báo ko hôz trợ băng tần 5.hz
@xfile210 cũng bị y như bạn và vẫn đang cất tủ😔
hóng nè
tuan_vip
ĐẠI BÀNG
5 năm
Do wifi thôi bạn, mình mới bị xong đổi sang con router khác thì dc
@tuan_vip Bạn đổi router cua nhà mạng phải không ? Bạn dùng nhà mạng nào ?
Mình bị y hệt bạn ! Nhưng khi mang đến cơ quan, dùng wifi cơ quan ( TPlink TL-941, nhà mạng Viettel) thì IHC nhận ngay..trong 1 nôt nhạc. Mang về wifi nhà thì..lại không được. (Dùng wifi của router nhà mạng VNPT Igate gw040).
Nguyên nhân : Con RM mini 3 đã nhận được wifi (Bằng chứng : sau khi nháy nhanh rồi nháy chậm 2 lần, rồi tắt) nhưng rồi nó không kết nối được đến sever của TQ để ghi nhận nên ....chào thua. Nguyên nhân thì có nhiều...và muôn màu vạn trạng. Nếu bạn đã dùng các wifi của các hãng khác nhau rồi thì khả năng wifi của nhà mạng không phù hợp, hoặc nhà mạng chặn hay hạn chế băng thông đến server đó nên RM mini 3 không truy cập được. Bạn mang đi chỗ khác thử đi..rồi thông tin cho mọi người với.. Tôi chờ tin từ mọi người.......
Đã tìm ra nguyên nhân các bạn nhé, mình đã khắc phục được.
Nguyên nhân: Do con Broadlink nói chung gồm cả mini vs pro khi kết nối nó tự nhận IP .1.10 bị trùng với 1 trong các thiết bị đã kết nối trước. Lỗi này thường hay gặp giống trên các camera ip của 1 số hãng nhỏ.
Cách chữa: Bạn reset thiết bị bin trùng ip để nó nhận lại ip khác từ modem. Hoặc bạn vào modem xem có chức năng gán IP cho Mac không để đặt lại cho 2 con nó không bị trùng nhau.
PS: hy vọng sẽ có ích cho các bạn đang gặp lỗi này!
hoaluuly1
ĐẠI BÀNG
5 năm
chưa dùng con này bao giờ nên ko rõ ạ
có ai giúp mình với mình dùng broadlink RM mini3 khi kết nối với google home thì lỗ không kết nối mạng
bangbang1409
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chung số phận. Đang dùng modem wifi của Viettel. Có cao nhân nào giúp với. 😔
@bangbang1409 Reset rồi làm lại xem thế nào cu
bangbang1409
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Osmopure Reset modem, điện thoại, cục RM mini, đổi tên wifi đủ các kiểu vẫn không được
@bangbang1409 Đồ này tính ổn định kém nhỉ
Mình thì kết nối xài đc mấy tháng. Sáng nay tự nhiên nó ko điều khiển được thiết bị . Reset lại và vướng lỗi không kết nối được như bạn ở trên . Hic
duyanhtb
ĐẠI BÀNG
4 năm
mình mới bị xong đổi sang con router khác thì dc
vuquocit
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình cũng bị vậy, giải pháp là mình dùng điện thoại mở bật wifi sau đó kết nối với rm mini 3. Kết nối ok xong, mình set con router có wifi và pass y như cái điện thoại là xong
Winstorm07
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vuquocit Em sau 3 ngày miệt mài các kiểu, cuối cùng làm đúng như cách của bác thì lại được ngay 😁
chitanvo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Winstorm07 Bác nói rõ chổ này giúp mình được không..
chitanvo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vuquocit Bác chỉ chổ này giúp mình được kg, mình kh hiểu ý của bác
Tony91
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Winstorm07 Bác có thể rõ cách bác làm cho mình được ko, mình mới mua về và xài có 1 là bị gặp vấn đề rồi
Winstorm07
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Tony91 Bác đặt tên và pass chia sẻ wifi trên điện thoại của bác giống hệt với wifi ở nhà. Tắt wifi ở nhà đi. Sau đó kết nối RM với điện thoại thành công thì tắt wifi trên điện thoại đi. Bật lại wifi ở nhà để nó kết nối vào là được.
Đơn giản là modem cấp ip bị sai. Cả boardlink, camera xiaomi và các thiết bị thông minh khác mà gặp tình trạng ip sai thế này thì hầu như không thể kết nối, hoặc rỏ hơn là có kết nối với modem nhưng do sai ip thì đâu có internet mà kết nối với máy chủ.
Nguyên nhân thì nhiều lí do. Nhưng các bạn có thể thử rút hết thiết bị kết nối với modem nhà mạng ra (cục tiếp sóng và mấy cái cổng Lan). Sau đó thử kết nối trực tiếp với wifi của modem nhà mạng.
Với Boardlink mình thường dùng app e-control kết nối cho nhanh. Dùng thì mở app Boardlink lên (chọn máy chủ Châu Âu) nó sẽ tự động liên kết vào nhanh hơn. Chúc thành công.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019