RM mini 3 Không thể cài đặt được ???

Thạch_Phạm
24/5/2019 3:53Phản hồi: 34
sau 1 đêm căng thẳng, đến sáng nay lại tiếp tục mò mẫm thì cuối cùng là ... em vẫn không thể cho nó kết nối được vào hệ thống wifi.
- đã thử các cục wifi khác nhau ( ZTE,TotoLink,Dlink,3G)
- đã đổi tên và pass đơn giản
- đã chuyển sang sóng B/g đơn giản
- đã thử kết nối bằng khách kích hoạt Wifi Broadlinkpro_xxx

tất cả đều thất bại, nhưng vô tình vào modem kiểm tra thì em nhận ra là trong các lần thử ở trên thì RM mini 3nó ĐÃ kết nối đc vào wifi rồi, đã nhận được IP luôn rồi, tắt mạng đi thì RM MINI 3 nó vẫn đá đèn cảnh báo rớt mạng. bật mạng lên lại thì nó ko đá đèn nữa và modem cũng báo RM MINI 3 đã kết nối vào mạng thành công.

NHƯNG sau tất cả thì thằng IHC vẫn không cho em nó làm bạn ... có ai có cách nào ko? giúp e với 😔
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vuhoanglk
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thử RM mini 3 khác xem sao bạn
@vuhoanglk Lỗi rồi, Mua cái khác đi bạn
@Lê hữu Tiến đạt thằng e e cách đây 1 tuần nó mới xài dc xong, nó upgade lên pro + nên cho e con này 😔
Gửi bảo hành đi b
@nguyenxuanhungcaqb chắc vậy quá 😔 để coi lại coi mua ngày nào
KingR
TÍCH CỰC
5 năm
@Thạch_Phạm Khó đổi lỗi cho bên bán lắm, vì thực chất là nó vẫn lên. Bác add theo kiểu 2 là WIFI direct xem có đc ko nhé, mình đợt trước cũng ko add được bằng cách 1 thì add theo cách 2 là ok
@KingR em add cách 2 gãy 2 cây tăm luôn rồi 😔
linton
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nếu wifi nhà bạn có cả băng tần 5.0 thì tắt đi nhé. Chỉ để 2.4 thôi mới được.
@linton em thử trên con chỉ có only 2.4 mà vẫn ko dc ạ, phát 3g truy cập cá nhân cũng vậy luôn
Có khi nào lại lỗi server ko nhỉ, server Broadlink cùi vl
@tuanquang_caxc trước đây nghe thấy xiaomi phát triển là e đã thấy nghi nghi rồi, y chang, bị hành sml y như con camera xiaomi Yi
linton
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Thạch_Phạm Đã thử kết nối bằng tay chưa bạn?
@linton kết nối bằng tay là như thế nào ạ ? chỉ mình với, thanks
@Thạch_Phạm Xiaomi đúng là hệ sinh thái nhiều sản phẩm nhưng lại bị phân mảnh bởi cái serve chết tiệt. Trước thích xiaomi lắm nhưng giờ bán hết chỉ còn thích mấy cái tai nghe với dự định mua con robot hút bụi thôi.
KingR
TÍCH CỰC
5 năm
Add theo cách wifi direct là được bác nhé. Cứ add bình thường, nếu ko được nó sẽ bảo add theo cách khác, chọn cách đấy, lấy que chọc lỗ reset 2 lần, lần đầu cái đèn nháy nhanh, lần sau nó nháy chậm, khi ấy nó yêu cầu kết nối với WIFI có tên là Broadlinkpro_xxx, tìm và kết nối với nó. Dù vẫn báo là ko được nhưng khi ấy trong ihc đã có 1 cái RM3 mini, đó chính là cái RM3 mini của bác. CHọn cái đấy là xong
@KingR em thử cách đó rồi bác 😔
KingR
TÍCH CỰC
5 năm
@Thạch_Phạm Dù ngay lúc ấy ihc nó báo là không tìm thấy nhưng nhấn back lại thì sẽ thấy có 1 cái RM3 mini, chính là nó đấy 😃. Mình đã tức điên vì add rất nhiều lần nhưng không được và càm ràm với cửa hàng, nhưng cuối cùng thì vẫn cài đặt được theo cách đấy.
@KingR Chủ thớt đã nói là làm đủ cách ở trên rồi đó, đọc đi bạn, đủ kiểu rồi vẫn không được, mình cũng bị y hệt chủ thớt nên hiểu rõ lắm..đang hóng....
KingR
TÍCH CỰC
5 năm
@ndhung61 Không phải đâu, mình cũng bị y hệt, nó thông báo là không thấy thiết bị, nhưng nhấn back thì lại thấy đấy
ktra lại băng tần wifi nhà bạn nè, 2.4 mà nó vẫn bị thì mang đi BH đi nè
@AbihT chắc vậy quá, em đang cho ra 1 xó rồi
nathai
TÍCH CỰC
5 năm
Con này broadlink liên quan gì đến xiaomi nhỉ? Sáng mình vừa add 1 con xong nè
khoait1985
ĐẠI BÀNG
5 năm
@khoait1985 ko dc bạn ơi 😔
@Thạch_Phạm Lần 2 khi bị lỗi bấn huỷ xong sẽ hiện abandon
Rm3 mini phải là phiên bản quốc tế, và nó rất khó nhận biết router để kết nối nhanh như những thiết bị khác, mình cũng bị trường hợp như bạn và kiên trì làm đến 10 lần mới được, cả 3 cục mua 3 nơi khác nhau vẫn thế. Nên tham khảo trên youtube cách cài đặt để làm dễ dàng hơn bạn.kênh AMUADI đó bạn
Amuadi.Com
TÍCH CỰC
5 năm
@Phùng tiến trình Tuy không liên quan đến Topic, nhưng cám ơn bạn đã mua hàng tại Amuadi.com ;)
Amuadi.Com
TÍCH CỰC
5 năm
Tuy hơi trễ nhưng mình xin tư vấn bạn như sau, và cũng như cho mọi người sau này có lướt qua Topic này có thêm kinh nghiệm. Theo những gì bạn kể và thời gian đăng Topic thì thời điểm đó mạng Việt nam mình có bị sự cố đường truyền đi Quốc tế chưa được khắc phục hoàn toàn, các mạng như FPT, VNPT hay bóp đường truyền đi Quốc tế nên rất khó để thiết lập IHC. Phải thiết lập nhiều lần, hoặc thay đổi thời gian thiết lập nhiều lần trong ngày mới kết nối được với IHC. Còn nếu ai dùng mạng Viettel thời điểm đó kết nối rất dễ dàng. Cửa hàng mình có 2 mạng, 1 mang là FPT và 1 mạng Viettel, mạng FPT kết nối liên tục nhiều lần không được, nhưng chuyển qua mạng Viettel kết nối đúng 1 lần lại được.

> Kinh nghiệm 1 mình rút ra: IHC mà dùng chung với mạng Viettell là tuyệt vời nhất, và cũng có nhiều lần mình dùng mạng FPT tải app trên App Store nhưng liên tục bị lỗi, khi chuyển qua mạng Viettel thì tải đúng 1 phút 30s là xong ;)

> Kinh nghiệm 2: Khi lần đầu thiết lập kết nối với IHC nên lấy cây tăm nhấn nút Reset phía sau đợi vài giây cho đèn chớp tắc liên tục sẽ kết nối rất nhanh & dễ dàng

> Kinh nghiệm 3: Có thể nhiều người không hiểu tiếng Anh thường hay bỏ qua trong lúc thiết lập, đó là RM Mini 3 chỉ kết nối được với mạng wifi 2.4GHz, nếu wifi đang sử dụng là 5GHz thì không kết nối được nhé. Phải vào cục wifi tạo thêm 1 mạng 2.4GHz hoặc đổi mạng 5GHz hiện tại thành 2.4GHz

Chúc mọi người thành công, nếu có bất kỳ thắc mắc gì cứ inbox hoặc pm hỏi mình, nếu biết mình sẽ hỗ trợ hết mình ;)
@Amuadi.Com em cũng xài viettel mà có kết nối đc đâu, vào modem bing ip mac thành địa chỉ cổ định luôn vẫn ko đc, kết quả vẫn đang nằm 1 góc, ko làm đc gì cả
hainhumai
ĐẠI BÀNG
5 năm
hóng kq chủ thớt fix được chưa

hay là nát luôn rồi
@hainhumai hiện tại là ngày 18/12/2019. Tình Trạng : vẫn nằm xó 1 góc 😔
bangbang1409
ĐẠI BÀNG
4 năm
Như thế này thì fix sao các bác. Rõ ràng điện thoại iPhone 7 đang connect với wifi (2.4Ghz), mạng Viettel vậy mà lại báo chưa kết nối wifi. Đã thử uninstall cái app ihc mấy lần mà cũng ko được. Có một lần dùng iPad connect được nhưng sau đó lại ko điều khiển được nữa.
KingR
TÍCH CỰC
4 năm
@bangbang1409 Network là network của cái RM3 ấy
Bác đọc kỹ lại hướng dẫn nhé.
bạn vào chỉnh router phát sóng only b là được. mình dùng fpt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095