Rò rỉ hình ảnh của Samsung Galaxy S5 Google Play Edition chạy giao diện Android gốc

Duy Luân
1/7/2014 22:25Phản hồi: 96
Rò rỉ hình ảnh của Samsung Galaxy S5 Google Play Edition chạy giao diện Android gốc
Trên trang web chính thức của Google mới đây đã xuất hiện hình ảnh của chiếc Galaxy S5 phiên bản Google Play Edition (GPE) chạy giao diện Android gốc, không phải giao diện TouchWiz như những chiếc S5 hiện đang bán trên thị trường. Song song đó, tài khoản Twitter evleaks cũng cho đăng tải ảnh báo chí của S5 GPE, phải chăng thời điểm ra mắt của sản phẩm này đã đến gần? Trước đây Samsung cũng từng tham gia vào mảng thiết bị GPE với Galaxy S4, còn HTC thì đã bắt đầu phối hợp cùng Google để kinh doanh One M8 GPE vài tháng trước. Một điểm lạ mà bạn có thể thấy trong các ảnh rò rỉ đó là mặc dù S5 GPE đã có nút back, home và recent apps vật lý nhưng chúng vẫn xuất hiện lại trên màn hình dưới dạng những phím ảo. Không rõ đây là sai sót của Google về mặt hình ảnh hay thật sự máy bán ra sẽ như thế. Chúng ta hãy chờ xem sao.

Nguồn: Google, evleaks
96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ồ...ngon!
Ko hót lắm

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
mình thích giao diện androi gốc
không tuỳ biến như các hãng khác
@Nghia Đinh 9898 Vậy sao? vì nó quá xấu hả bạn, đen thui nhỉ, hợp với bạn quá. Bạn thử tưởng tượng máy nào cũng Android gốc thì các nhà sản xuất họ làm những việc gì nhỉ? haha, đua nhau xem ai sản xuất phần cứng hả ??? hay là sao? nó phải có những phần mềm đặc trưng, tính năng hay của mỗi hãng chứ bạn...quá ngô nghê...
casperpas
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thichlangthang Người ta thích thì nói thích, đấy là sở thích riêng của người ta mà sao bác phải xoắn lên thế. Lại còn bảo người ta "ngô nghê" o_O
Vinh Trang
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Nghia Đinh 9898 Mình cũng thích giao diện Android gốc không tùy biến. Nhưng mà Samsung S5 có ra mắt em này hay không thì chưa có gì xác nhận cả, chờ xem sao bác à.
Giao diện gốc android 4.0 thì xấu tệ hại. 4.1 trở lên thì vẫn xấu ... Nói chung thà để các hãng tuỳ biến còn hơn, htc one mà ko có htc sen thì mất hết chất.
Đẻ cho lắm vào

Sent from my iPad using Tinhte.vn
@dmt4ukhw4 Người tiêu dùng bây giờ quan tâm thực tế sd chứ đâu nghe theo quảng cáo nữa đâu bạn. Đâu riêng ji Korea. VN mình cũng thế. S5 doanh số tụt giảm đáng kể

Sent from my Galaxy F làm từ Al cho giống iphone using tapatalk
@dmt4ukhw4 bạn lấy cái doanh số theo ngày làm gì, thằng nào chả có chiêu trò
nó được mấy ngày doanh số đến mức này
thằng LG nó chỉ dám dự báo là tiêu thụ khoảng trên 10tr con G3 trước khi ra G4
vậy bạn thử tính xem bọn SS nó bán được bao nhiêu con S5 trước khi S6 xuất hiện
So cái kết quả cuối cùng ý, chứ cái ở giãu giãu cũng chẳng mấy ai quan tâm
Như sony Z1 từng có thời 1 tháng liền làm mưa làm gió rồi tịt ngỏm thôi
@bestboy2142 bạn nói vậy mình thấy cụng k hẵn, S5 ra mắt trước gần nữa năm thì làm gì G3 có doanh số bán lại nó, nếu với doanh số như G3 thì cũng với cùng 1 thới gian sẽ bán hơn S5 thôi.
bạn k nhớ đến việc Samsung phóng đại doanh số S4 và Note 3 lúc trước ak. anh Samsung là vua PR, chi tiền cho mọi thứ ,ng xếp hàng còn thuê dc thì huống gì mấy con số này.
v4rity
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bestboy2142 Chắc LG đi theo con đường của SS , giả doanh số, chứ em thấy LG G3 chưa thực sự tạo được cơn sốt như S3 của SS hồi xưa
Nếu chạy android gốc thì con nào cũng giống con nào thôi. Nên chọn htc hay z2 thiết kế đẹp hơn ko 😆 hình như 2 cái đó cũng có gg play edition :3
@louis zten cũng chả nhanh, nó phát update cho SS, anh SS phải custom cho khớp với phần cứng nữa, để tối ưu hóa hiệu nặng
lonelydra
TÍCH CỰC
10 năm
@quanhuong1608 Mình xài i9505 thôi ko phải G.
Theo lý thuyết thì tất nhiên là được, bạn chỉ cần xoá các app không dùng đến (Giống bản TW lite mà bạn nói) là được thôi mà.
Còn không thì tìm xem có file PIT nào hợp để re-partition lại (qua ODin).
@lonelydra Mình hỏi anh google rồi, mình không phải dev, chỉ ăn sẵn thôi, muốn cài đc cho S4 GPE bản zip chỉ tầm 500 mb thôi. S4 GPE chỉ cài đc rom stock google, rom base trên AOSP như CM11 hay MIUI, Color OS thôi
Đang dùng Nexus 5 và chưa bao giờ có ý định đổi 1 con android nào khác cả.
Lý do: mượt mà, update nhanh nhất, màn đẹp, 5 inche vừa tay, thiết kế đơn giản nhưng hiện đại 😃
@manhmanh989 Mình cũng cùng chung suy nghĩ như bạn
@Chổi kùn Tình hình Pin thì sao vậy bro?
@manhmanh989 pin có tới mức cùi lắm ko thím?
Không có gì hot Sam sắp hết thời rồi
Thua sony GPE và HTC GPE hết 😃
sao nhìu s5 vậy nhỉ,ruốt cuộc đâu là s5 thật 😃
ronaldomu
TÍCH CỰC
10 năm
Ủa vậy là vừa có 3 phím cảm ứng ở ngoài, vừa có 3 'nút' cảm ứng ở bên trong. Sao có vẻ thừa nhỉ? :|
Tousick
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ronaldomu Theo mình thì trong phần cài đặt sẽ có mục tùy chỉnh hiện và ẩn các phím ảo. Giống như trên Oneplus One vậy. :v
ronaldomu
TÍCH CỰC
10 năm
@Tousick À, ra vậy. Đối với người nào quen xài phím ảo thì sẽ hơi bực bội à nhen 😆 dư 1 khúc (chỗ phím cứng) mà chẳng làm gì 😃
dontcry0512
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hết thời hay không em chả thấy chứ đang xây thêm một nhà máy phía nam đó bác !
Và nếu em nhớ không lầm thì tất cả các nhà máy samsung có thể thu hút hơn trăm nghìn công nhân và kinh ngạch xuất khẩu đứng đầu cả nước đó bác ! Hình như hai mươi mấy phần trăm đó
Thêm xíu nữa hôm bữa thấy chê dòng phổ thông sam nhiều quá chứ em thấy công ty em mười mấy nghìn người đa phần xài gl y, trend, win, core .... họ có cần biết cấu hình game gì đâu thậm chí cả tinhte.vn cũng không hi hi
Cái này là em thấy thực tế chứ chả fan anh nào cả, ở chỗ em đủ sức theo sam chỉ có thể là lumia mà thôi vì lumia bán trả góp giảm giá tại công ty lun !
@dontcry0512 Bạn nói hơi vĩ mô quá, nhưng đúng. Samsung ra mắt nhiều sản phẩm thật nhưng mỗi sp đều có mỗi phân khúc và đối tượng người dùng rõ ràng. Không cần biết S5 GPE này là do hợp tác với Google hay do SS tự phát triển, chỉ cần biết nó chạy Android gốc là mình ưng rồi.
dontcry0512
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hết thời hay không em chả thấy chứ đang xây thêm một nhà máy phía nam đó bác !
Và nếu em nhớ không lầm thì tất cả các nhà máy samsung có thể thu hút hơn trăm nghìn công nhân và kinh ngạch xuất khẩu đứng đầu cả nước đó bác ! Hình như hai mươi mấy phần trăm đó
Thêm xíu nữa hôm bữa thấy chê dòng phổ thông sam nhiều quá chứ em thấy công ty em mười mấy nghìn người đa phần xài gl y, trend, win, core .... họ có cần biết cấu hình game gì đâu thậm chí cả tinhte.vn cũng không hi hi
Cái này là em thấy thực tế chứ chả fan anh nào cả, ở chỗ em đủ sức theo sam chỉ có thể là lumia mà thôi vì lumia bán trả góp giảm giá tại công ty lun !
hanpihoon
TÍCH CỰC
10 năm
Mình thích android gốc,mượt mà,ổn định update nhanh.
Ps:mà cái hình trên là hàng face ah?s5 có phím cứng rồi lại thêm hàng phím ảo nữa kia
athena16
TÍCH CỰC
10 năm
@hanpihoon hàng fake chứ không phải face nhá, face là khuôn mặt. 😃
không cảm xúc
Anh Sam cứ gọi là thánh! Đẻ mắn dữ... Mẹ Âu Cơ cũng chào thua rồi!
Hỏi ngu cái chứ các bác ơi bọn nó ra phiên bản dùng giao diện Android gốc làm gì thế? máy nào chạy Rom cook chẳng có bản Rom dùng giao diện Android gốc?:eek:
@se7enlove1608 Rom cook lsao ổn định bằng rom này hả b =)) vd như gg ra android mới thì tầm gần 1 tháng sau con này có rom chính thức ổn định, còn rom cook thì vài thg sau mới có bản dùng ok, bản ổn định còn ra sau lâu nữa.
Thêm 1 thành viên của gà lá xỳ. Đẻ dc lắm. Giá cũng dc lắm. Để dành bán cho ..... Đê

Sent from my Galaxy F làm từ Al cho giống iphone

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019