Rò rỉ hình ảnh thẻ Gift Card của Google Play Store

TDNC
17/8/2012 4:33Phản hồi: 63
Rò rỉ hình ảnh thẻ Gift Card của Google Play Store

Trang AndroidCentral hôm qua vừa đăng tải một số hình ảnh được cho là hộp đựng thẻ quà tặng (Gift Card) tương lai của Google Play Store. Những chiếc hộp này có màu đen, bọc nylon và được in logo Google Play rất lớn ở mặt trước. Hình ảnh cho thấy chúng có 2 mệnh giá 10$ và 25$.

Trước Google, các dịch vụ khác trong lĩnh vực di động như iTunes của Apple và Barnes & Noble cũng có phát hành thẻ Gift Card. Chưa biết khi nào Google sẽ chính thức giới thiệu Gift Card của mình cũng như còn có mệnh giá nào nữa hay không. Theo như dòng chữ ghi bên dưới hộp thì thẻ Gift Card của Google có thể dùng để mua ứng dụng, game, nhạc, phim, sách và đặc biệt là có thêm chữ "MORE", nghĩa là "và nhiều thứ khác".

Hình ảnh: Android Authority
63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sao phải dùng cái này nhỉ?
chắc cho người ko có tài khoản ngân hàng
@lyhungpt Dùng cái này hay chứ 😁,
-Tặng cho trẻ con, người già, người yêu để mua game, sách, video
-Cha mẹ giới hạn tiền mua ứng dụng của con trẻ (chứ dùng credit/debit card 1 lúc mất kiểm soát tốn cả trăm đô)
-Và cho những người như mình, tuy có thẻ nhưng không muốn lưu lại thông tin thẻ trên hệ thống (lý do bảo mật, chẳng hạn hacker nó lấy được tài khoản của bạn thì thông tin thẻ tín dụng cũng có thể bị lộ).

Nói chung mình có mua ứng dụng trên Amazon thay vì mua trực tiếp trên Google Play chỉ vì lý do mình có thể pay bằng gift card.
Lupa
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lyhungpt bạn hỉu nghĩa từ gift trog giftcard ko?
@lyhungpt Đây là phiếu quà tặng, hay giảm giá gì đó cha nội.... liên quan gì đến có tài khoản ngân hàng!
duydn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lyhungpt Không phải là cho người không có tk ngân hàng mà là dùng để tặng quà cho nhau. Tụi tây thường tặng cho nhau thẻ voucher hoặc gift card nhân dịp sinh nhật hay dịp nào đó.
Bao giờ mình mới dùng được thẻ đa năng vcoin để nạp tiền cho google play nhỉ.?
Chứ cái này chắc gì đã có ở việt nam.
@baodomhoa1 Vcoin của VTC không bao giờ nạp cho nước ngoài bạn nhé, đó là chính sách thắt chặt nguồn đầu tư ngoại, tránh tình trạng tiền VN đổ ssang nước ngoài
Còn việt có Gift card nầy hay không là chuyện sớm muộn thôi bạn ạ
@nguyentruonghoanglong cậu dùng các ứng dụng thu tiền của facebook bao giờ chưa?
10usd:rolleyes:

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
Nó là cái gì đấy mọi người :eek: ?
@FVS Như thẻ cào viettel, vina, mobi hay thẻ game của VTC hy vinagame thôi mà. Để mua ứng dụng, game, nhạc, phim, sách,... linh tinh như nó ghi trên bao bì kìa 😃
@kazumananami cả nội dung bài thấy chỉ có bài trả lời của bác này đáng được lên đầu trang.
@FVS Là thẻ quà tặng bạn ạ
AND MORE...
Có khi sau này sẽ mua được hàng hóa thật từ Play Store 😁
có cái thẻ này a e việt nam mình mới trả được phí chứ!suốt ngày kêu anh e chơi lậu,chẳng qua là chưa có lên mới lậu!chứ có rồi thì anh e ta xông xênh nhá!
@nndinhnc_bg Từ trước tới giờ vẫn trả phí được mà, chẳng qua là thói quen tiêu dùng của người Việt Nam nên thích xài chùa thôi.

Sent from my LG Optimus 2X SU660 using Tinhte.vn
@lychanhhao hì nhưng mà số đông ko có thẻ mà! với lại phức tạp! cái này như thẻ game thẻ điện thoại! rất tiện đấy chứ bác
@nndinhnc_bg Đúng là nó tiện hơn thật nhưng không nên dùng lý do là phức tạp để biện hộ cho việc mình dùng hàng chùa như một số người. Mình cũng dùng hàng chùa lẫn hàng có bản quyền và dĩ nhiên dùng hàng có bản quyền thoải mái hơn nhiều và dĩ nhiên cũng tốn hơn nhiều. Lý do để xài hàng chùa là nó không tốn tiền và nó đã thành thói quen khó bỏ của người Việt Nam rồi, ai biểu mình nghèo chi.

Sent from my LG Optimus 2X SU660 using Tinhte.vn
Thuận tiện hơn là dùng thẻ visa rồi.
@chimcanhquat Thẻ quà tặng thì công cần chứng thực danh tính nhập là sài
Mình nhớ có lần dùng VISA mà có người tới tận nhà đòi tiền luôn đó, chỉ 1$ thôi
daubac2188
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có cái thẻ gift card cũng rò rỉ, đúng là nổi tiếng cọng lông cũng hot.
Thời này mà còn ra thẻ giấy dùng xong vứt thì có vẻ hơi lạc hậu, sao ko gift qua hệ thống account.
kyn_krai
TÍCH CỰC
12 năm
@daubac2188 Apple nó vẫn có thẻ giấy mà 😁
CpT
TÍCH CỰC
12 năm
@daubac2188 Nhiều bạn tỏ ra "am hiểu cuộc sống công nghệ" quá nhỉ. Cái này để làm quà tặng bạn ạ. Cuộc sống hiện đại thế nào, nhận được quà tặng hữu hình ngta vẫn thích hơn là "ảo". Chưa kể người nhận gift card chưa có Google Account thì Google lại có thêm được một khách hàng.
__WinD__
ĐẠI BÀNG
12 năm
@daubac2188 thế thanh toán bằng gì vậy bạn :eek:
@daubac2188 GG nó k ngốc đâu b ạ. Nó làm như thế chắc có ẩn ý gì đó. Cứ chờ xem tình hình thế nào
allin0n3
TÍCH CỰC
12 năm
cái này chắc nạp thẻ như chơi game online =))
cảm giác google đi nước cờ đúng. nhiều người sẽ chịu chi hơn vì tiếp cận việc thanh toán đơn giản hơn.
bravo.
Hì, e ko biết phát hành thẻ giấy hợp lý hay không. Nhưng nếu là hợp lý thì phải có lý do gì cụ thể chứ không thể nói "vì Apple cũng thế" được (ý kiến cá nhân) :D
Ố ồ, ngon.
Vụ này hợp vs mình 😆 lấn sân qua android thôi, tr giờ chỉ chơi vs iOS. Ko biết android fan có chịu chơi như fan iOS ko nhỉ =]]
camphalang
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mr_zero1188 Vì 90% người dùng ios ko thể tự cài app được cho mình nên chắc bạn kiếm được.chứ qua androi chắc bạn đói rài răng
@ducquang009 Hihi ! Hi bạn cũ 😆 bữa giờ thử thằng appjoy nhưng chẳng đc bao. Thích như hồi juno bác nhỉ :D
@camphalang Bác nói thế là hơi quá, làm gì mà tới 90% ! Bộ phận lâm tiền nhiều của mua ip về làm phương tiện đánh bóng bản thân và thiếu kiến thức chuyên môn, bộ phận doanh nhân bận rộn ko có tg chăm chút cho đt, mua ip đơn giản chỉ là cáu đt đẹp, bộ phận teen teen giàu có thích khoe hàng...cộng lại chắc gì đc 50 chưa bác 😁
@mr_zero1188 được như hồi juno thì wa sướng nhưng mà lúc đó giá giftcard bị ép giá kinh wa, h khó kiếm nhưng mà ko bị ép giá:D
nhờ giftcard itunes mà khối anh rửa tiền dc, giờ có cái này nữa thì bá đạo rồi 😆
TDNC mod ơi, sao lâu ko thấy công bố vụ bốc thăm điện thoại nhỉ ? 😁
@****C*L*O*V*E*R*** Lên google mà search đi: 17.000 người dành nhau 1 cái điện thoại Trung Quốc
@dang thanh hai xin cai link ban, search ko thay.
@****C*L*O*V*E*R*** Xem trên linkhay.com đó, hình như vào ngày 13,14 ji do
Cái này thì có gì hay, Vina phone và Mobiphone còn đang bàn với Rim cho phép người dùng mua apps trực tiếp bằng tài khoản kìa 🆒
kể ra mà viettel làm quả nhắn tin 15k được tiền mua ứng dụng trên google play thì hay.
@__D@rk_VIP__ Theo bạn VT làm 1tn 15k VT trả nhà cung cấp x7xx 7k5 còn 7k5 VT chia với Google làm sao
Mình hy vọng cái này sẽ giúp nâng cao ý thức người việt(dù gift card có thể là 1 hình thức rửa tiền) .Nhưng hôm trước đăng 1k/1 bài hát lắm người kêu mắc thì 10usd coi bộ .....

Sent from my Optimus 2X using Tinhte.vn
Hơ, có cái này thỳ tha hồ dùng Power Amp full ver vs lại MX Video Player Pro nhá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019