Rò rỉ hình ảnh Windows 8 RTM: bootscreen, hình nền mới, IE10 đổi màu theo giao diện Desktop

Duy Luân
22/7/2012 16:21Phản hồi: 89
Rò rỉ hình ảnh Windows 8 RTM: bootscreen, hình nền mới, IE10 đổi màu theo giao diện Desktop

Phiên bản Windows 8 dành cho các công ty sản xuất phần cứng, nhà phát triển (gọi là bản Windows 8 Release to Manufacturing - RTM) sẽ ra mắt vào tháng sau. Giờ đây, một vài hình ảnh rò rỉ của nó đã xuất hiện trên diễn đàn của trang WinUnleaked.info và tiết lộ cho chúng ta thấy một vài thay đổi có thể sẽ xuất hiện trên Windows 8 chính thức. Chúng bao gồm một màn hình khởi động với logo theo phong cách Metro màu xanh (trong bản Release Preview hiện tại là chỉ là chữ Windows), menu mới cho việc chọn lựa màu của giao diện Desktop và thêm một số hình nền mới. Internet Explorer 10 cũng sẽ thay đổi tùy theo chủ đề mà người dùng chọn cho Windows. Giao diện bóng bẩy Aero Glass cũng đã biến mất, đúng như những gì Microsoft đã tuyên bố. Mời các bạn xem qua những hình ảnh về Windows 8 RTM.

89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

smartphones
ĐẠI BÀNG
12 năm
đẹp ghê 😁
@smartphones Đẹp mà thấy ghê. Bác này vui tính nhỉ.hjjjj
smartphones
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Phong Duy bác khiêm tốn ghê =))
nhìn nó ko nuột lắm nhỉ
trada.wifi
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn giao diện đẹp và hiện đại qá
pisa
TÍCH CỰC
12 năm
nice!
manhhoan88
ĐẠI BÀNG
12 năm
Quá đẹp cho một tình yêu :p
Ặc ặc! sao em k thấy hình nhỉ??!

Từ ngày tinhte đổi giao diện up hình trong bài, em nhìn hình thấy ít hẳn, nhiều bài k thấy hình T_T

//à f5 lại thì thấy r ạ 😁 đẹp hơn wallpaper của cái release preview =)

//mới cài bản release hqua, k lẽ lại chuẩn bị cài lại T_T
shensai_1
TÍCH CỰC
12 năm
@degia_thanhtinh cá nhân mình thấy giao diện mới rất chi là tù, bạn cứ f5 vài lần sẽ thấy thôi

còn về giao diện mới của win8 dù đã dùng thử 1 thời gian nhưng vẫn không mê đc, nhìn đơn điệu quá thể @@
@shensai_1 Em thấy đẹp mà 😁 dùng nói thật là em rất ưng :D sướng hơn win7 nhiều ^^

Em vừa thử tạo theme của riêng mình, thanh taskbar và khung cửa sổ win explorer cũng có khả năng chuyển đổi tông màu cho phù hợp với wallpaper :D hehe
@shensai_1 chỉ là MS tắt aero mặc định đi thôi, bạn vẫn có thể chuyển sang chế độ trong suốt và chỉnh độ trong suốt các viền cửa sổ, nói chung là chả khác gì win 7 cả
@shensai_1 về cơ bản nó chả khác win 7 là bao mà kêu nó đơn điệu
manhhoan88
ĐẠI BÀNG
12 năm
@degia_thanhtinh DÙNG THẰNG CHROME HAY BỊ HIỆN TƯỢNG ẤY. BẠN HÃY DÙNG IE9 TỐC ĐỘ ỔN ĐỊNH ĐỘ BẢO MẬT VÀ TẢI HÌNH ẢNH NHANH HƠN CHROME NHIỀU :p
vduc_hp
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tuyệt vời Windows.
kimanbn
TÍCH CỰC
12 năm
ra cùng với iphone 5 đi xem ai hot hơn ai. Dự là gạch đá giữa ifan và MS fan sẽ rào rào
@kimanbn Bác này nói cái chi mà mình chả hiểu được:
một bên là phần mềm lại là hệ điều hành cho PC hoặc máy tính bảng, một bên là một thiết bị điện thoại di động, không hiểu đem so sánh với nhau để làm cái chi nhỉ?
zinzinzu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kimanbn chả hiểu ip thì nó rưa dây j đến wwin đây!!!!:rolleyes:
caotunhan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kimanbn Em cùng ý kiến với bác ;)
manh.nguyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kimanbn So sánh củ chuối vậy? IP 5 là điện thoại SF nó là máy tính bảng. Mỗi thằng có mỗi điểm mạnh riêng. muốn cái nào hot hơn cái nào thì cần có đặc điểm so sánh cụ thể.
muốn dùng luôn và ngay 😃
Hay, nhìn đơn giản nhưng cá tính. Windows và MAC OS mỗi người 1 vẻ.
Tùy theo nhu cầu và sở thích mà dùng. Mình thì thích dùng cả 2 😁
Hero 13
ĐẠI BÀNG
12 năm
tuyệt vời, một sự cải tiến đáng kể đấy 😁
Không thích cái bàn phím lắm
Mỏng và đẹp đấy nhưng mà ......... mỏng thế thì không có cảm giác bấm.
@trunghieu171191 đang nói đến Windows 8, không phải Surface
Với logo theo phong cách Metro. Có lạ nhưng không trực quan và hơi màu mè có lẽ tiếp xúc rồi sẽ quen😃
hunterval
TÍCH CỰC
12 năm
coi chi cho thèm....:oops:
quá đẹp, rất tinh tế nữa😁
Hi vọng cài được lên máy tính bảng android

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095