Rò rỉ thông tin Dreame X30 Ultra - Liệu có thể "làm mưa làm gió" vào 2024

giapnhatpham
2/1/2024 7:19Phản hồi: 1
Rò rỉ thông tin Dreame X30 Ultra - Liệu có thể "làm mưa làm gió" vào 2024
Là một fan cứng của các sản phẩm gia dụng thông minh, mình rất hay đi hóng hớt thông tin mỗi khi có gì hay ho chuẩn bị ra mắt. Hôm vừa rồi tình cờ đọc được thông tin về một robot hút bụi mới của Dreame, tên là Dreame X30 Ultra. Thấy cũng được bổ sung thêm mấy cái công nghệ và tính năng mới khá là ấn tượng.
Hiện ở nhà mình đang dùng 1 con W10, nhưng mà có vẻ nó muốn về hưu đến nơi rồi. Đang tính sang năm múc luôn con X30 Ultra này. Các bác tham khảo thông tin rồi đánh giá giúp mình xem con này có đáng mua không nhé.

Chổi chính chống rối mới lạ và độc đáo

Khi tìm hiểu về Dreame X30 Ultra, thì cái mà làm mình ấn tượng nhất chính là cái chổi chính chống rối này của nó. Nhà mình có vợ và 2 cô con gái, nuôi thêm cả một con chó nữa nên tóc rụng với lông thú nhiều lắm. Cứ lâu lâu lại phải ngồi gỡ tóc gỡ lông ra khỏi cái chổi của con W10 cũng nản phết các bác ạ.

Còn chổi của con X30 Ultra này nó có cái hệ thống ẩn ở bên trong, kiểu như cái tông đơ cắt tóc ấy. Khi mà chổi quay thì mấy cái lưỡi răng cưa bên trong này nó cũng đưa qua đưa lại, lông tóc mà vướng vào là bị cắt nhỏ ra rồi hút vào hộp bụi hết. Thấy nguyên lý cũng đơn giản thôi mà tiện thực sự, cái tính năng này đáng lẽ nên có từ lâu rồi.

Hệ thống tự động làm sạch đế giặt sáng tạo

Chắc các bác đang dùng mấy con robot có giặt giẻ tự động đều thấy có tình trạng là giặt xong vẫn còn sót lại cặn bẩn ở đế. Để một vài lần thì chả sao chứ để lâu lâu nó tích tụ lại trông bẩn bẩn khó chịu lắm. Bên cạnh cái vụ gỡ tóc rối cho chổi thì mình cũng thường xuyên phải lau dọn chỗ này, khá là mất thời gian.

Thế nên là mình thấy con X30 Ultra này với cái đế giặt tự làm sạch cũng khá tiện. Nhìn vào thì cơ chế hoạt động của nó cũng đơn giản thôi chứ chả có gì phức tạp cả. Lúc giặt giẻ thì 2 cái giẻ lau xoay sẽ làm quay cái bánh răng cưa ở giữa, rồi cái bánh răng này lại làm xoay 2 cái gạt bẩn ở 2 bên. Nó sẽ gạt nước rồi cặn bẩn ra đằng sau để hút hết lên bình nước bẩn. Còn có sạch hay không khi nào thử thì mới biết được.

Đèn UV khử khuẩn tự động

Dreame X30 Ultra có giặt giẻ lau bằng nước nóng 60 độ với sấy khô 45 độ, nhưng mà cái tính năng này cũng xuất hiện trên một vài sản phẩm rồi nên mình không bàn nhiều về nó. Một điểm mới mà mình thấy trên con X30 Ultra này là được trang bị thêm quả đèn UV khử khuẩn.

Sau khi giặt với sấy khô xong thì cái đèn UV sẽ tự động bật lên trong khoảng 30 phút, thấy để thông tin là 30 phút với đèn UV sẽ tương đương với 7 giờ phơi dưới trời nắng. Phơi đến 7h như thế thì vi khuẩn có mà rũ rượi hết chứ sống làm sao được.

Một vài tính năng khác trên Dreame X30 Ultra

Ngoài mấy cái nổi bật mình kể bên trên thì con X30 Ultra này có một số tính năng cũng khá là xịn sò, tương tự như con Dreame L20 Ultra. Trước là mình cũng định mua con L20 Ultra rồi, nhưng lúc đây em W10 nhà mình nó vẫn dùng tạm được, với lại vợ cũng chẳng cho tiền mà mua.
Mấy cái tính năng này mình chỉ nói qua thôi, bác nào muốn tìm hiểu kỹ có thể xem thêm con L20. Đầu tiên là cánh tay robot 2.0, hay đơn giản dễ hiểu nó là cái kiểu tự xoè giẻ lau ra để lau sát tường, lau góc cạnh. Thấy để là 2.0 nhưng mình không rõ ở đây là nâng cấp thêm cái gì, xoè chuẩn hơn L20 hay chăng?

Tiếp theo là nâng cấp về lực hút, lên tận 8300Pa. Lực hút này chắc cũng lớn nhất so với mấy con robot hút bụi hiện tại rồi. Nhà mình dùng thì chả bao giờ cần đến lực hút max của nó đâu, nhưng mà nhìn thông số thấy ham thật đấy.

Tự động tháo lắp giẻ lau, cái này hay nè, nhà bác nào dùng thảm dày dày thì tốt nhất tháo giẻ ra để lau. Chứ còn thảm dày mà để nó nâng giẻ lên thôi mình thấy vẫn chưa đủ đâu, vẫn dính ướt một số chỗ.

Cảm biến vết bẩn thông minh, chắc cũng tương tự như L20 Ultra. Cảm biến vết bẩn rồi lau lại khu vực đấy thêm lần nữa cho sạch, mình chưa trải nghiệm nên cũng không rõ về công nghệ này lắm. Bác nào dùng L20 rồi cho ý kiến mình tham khảo thêm nhé.

Kết luận

Theo cảm nhận cá nhân của mình thì em Dreame X30 Ultra này khả năng cao sẽ gây ấn tượng lớn như cái đợt con W10 mới ra. Kết nhất cái chổi chính với cái trạm sạc tự làm sạch, đơn giản mà hiệu quả. Còn các bác thấy như thế nào, cho mình xin ý kiến bên dưới để tham khảo xem có nên xuống tiền cho em nó không nhé.
1 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con này lúc ra chắc cũng trên 2 chục củ đấy nhỉ. Mình mới sắm 1 con L10s Pro Ultra, đang dùng khá ổn. Bác nào quan tâm ghé tường mình xem review nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019