Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

ROG Phone 6 sẽ là chiếc smartphone gaming đầu tiên trên thế giới có tiêu chuẩn IPX4

vn_ninja
26/6/2022 14:45Phản hồi: 42
ROG Phone 6 sẽ là chiếc smartphone gaming đầu tiên trên thế giới có tiêu chuẩn IPX4
Asus đã chính thức xác nhận sẽ ra mắt dòng ROG Phone 6 mới vào ngày 5 tháng 7 tới đây. Và mới đây tài khoản twitter ROG Global đã hé lộ thêm rằng dòng ROG Phone 6 sắp tới sẽ là những chiếc điện thoại chơi game đầu tiên trên thế giới có tiêu chuẩn IPX4, nghĩa là sẽ có khả năng chống tia nước bắn từ bất kỳ hướng nào tới.

Trước đó ROG Phone 6 cũng đã xuất hiện trên trang chứng nhận TENNA của Trung Quốc và Geekbench. Thiết bị dự kiến sẽ có màn hình AMOLED 6,78 inch FHD+ tần số quét 165Hz, có vân tay nhúng trong màn hình, chạy chip Snapdragon 8+ Gen 1, RAM lên đến 18GB, bộ nhớ trong 512GB, viên pin 6000mAh và hỗ trợ sạc nhanh 65W. Về camera thì được cho là sẽ có cụm 3 camera 64MP ở phía sau và camera trước 12MP. Ngoài ra cũng có thể sẽ có màn hình phụ ở mặt sau.

Điện thoại chơi game hầm hố, có tản nhiệt cỡ lớn nhưng lại có khả năng kháng nước. Anh em game thủ hào hứng không?

Xem thêm: Thiết bị bạn dùng chống bụi chống nước tới đâu? Giải thích tiêu chuẩn IP!

Theo: Gizmochina
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tongjet
ĐẠI BÀNG
2 năm
Hóng để có lý do thay ss
S.O.J
CAO CẤP
2 năm
@tongjet Samsung dùng phổ thông, con này chơi game mà 😁
Rog 5 tuy dc nâng cấp nhiều nhưng ko thu hút lắm.
@thanhtrinh1990 Cá mập đen 4 tuổi gì mà đòi so. Trong đám gaming phone thì rog là nhất rồi.
concuuduc
TÍCH CỰC
2 năm
@thanhtrinh1990 Tui chưa thấy con red với black nào đủ tầm với dàn rog cả.
@nospecial sao ko mua rog 5 đó bạn. cổng 3.5 có DAC ESS không chơi game thì bạn nghe nhạc cũng bao hay. Con ROG là con đc đánh giá là nó chinh phục đc cả những ng không có nhu cầu chơi game luôn mà bạn. còn chip do tsmc sản xuất thì thôi quan trọng gì cái ấy đâu ạ. Lựa kĩ đến những chi tiết nhỏ nhặt thế thì khó lắm bạn.
Phuhoba93
TÍCH CỰC
2 năm
tiền mua con này để mua con máy tính gaming chơi cho sướng chứ ngu gì
Wheelsman
ĐẠI BÀNG
2 năm
@son_nuoc_hcm Định nghĩa người có tiền ? Người giàu thì không có thời gian chơi . Lỡ có chơi thì k thể chơi cả game mobile với game PC . Nên mới sinh ra thiết bị chơi game cầm tay . Mà mình thấy mấy em công nhân .sinh viên ngày nghỉ rủ nhau ra cf chơi game vui hơn chơi trên PC nhiều
@Phuhoba93 Nhiều game hay chỉ phát hành trên di động hoặc chơi trên màn hình di động mới hay. Bạn lấy máy tình laptop chơi bằng gì ?
Chơi bằng Zutube ?
ntqdbibibi
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Phuhoba93 Em cuối năm 2020 làm 1 bộ pc gần 30 củ, nghe thì cũng thích mà chả dùng đc mấy, đi làm tối về đến nhà lười lười lướt tí fb rồi đi ngủ thôi. Hầu hết giải trí là ở con Black shark 4....
son_nuoc_hcm
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Wheelsman Đám học việc với công nhân làm bên mình là cấm tiệt chơi game với dùng đt trong giờ làm việc. Ai có ý kiến mình đuổi thẳng ko trả lương
zaconha
ĐẠI BÀNG
2 năm
Chống tia nc bắn từ bất cứ hướng nào thì khác gì với ngâm trong nc dưới áp suẩt …. Phải chăng là câu từ qc.
mandiesel
TÍCH CỰC
2 năm
@zaconha Tia nước nó khác xa ngâm trong nước nhé. Nó giống chiếc ô tocon vào phòng rửa xe ấy, xịt vô tư ko vào trong, chứ bác đem đi ngâm đi, 5 phút là nước tràn hết vào trong
S.O.J
CAO CẤP
2 năm
@zaconha Khác chứ, IPX là khác IP 2 số 😁
Phải dùng thực tế mới biết được!? 😁

Chứ quảng cáo mõm từ nhà sản xuất thì ai mà tin 100% được 😃
Cười vô mặt
longlong66
TÍCH CỰC
2 năm
@Cuong Nb Mình sài con rog 3 2 năm rồi,ko kháng nc,mà đi mưa ướt các kiểu không sao cả.trc nghe đột tử các kiểu dùng tới h vẫn ngon.
mandiesel
TÍCH CỰC
2 năm
Mình cứ rugged phone cho chắc. Hơi nặng tý chứ pin trâu, k sợ rơi bể màn hình hay vô nước, bá bốn hôm dơ lại bot vào chậu xà phòng rửa sạch xài tiếp.
cx đáng mong chờ
Bỏ cái khả năng ấy ra mà giảm thêm dc ối tiền thì bỏ dùm, tui ko có nhu cầu chơi game ở hồ bơi ở ngoài biển
Hóng
mokakdha
TÍCH CỰC
2 năm
Hóng giá 15 củ thay iphone 13promax
longlong66
TÍCH CỰC
2 năm
@mokakdha Mua xách tay tầm 15-16 củ.mà bản nội địa trung quốc chất lượng hơn quốc tế.
S.O.J
CAO CẤP
2 năm
@mokakdha Ko thay được đâu 😁
quan trọng giá thôi.
hunggh
CAO CẤP
2 năm
Mỏng nhẹ rẻ mạnh là ok
Cười vô mặt
doyouknow94
ĐẠI BÀNG
2 năm
xài rog phone 2 từ lúc ra tới giờ ưng nhất cái màn hình 120hz, giờ rog phone 6 lên hẳn 165hz thì không có lý do gì không mua em nó cả hihi...
thelord186
TÍCH CỰC
2 năm
Vừa ngồi chơi game vừa có tia nước bắn vào mặt hay gì mà tới chuẩn IPX4 luôn? ghê ghê =))
diy
ĐẠI BÀNG
2 năm
Hóng clip chơi game dưới nước, chứ mấy con chip rồng đời càng cao càng nóng, chơi ngâm nước cho mát.
S.O.J
CAO CẤP
2 năm
@diy Chơi trong tủ lạnh chứ 😁
S.O.J
CAO CẤP
2 năm
Ngầu đét 😁
Ipx4 chưa ăn thua nên cắp tráp đến học tập đòn của a Hói ở Đông Lào có hẩn IP68 bò lút mới ghê.
Hyper But
TÍCH CỰC
2 năm
Hy vọng xử lý tốt vấn đề quá nhiệt
Không biết camera có ngon không

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119